• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mất hẳn gần 3 GB trong bộ nhớ thẻ

ksquangtrung

Mình đang xài N5800, toàn bộ phần mềm, nhạc và video mình cài và chép trên máy tổng cộng chỉ khoảng 3.5GB. Tuy nhiên, khi kiểm tra thì chỉ thấy còn khoảng 800 MB. Tức là mất khoảng 3GB. Không biết có pro nào gặp trường hợp giống mình không?

Sau khi mày mò, dùng X - plore kiểm tra từng thư mục 1 thì mình thấy trong E:\private\1000484b\Mail2\00001001_S\6\00100096_F là 23.6 GB (không hiểu) và E:\private\1000484b\Mail2\00001001_S\a\0010009a_F là 50.2 GB (ặc ặc, hiểu chít liền).

Vấn đề là chắc ở chỗ này, xong mình đã dùng đủ mọi cách để xóa nhưng đều bó tay. Pro nào có thể trả lời thắc mắc dùm mình được không?

Xin chân thành cảm ơn!!!

panrai

Super V.I.P
Mình đang xài N5800, toàn bộ phần mềm, nhạc và video mình cài và chép trên máy tổng cộng chỉ khoảng 3.5GB. Tuy nhiên, khi kiểm tra thì chỉ thấy còn khoảng 800 MB. Tức là mất khoảng 3GB. Không biết có pro nào gặp trường hợp giống mình không?

Sau khi mày mò, dùng X - plore kiểm tra từng thư mục 1 thì mình thấy trong E:\private\1000484b\Mail2\00001001_S\6\00100096_F là 23.6 GB (không hiểu) và E:\private\1000484b\Mail2\00001001_S\a\0010009a_F là 50.2 GB (ặc ặc, hiểu chít liền).

Vấn đề là chắc ở chỗ này, xong mình đã dùng đủ mọi cách để xóa nhưng đều bó tay. Pro nào có thể trả lời thắc mắc dùm mình được không?

Xin chân thành cảm ơn!!!

diệt virus thẻ cho xong !!!

cho dù bạn diệt cở nào thì cũng vậy cách duy nhất là bạn fomat em nó đi

kidkylin

Xin chân thành cảm ơn!!!

sao lưu lại dữ liệu cần thiết ===> format là cách hữu hiệu nhất :p

ksquangtrung

Nhưng mà khổ 1 cái là khi bỏ thẻ vào Adapter xong nhét vô laptop, hay nhét vào cả đầu đọc card, laptop đều không nhận, phải chăng thẻ nhớ bị hư, hay là đầu đọc card và adapter không hỗ trợ đọc tới thẻ 8 GB các bạn nhỉ? Còn format khi đang sử dụng chung thẻ nhớ Laptop và DT thì nó không chịu rồi.

Xin cho lời khuyên để giải quyết cái zụ này cho khỏi ấm ức từ bữa giờ. Hic hic!

your_rules

nếu thẻ bị hư thì sao mà đt của bạn nhận được, làm gì có vụ đầu đọc thẻ k hỗ trợ đọc tới 8gb
Theo mình ngĩ bạn nên cai pc suite đi, vô đó rùi làm gì cũng dễ hơn là bạn kết nối cable và gắn thẻ vô đó, nếu khó lưu dữ liệu thì nên tạm chia tay dữ liệu đi, format hết cho yên tâm

Kenji1992

điều quan trọng thứ nhất là 2 ổ đĩa trên điện thoại ( trên 30 gb là dung lượng mặt định của máy , bạn hok thể thay đổi hoặc làm gì đc ) bạn nên cop nhạc vào thẻ nhớ . điều thứ 2 là nếu bạn mua thẻ ở TDDD thì bạn mang thẻ lên đó người ta sẽ tư vẫn và tiến hành đổi thẻ mới cho bạn với điều kiện là do điều kiện khách quan mà thẻ bị hỏng . còn cái chuyện hok nhận thẻ thì có nhiều nguyên nhân . nguyên nhân đầu tiên là do mặt tiếp xúc của thẻ với đầu đọc thẻ bị bụi . thứ 2 là do cap usb trong laptop bị hỏng và điều quang trọng là bạn nên cài dặt PC suite để hổ trợ tốt nhất cho điện thoại

sonduocviet

mình thấy format gì đi nữa thì cũng mất một mớ dữ liệu của thẻ, không biết bị con gì nó ăn mất tiêu rồi, đã mất thì làm sao kiếm lại được hả mấy bác, ihiihi

