• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mất mục profile ngoài desktop

ksquangtrung

Anh em cho hỏi, không biết mình làm sao mà mất mục profile ngoài desktop, báo hại giờ muốn đổi profile và lịch phải vào trong menu mất công quá đi. Cảm ơn trước nhé!

ksquangtrung

À, tiện thể cho mình hỏi, mình muốn xóa một số dữ liệu không cần thiết trong ổ C máy (đã được Nokia bảo vệ), thì làm sao can thiệp được nhỉ?

ksquangtrung

Rồi với lại mỗi lần mình khởi động lại máy, thì có lúc vào thẳng được màn hình chính, nhưng nhiều khi chỉ hiện đến chữ Nokia đầu tiên là bị treo, báo hại phải gỡ pin ra khởi động lại, rồi cũng không được, chỉ khi gỡ lun thẻ nhớ ra thì mới vào được, sau đó lại lắp thẻ nhớ vào xài bình thường. Có phải là thẻ nhớ bị hư, hay là tại mình chép dữ liệu và cài phần mềm vào nhiều quá (gần 7GB rồi)?

Hoden

Super V.I.P
gọp lại 1 bài viết thôi bạn...và nên post vào thắc mắc củ 5800.

cái vụ mất profile ngoài desktop mình đã bị luác sài bản orange v20.mình cũng reset lại nhưng không hết.bạn nên flash lại máy.

còn muốn can thiêp vào ổ c thì bạn nên hack phone lúc đó sẽ vào ổ c bạn muốn làm j nó tùy bạn

chưa có cách xóa chử nokia lúc khời động đâu bạn. vì nó load nhiều qua nên bị chậm.gây treo máy.

ksquangtrung

À, mình đang xài N5800, FW 21, và cũng đã hack phone roài. Với lại xóa là xóa file trong ổ đĩa Z í, dùng X-plore mà không xóa được bạn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

franky_le

Rồi với lại mỗi lần mình khởi động lại máy, thì có lúc vào thẳng được màn hình chính, nhưng nhiều khi chỉ hiện đến chữ Nokia đầu tiên là bị treo, báo hại phải gỡ pin ra khởi động lại, rồi cũng không được, chỉ khi gỡ lun thẻ nhớ ra thì mới vào được, sau đó lại lắp thẻ nhớ vào xài bình thường. Có phải là thẻ nhớ bị hư, hay là tại mình chép dữ liệu và cài phần mềm vào nhiều quá (gần 7GB rồi)?

Cái này thì mình nghĩ là do lỗi thẻ nhớ đó bạn ah! Lúc trc mình cũng bị như vậy! Mỗi lần tắt máy mở lại thì bị treo ngay chữ NOKIA hoài! Phải tháo pin ra, rồi tháo thẻ nhớ ra luôn! Khổi động lại thì ok! Hết đứng nữa! Muh ko lẻ mỗi lần rết máy là phải tháo thẻ nhớ ra, phiền chết đi đc. Thành ra mình đem ra TGDĐ. Họ bảo là lỗi thẻ! Mình format thẻ, về đc mấy ngày lại bị nữa! Lần này mình format lại thẻ nữa và sẵn tiện format luôn máy. Hjhjhj! H xái ngon bét nhè luôn! Bạn thử làm theo cách mình xem sao! Bạn nhớ format máy theo 2 dạng này luôn nha. *#7370# là format toàn bộ máy. *#7780# là format soft nhưng ko mất contact, notes, calendar. Chúc bạn có 1 chiếc DT ổn định và luôn vui nhé!:p

LeMyChinh

Anh em cho hỏi, không biết mình làm sao mà mất mục profile ngoài desktop, báo hại giờ muốn đổi profile và lịch phải vào trong menu mất công quá đi. Cảm ơn trước nhé!

À, tiện thể cho mình hỏi, mình muốn xóa một số dữ liệu không cần thiết trong ổ C máy (đã được Nokia bảo vệ), thì làm sao can thiệp được nhỉ?

