• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy ai thành cục gạch thì vào đây!

Tuong_duc_hong

éo

Chào các bác!
Máy mình bị rớt, mất nguồn. Mang đi bảo hành ko xong, chỗ bảo hành xem xong lấy lý do rớt máy nên từ chối. Mình mua xách tay của hnammobile nên chịu. Nó ngâm máy mình nửa tháng rùi hẹn. Chờ mãi nóng ruột lấy về lun.
Qua tư vấn của các bác trên diễn đàn, đã mang máy đến SMod BatKid nhờ cứu giúp.
Kết quả là, Smod BatKid pó tay do ko có IC nguồn thay (cũng chẳng bít bệnh gì????).
Thất vọng rùi. Có bác nào đã từng trải chỉ e một lối đi cuối đường hầm với.
Chắc đưa e nó vào viện bảo tàng quá!:(

đơn giản thui mà, máy anh không nghe goi được nhưng vẫn nghe nhạc, xem phim và lướt web được đúng không? vậy bây giờ đừng gọi nó là Touch HD nữa, hãy gọi nó là HTC multimedia đi, hoặc HTC MP4 cũng được :))

Xuanlap

đơn giản thui mà, máy anh không nghe goi được nhưng vẫn nghe nhạc, xem phim và lướt web được đúng không? vậy bây giờ đừng gọi nó là Touch HD nữa, hãy gọi nó là HTC multimedia đi, hoặc HTC MP4 cũng được :))
Mất nguồn mà còn nghe nhạc xem phim được à.Bác mới là người đáng bị cười ấy. Đả không giúp được gì thì nên lắng nghe và chia sẻ với chủ thớt chứ,sao lại có thể cười trên nổi đau của người khác.

doquangduc

Well-Known Member
Mất nguồn mà còn nghe nhạc xem phim được à.Bác mới là người đáng bị cười ấy. Đả không giúp được gì thì nên lắng nghe và chia sẻ với chủ thớt chứ,sao lại có thể cười trên nổi đau của người khác.
Bác nói chí lý, Nếu mà nói như vậy, tức là đã nghĩ như vậy, thì Bác Tuong duc Hong không nên ở trong diễn đàn này chia sẻ và thảo luận nữa. Cười trên nỗi đau của người khác là sao? Cẩn thận không lại đến lượt bản thân mình đó.

NguyenNhatHoa

Mình nghĩ, bạn nên bán xác, ráng bù thêm tiền mua cái khác nếu còn đam mê.
Đừng hy vọng vào việc sửa chữa, tiền mất, máy bệnh càng nặng, bạn cũng bệnh luôn.

Mình cũng đã từng bị hoàn cảnh tương tự như bạn rồi, nên chia sẻ chút kinh nghiệm. :)

Tuong_duc_hong

híc

Bác nói chí lý, Nếu mà nói như vậy, tức là đã nghĩ như vậy, thì Bác Tuong duc Hong không nên ở trong diễn đàn này chia sẻ và thảo luận nữa. Cười trên nỗi đau của người khác là sao? Cẩn thận không lại đến lượt bản thân mình đó.

sao anh nặng lời với em thế,:( em chỉ nói đùa để bác chủ thớt vui lên tý thôi mà, chứ có ác ý chi mô...:((

mấy anh nặng lời nói em, rứa chứ thử hỏi mấy anh đã giúp người ta được cái chi chưa? hay cũng chỉ spam mấy câu nhăng nhăng cuội cuộiX-(

pntango

Em toi rồi các bác ạ, mới up 3.4.1 được 3 hôm, thứ 2 thấy mặt cảm ứng giống như bị ướt dưới lớp dán, sau đó nó càng lan rộng ra, đến hôm qua thì nó đơ hoàn toàn rồi ạ, gọi đến vẫn hiển thị màn hình phone nhưng ko thể touch bất kỳ vị trí nào ( toàn màn hình cảm ứng) em rút pin, reset, hard reset vẫn thế. Cái này chắc tại màn hình. Các bác có cao kiến gì giúp em không ạ, thay màn hình hết bao nhiêu vậy nhỉ, hay là em nhân cơ hội đú luôn lên HD2?? cảm ơn các bác!!!

cho em xin phép hỏi các Bác là chết màn hình cảm ứng thì có cứu vãn được không hay cũng thành chặn giấy ạ???? em đang bị như vậy đây