Kenji1992

mình thấy format gì đi nữa thì cũng mất một mớ dữ liệu của thẻ, không biết bị con gì nó ăn mất tiêu rồi, đã mất thì làm sao kiếm lại được hả mấy bác, ihiihi

bị con gì ăn , chương trình nó xóa đi chứ có con nào ăn ở đây .

bang3lang

Cách tốt nhất là bạn nên copy dữ liệu quan trọng từ thẻ sang PC , sau đó Format đi :)

snsd2008

Nhưng mà khổ 1 cái là khi bỏ thẻ vào Adapter xong nhét vô laptop, hay nhét vào cả đầu đọc card, laptop đều không nhận, phải chăng thẻ nhớ bị hư, hay là đầu đọc card và adapter không hỗ trợ đọc tới thẻ 8 GB các bạn nhỉ? Còn format khi đang sử dụng chung thẻ nhớ Laptop và DT thì nó không chịu rồi.

Xin cho lời khuyên để giải quyết cái zụ này cho khỏi ấm ức từ bữa giờ. Hic hic!
Mình chỉ cho bạn cách format này nè :
Vẫn để thẻ nhớ trong điện thoại nhe.
Khi cắm đầu usb của điện thoại vào máy tính thì chọn mode điện thoại là "thẻ nhớ" chứ đừng chọn "PC suite".
Vào PC nhấp phải vào thẻ nhớ E: format thoải mái :D

ksquangtrung

Hihi, cảm ơn cả nhà, mọi người nhiệt tình quá, tuy nhiên chắc mình phải mang cái thẻ nhớ này ra trung tâm xem sao rồi báo kết quả lại cho mọi người, chứ dùng đủ mọi cách rồi mà k được, dữ liệu thì đã chép hết ra ngoài rồi, format thì cũng làm đủ kiểu rồi mà nó cũng k cho, để cả để thẻ trong hay ngoài máy.

Mình nghĩ chắc là thẻ nhớ bị bad sector ở một số chỗ, nên trong quá trình mình chép file vào từ máy vào ĐT, xong mở ĐT lên lại không thấy nó đâu, lại fải chép lại, nên những file đó nó ẩn đi đâu đó làm tốn bộ nhớ của mình. Đồng thời vì vậy mà nó cũng không nhận qua cổng card, qua đầu đọc thẻ, cũng như là không thể format được. Nói chung là pó tay.

Rốt cục là mai mình sẽ cho nó ra TGDD hoặc cho nó lên đường cho rảnh nợ.

Hihi, thank cả nhà nhiều! Chúc mọi người sức khỏe...!

viet18091991

:( Tui cũng bị zụ nèy 1 lần rùi, tốt nhất là bạn tiễn em nó đi đi ( Format í ).
Xong là ổn. sẵn tiện wét cái máy tính nhà bạn lun đi, chắc nó cũng bị rùi.:-/

lngtuhai

format thẻ nhớ 8GB

Mình cũng đang sài 5800
giờ muốn format thẻ nhớ, nhưng cũng chưa biết cách nào
mình không có đầu độc thẻ, chỉ có cáp và laptop thôi, mong các mod chỉ giáo
thank

vimobifine

Mình chỉ cho bạn cách format này nè :
Vẫn để thẻ nhớ trong điện thoại nhe.
Khi cắm đầu usb của điện thoại vào máy tính thì chọn mode điện thoại là "thẻ nhớ" chứ đừng chọn "PC suite".
Vào PC nhấp phải vào thẻ nhớ E: format thoải mái :D

Mình chưa bị như vậy. Nhưng theo cách này của bạn này là tốt nhất. Hơn nữa, bạn nên quét virut ở máy tính bạn xem sao, fotmat lại thẻ nhớ ngay tại File manager điện thoại của bạn. Sau cùng, copyfile nhé. Chúc bạn thành công

ttthanh1

tra loi

Xin chân thành cảm ơn!!!

the nho cua pro bi virut rui.format lai di.neu the de do may tinh ma k thay thi hay xem lai pro co dat pass cho the nho k neu dat pass ma k mo thi dua vao may tinh k nhan dau.