• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MANILA 2D BLUE PROPHET ROM CE OS 5.2.20759( Build 20759.1.4.1 NAM)

tiensylao

Banned
Bác công nam cho em hỏi là khi máy em còn 10% pin thì e thực hiện cuộc gọi máy tắt luôn không vào win nữa.Đâu là do pin hay do rom vậy hả bác.Vì viên pin em mới mua nên cũng hơi nghi ngờ.Mong bác cho em tí lời khuyên.!!!

Em vào như bác chỉ nhưng chỉ có file .xml thôi.

Bẹnh của máy em là như thế này. Bác nào chỉ cho em cách chỉnh trong HTCHomesetting.xml cho nó hoàn chỉnh cái ?
Em xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

CongNam

Em vào như bác chỉ nhưng chỉ có file .xml thôi.

Bẹnh của máy em là như thế này. Bác nào chỉ cho em cách chỉnh trong HTCHomesetting.xml cho nó hoàn chỉnh cái ?
Em xin cảm ơn
Bạn giải nén theme ra trên PC, bạn vào đó mở file htchomesetting.xml bằng notepad, tìm đoạn <weather widget> đến <wetherwidget> copy nó xong, lấy cái htchomeseting trên ppc copy vào pc xong tìm cái đoạn như trên bỏ đi, paste cái đoạn mới đó vào và lưu lại, xong copy cái thay đó vào ppc là được.

nguyenthuanbg_pv

Sao mình không sử dụng đươc chương trình thời tiết.....Giúp mình đi.....Thanks...
Bạn đang dùng mạng di động nào?
Để dùng được chương trình dự báo thời tiết thì máy của bạn phải kết nối được GPRS ;;).

tiensylao

Banned
Bạn đang dùng mạng di động nào?
Để dùng được chương trình dự báo thời tiết thì máy của bạn phải kết nối được GPRS ;;).
Bạn nói còn thiếu một ý đó bạn à.! thằng neo nhà ta dùng wifi thì cần j mạng nào hả bác.Miển là bạn bật wifi và ra ngồi chổ nào có wifi và chọn cái location là nơi bạn ở là mọi thứ tuyệt vời nha!:D

nguyenthuanbg_pv

Bạn nói còn thiếu một ý đó bạn à.! thằng neo nhà ta dùng wifi thì cần j mạng nào hả bác.Miển là bạn bật wifi và ra ngồi chổ nào có wifi và chọn cái location là nơi bạn ở là mọi thứ tuyệt vời nha!:D
Ok, đồng ý. Lúc chiều vội quá, vừa định sửa lại bài thì... mất điện. Tệ thật:((. Cần phải vào được net bằng wifi (thế thì quá tốt), hoặc không thì phải kết nối được GPRS :p để update được thông tin về thời tiết.

n01061990

link die oi bác ơi. fix lai i
các bác cho mình hỏi.máy của mình mới up dc 2 bữa.hoạt động rất tốt nhưng ko bít sao em sạc pin cho nó lại ko vô (status cứ báo ở 1 mức ko tăng thêm mặc dù đã sạc rất lâu) đến khi rút ra xài thì % pin lại giảm.mình lại cắm vô sạc nhưng lại ko lên dc tý nào>.<tình hình đến h là nó báo 0%.mình khởi động máy thì chỉ vô đến today là máy báo pin yếu rồi tắt hẵng.mình đã hard reset lai òi mà vẫn ko đc.có bác nào bị như vậy mình ko?xin các bác giúp đỡ.mình ko bit là do pin hay Rom nữa(nếu up lại mà lỗi là do pin thì chắc die em no wa>.<)hình như bảng Rom này ko có MMS hả bác.bác fix dc ko?(lúc win 5.0 có MMS nhưng mình vẫn ko xài đc bác nào bít chỉ mình với)à lúc khởi động máy có hiện OS 2.20.7.35 vậy các bác cho mình hỏi đó có phải là version của Rom ko?nếu phải thì là bản củ hay mới nhất.thanks các bác nhìu

Chỉnh sửa cuối:

n01061990

có bác nào bị vấn đề như em nêu trên ko? giúp em với. máy bữa ko có máy xài bùn wa.