tuy hôi đen đã trả lời rùi nhưng ngắn gọn là thế này
Flast lại máy là tốt nhất :p
nếu ko muốn hỏng máy hay bị làm sao đó thì mấy thứ ko biết đừng nên động chạm vào.:-/
muốn can thiệp vào file gốc thì hack máy là chơi được liền nhưng có những file ko xóa được nếu xóa được thì máy cũng tật nguyền luôn=))

có rất nhiều top thắc mắc và thảo luận về các lỗi để bạn tham khảo và post bài ko phải lập top riêng và lưu ý cách thức post bài.chất lượng là chính chứ đừng lấy số lượng chẳng jiai? quyết được jie` rùi khi bị del bài lại hỏi tại sao... nhập gia tùy tục bạn nên tìm hiểu thêm về quy định của PV để cùng chung sức xây dựng sân chơi có ích...
chúc bạn vui vẻ

chỉnh sửa và di chuyển thui MOD ;;)

ksquangtrung

Tình hình là sau khi format được máy, theo kiểu bạn franky_le chỉ dẫn thì mình đã lấy lại được mục profile. Cảm ơn bạn rất nhiều. Với lại cũng khởi động lại ngon lành. Nhưng sau khi xài thêm khoảng 1 tuần thì lại không khởi động lại được, mình nghĩ chắc là do thẻ nhớ thật rồi. Hoặc là dữ liệu nhiều quá, nên mỗi lần khởi động máy, ram load không nổi và thế là làm máy treo.

Còn trả lời của lemychinh nghe thấy hơi bất mãn. Vấn đề là mình cũng là dân kỹ thuật, thích con dế phải theo ý mình (mình nghĩ ai là dân kỹ thuật đều như mình thôi), và mình cũng đã hỏi và trả lời rất lịch sự. Mình đã xem các bài trước nhưng chưa thấy có câu hỏi tương tự, nên mới đặt câu hỏi để giải quyết vấn đề của mình, chứ cũng không có ý là số lượng gì gì đó mà bạn nói (có thể đó là vấn đề mà bạn quan tâm). Còn nếu bạn cho là câu hỏi của mình không có tính đóng góp thì cảm phiền xóa.

Nhưng mình rất cảm ơn vì đã có nhiều bạn nhiệt tình trả lời thắc mắc của mình, mình cảm thấy đây là diễn đàn có các bạn nhiệt tình nhất trong các diễn đàn mà mình đã tham gia.

hongthanh

Tắt máy! Coppy dữ liệu từ thẻ nhớ ra máy tính, 4mat thẻ nhớ rồi kiểm tra xem dữ liệu trong thẻ xem có virut không? Coppy lại là được thôi, đã thắc mắc thì phải tự làm đi. Nếu không được mới cần hỏi chứ bạn. Máy mình cũng coppy đầy thẻ rồi chạy vẫn ok.

LeMyChinh

Nhưng sau khi xài thêm khoảng 1 tuần thì lại không khởi động lại được, mình nghĩ chắc là do thẻ nhớ thật rồi. Hoặc là dữ liệu nhiều quá, nên mỗi lần khởi động máy, ram load không nổi và thế là làm máy treo.

Còn trả lời của lemychinh nghe thấy hơi bất mãn. Vấn đề là mình cũng là dân kỹ thuật, thích con dế phải theo ý mình (mình nghĩ ai là dân kỹ thuật đều như mình thôi), và mình cũng đã hỏi và trả lời rất lịch sự. Mình đã xem các bài trước nhưng chưa thấy có câu hỏi tương tự, nên mới đặt câu hỏi để giải quyết vấn đề của mình, chứ cũng không có ý là số lượng gì gì đó mà bạn nói (có thể đó là vấn đề mà bạn quan tâm). Còn nếu bạn cho là câu hỏi của mình không có tính đóng góp thì cảm phiền xóa.
trả lời cho ông trước rồi tra hỏi sau:
ông đang dùng những PM jie`.máy hack chưa và cái khởi động lại ở đây ông nói là dùng file ResetPowerBtn.rmp của SM KJR phải ko hay thế nào tôi chưa hiểu...:-/
tui là dân kế toán mà nghe ông kĩ thuật nói cũng ko lọt tai(mấy dòng chữ tô đỏ của ông đó) hix máy tui cũng cài 1 đống PM vừa sử dụng vừa test PM mới 1 đống dữ liệu thẻ lúc nào cũng thiếu còn chưa có xiền đổi 16g đây có sao đâu.ông bảo dân kĩ thuật jie` mà ko tìm hiểu.để tui nó ông nghe nhá jo` ông 4mat máy 4mat thẻ(tất nhiên là phải sa lưu cái je` quan trọng vô PC rùi) rùi lại khôi phuc vào máy và thẻ.cài từng PM một nhưng đừng nên cài PM chạy ẩn auto nhìu sẽ ảnh hưởng nhìu đến việc ông khởi động máy(cái này cũng như PC thu).dùng PM jie` thì sau đó mới vô khởi động thủ công.khi gặp trường hợp bất thường nên gỡ bỏ từng PM để xác định xem có xảy ra xung đột sau đó cài lại.nếu vẫn bị thì chấp nhận tháo thẻ dùng thử xem con bị ko cái này gọi là phân vùng bệnh của nó để đưa ra phương pháp jiai? quyết tốt nhất hoặc =))gọi dt cho người thân (ở đây là các mem trong PV)=)) đăg này ông đã nghĩ đã biết là thẻ sao ko sử lý kiểm tra kỹ càng đi rùi hãy vô hỏi lại còn mình nghĩ thế này.....mình nghĩ thế kia.tui nói ông bít trường hợp của ông cứ làm như tôi bảo ông vừa hiểu được fone của ông hơn vừa có kinh nghiệm và lần sau sẽ ko bị nữa.chắc chắn với ông hết bệnh luôn đó:-?