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Em toi rồi các bác ạ, mới up 3.4.1 được 3 hôm, thứ 2 thấy mặt cảm ứng giống như bị ướt dưới lớp dán, sau đó nó càng lan rộng ra, đến hôm qua thì nó đơ hoàn toàn rồi ạ, gọi đến vẫn hiển thị màn hình phone nhưng ko thể touch bất kỳ vị trí nào ( toàn màn hình cảm ứng) em rút pin, reset, hard reset vẫn thế. Cái này chắc tại màn hình. Các bác có cao kiến gì giúp em không ạ, thay màn hình hết bao nhiêu vậy nhỉ, hay là em nhân cơ hội đú luôn lên HD2?? cảm ơn các bác!!!
*99% máy của bạn bị hỏng cảm ứng :(
*Thay cảm ứng hết khoảng 600K-800K:-? Nhưng sẽ để lại khá nhiều dấu vết cho dù thợ khéo đến đâu:( vì màn hình và tấm cảm ứng được gắn với nhau bằng keo. Thay cả màn hình thì ngon nhưng giá lại chát (Chính hãng giá 3T :(( )
*Có đạn thì lên luôn HD2 không phải hối hận :p
*Rom không liên quan gì đến vụ này cả:D

NhatToai

Super V.I.P
cho em xin phép hỏi các Bác là chết màn hình cảm ứng thì có cứu vãn được không hay cũng thành chặn giấy ạ???? em đang bị như vậy đây
Cái này thay lại là ok thôi mà bạn.

tuanmqme

Chia buồn cùng bác nếu có thể bác lên luôn HD2 đi em cũng đang thèm đây không thì bác xem thằng này xem có được không về VN có 2T :(
http://ebay.chodientu.vn/view-150371680355/0/NEW-LCD-SCREEN-FOR-HTC-TOUCH-HD-Blackstone-T8282-USA/?

ndnva

Có đạn thì bạn chơi HD2 đi, còn HD thì đầu tư 600k thay cảm ứng xong rồi dùng nó làm chuột bạch coi như chi phí để tiến dần tới MOD đi.

NhatToai

Super V.I.P
Thật ra máy của bạn pntango nếu đem tới đúng nơi có chuyên môn thì sau khi thay cảm ứng xong cũng khó nhận ra lắm.

tuanmqme

Thèng này chỉ là màn hình LCD chưa có cảm ứng :( Cảm ứng của nó là cả tấm mặt trước của HD ( in đầy đủ các button)
Hic thế mà em cứ tưởng potay rồi thôi tốt nhất là thay máu đi :)

Thật ra máy của bạn pntango nếu đem tới đúng nơi có chuyên môn thì sau khi thay cảm ứng xong cũng khó nhận ra lắm.
Bác bật mí giúp bác ấy chố nào đúng nơi có chuyên môn đi chứ :p

Last edited by a moderator:

thongiphone

Đem ra cửa hàng sửa đi bạn ơi
Bạn đem đến cửa hàng M&N O2 thử xem, nằm ở trên đường Trần Hưng Đạo đó
Web là thegioio2.com

pntango

Em đem ra hàng rồi, các bạn ý bảo mấy hôm xong, mất vài trăm gì đó e chưa hỏi, lúc xong chắc cái viền sẽ có xước xát tí, kệ cứ dùng tạm đã. Cám ơn các bác quan tâm!

fide

máy em chay binh thuong nhung tu khi up tu 6.1 len 6.5 thi ko bit co va dap gi ko ma gi day no ko the open wifi duoc !!!!
hien nay em no moi thu van on nhung chi co moi cai wifi la bo tay thui ko biet em no bi loi phan mem hay la cai card wifi trong may co van de rui hixhix
Neu em no bi hu wifi thi cac bac co the noi cho em cai gia de thay duoc ko ????????????? bac nao bit chi giao dum em ga lem ^^

NhatToai

Super V.I.P
máy em chay binh thuong nhung tu khi up tu 6.1 len 6.5 thi ko bit co va dap gi ko ma gi day no ko the open wifi duoc !!!!
hien nay em no moi thu van on nhung chi co moi cai wifi la bo tay thui ko biet em no bi loi phan mem hay la cai card wifi trong may co van de rui hixhix
Neu em no bi hu wifi thi cac bac co the noi cho em cai gia de thay duoc ko ????????????? bac nao bit chi giao dum em ga lem ^^

Trước tiên bạn hãy up lại ROM 6.1 Ship,không cài thêm PM gì cả rồi test lại nhé.
Nhớ post bài gõ tiếng Việt có dấu đầy đủ nha!

nhh0612

Máy mình cũng bị giống như bạn pntanggo. Bạn có thể vài địa chỉ uy tín tại Sài Gòn được ko vậy? Thanks

nhh0612

Em đem ra hàng rồi, các bạn ý bảo mấy hôm xong, mất vài trăm gì đó e chưa hỏi, lúc xong chắc cái viền sẽ có xước xát tí, kệ cứ dùng tạm đã. Cám ơn các bác quan tâm!

Bạn sửa xong máy chưa vậy? Tình hình thế nào? Mình cũng bị giống như bạn nên đang rất quan tâm, có gì thông tin giúp mình với hen. Thanks