• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy CDMA có dùng được ROM GSM?

quoclong1088

em thấy một bác dùng con i900 cdma nhưng lại up rom của bản gsm mà vẫn chạy và nghe gọi tốt, em không nhớ bác nào nữa, chỉ thấy trong mục rao bán, bác ý nói là không bị mất sóng, em thì đang dùng touch pro cdma, mấy bản rom của nó chán quá, toàn rom cook, nay muốn đổi sang bản rom chuẩn của con gsm được không ạ, em down về rồi mà vẫn chưa dám làm, sợ nó lăn ra đấy thì khổ, nên mới làm phiền anh em cho chút tư vấn, liệu nếu em up mà nó báo là lỗi thì máy có hỏng không ạ? ai có kinh nghiệm chỉ giúp em, từ trước đến giờ cứ nghĩ là không thể dùng chung rom nhưng vì thấy bác kia nói là được nên muốn thử quá, vì bản rom của máy cdma cực chán, mong các bác trả lời em sớm để nếu được thì em up luôn máu lắm rồi, còn không được thì cho em hết hi vọng luôn cho đỡ mệt

onlyloveP990i

đối với Touch Pro (raphael) chỉ có thể nói 2 từ "chết chắc " không tin hả..thử đi nhé ^_^!vì tất cả bản rom dành cho GSM đều có ghi bên dưới "không dùng cho CDMA " bạn cẩn thận nhé!chúc vui!

chaopac

tớ 1 lần xém chết nè bạn.......................hên sao flashdance về lại đc chớ kô thui em Touch Pro Sprint thành cục chặn giấy mất tiu roài :D..............................

quoclong1088

hay thật nhưng mà ram con này hơi ít, có 192mb thôi bác ạ, mà mấy bản rom bên đấy nặng quá, ngốn ram kiinh chạy thêm tf3d thì hết sạch luôn, nên em mới muốn thử xem bên gsm có bản nào có tf3d mà ngốn ít ram không, bản lite cũng được nhưng lại không dùng được của gsm, còn bên cdma thì em tìm hoải, up cả vài chục lần rôi(nói không ngoa) nhưng mà chẳng thấy bản nào cả

chaopac

máy của bạn là CDMA Verizon nên RAM mới 192mb thôi :)) còn tất cả các loại CDMA khác đều có RAM hơn 200mb cả :D, với lại tất cả những ROM cho Verizon (hay đúng hơn là những ng` sài Verizon) đều đc khuyến cáo là chỉnh độ PagePool xuống 6mb (1 nữa so với PagePool mặc định là 12mb :D) để chạy khỏi tốn RAM đó bạn, nếu bạn vào PPCGeeks.com và topic Touch Pro CDMA thì ROM cho bạn down mỏi tay luôn đó, chúc bạn vui nha :D