(có thể đó là vấn đề mà bạn quan tâm). ý này là sao..... nói rõ luôn chứ đừng nói kiểu thế nghe X-( lắm.
còn vấn đề bài trả lời của tui bít ông có tìm hiểu nên mới lập top lung tung như vậy =))
ông coi bài hôi đen cũng nhắc ông kìa :-?
thứ 1 tui nói ông lập top lung tung vì có bao nhiu top thảo luận về 5800, các lỗi của 5800 ,của FW21 sao ko vô hỏi mà phải lập top mới làm chi ông hỏi ở đâu cũng sẽ có người trả lời ngay khi có thể cho ông cơ mà.xin nhắc lại đây là box S60v5 thảo luận và kinh nghiệm chớ ko phải 5800 thảo luận và kinh nghiệm như ông đã tìm hiểu kĩ nhé.đặt câu hỏi là đúng,có ý thức chia sẻ học tập nhưng phải đúng nơi đúng chỗ.
thứ 2 nếu ông là người hiểu ra vấn đề thì ko cần tui nhắc mà ông cũng đã tự gom 2 bài đầu (thực chất chỉ là 2 câu hỏi ngắn chớ ko dài như bài của tui) vào làm 1 cho gọn mà mọi người ko ai dám nghĩ ông Spam.... nhưng đằng này tôi,hôi đen nhắc ông nhưng ông xem lại hộ tui xem có jie` mới lạ ko nhỉ:-/ vậy ông bất mãn cái jie` tôi nói ko đúng ah`.
cứ cho là tui nói oan cho ông nhưng đấy ông cũng có thèm để ý chỉnh sửa đâu:O chỉ cãi là ko ai =
ông thử nghĩ coi PV có bao nhiu thành viên 1/10 các mem trong khu vực SYM này thui cứ hỏi là lập top cứ hỏi là chơi 1 phát liên thanh 2 bài hoặc > như ông vậy có loạn lên ko.các mem mới muốn tìm hiểu về thắc mắc của mình hay như ông chẳng hạn muốn tìm xem đã ai có câu hỏi như mình chưa để hỏi thì lúc đấy sẽ thế nào => các câu hỏi lặp,lại sự khó chịu của cả người thắc mắc (vì ko bít tìm ở đâu) và người trả lời vì có khi câu hỏi đó người ta đã trả lời lần thứ N+1 rùi => thế thì chia sẻ cái jie` hoc hỏi tìm tòi cái ji` được nữa hả ông bạn
tôi cũng đã từng là mem mới cũng là người muốn học hỏi và chia sẻ cũng trả lời cho người ta 1 câu hỏi nhưng lần N nên tôi hiểu mọi điều.
tôi ko có tài jie` cả ko wa 1 trường lớp nào đào tạo ko PM,game,theme đẹp hay FW mới cho các bạn như những người khác để đóng góp cho PV những điều tôi nói những jie` tôi chia sẻ với các bạn là những trải nghiệm cuộc sống,những kinh nghiệm những hiểu biết mà tôi học hỏi ,tìmhiểu được tại PV trong time vừa qua.
trong chúng ta ko ai bít ai joi? ai tài hơn ai nhưng tôi chỉ mong mỗi người nên có ý thức với chính mình và mọi người xung quanh 1 chút để có 1 sân chơi chung vui vẻ có ích hơn cho mọi xã hội.đây chắc cũng là 1 mong muốn chung của BQTvà rất nhiều ,rất nhiều thành viên trong PV sân chơi chung của chúng ta.
nếu thật sự có duyên gặp mặt nhau nói chuyện jao lưu.sẽ ko còn khoảng cách ko còn e ngại vì chúng tuy mỗi người 1 hoang cảnh 1 ngành nghề 1 con đường khác nhau nhưng lại cùng 1 chí hướng,1 niềm đam mê.thật vui và có ý nghĩa phải ko.mình nói vậy chắc các bạn sẽ hiểu và thông cảm.
thui SPAM nhìu wa' rùi sợ mất time của mọi người.cảm ơn mọi người đã quan tâm và đọc bài.xin lỗi rất nhìu:|