• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy của em có gắn Card màn hình rời đc ko?

dotnetparadise

Máy của em la Aspire 5570Z, hiện nó dùng chip đồ họa 945GM. Em hay dùng các ứng dụng đồ họa nhưng vì hồi trước không có nhiều tiền nên mua con này luôn. Hơn nưa cấu hình của nó cũng khá ngon chỉ mỗi tội là đồ họa yếu quá. Dùng Photoshop thì chậm, Maya thì render đã xấu hoắc lại còn bắt chờ dài cổ. Chơi game thì chỉ Mario may ra chạy tốt (nói hơi quá ^^). Đại khái là em muốn gắn cho nó 1 Card màn hình rời (Geforce chẳng hạn) nhưng không biết là có gắn được không. Các bác giuos em với nhé! Cảm ơn các bác nhiều!

doananh

Máy của em la Aspire 5570Z, hiện nó dùng chip đồ họa 945GM. Em hay dùng các ứng dụng đồ họa nhưng vì hồi trước không có nhiều tiền nên mua con này luôn. Hơn nưa cấu hình của nó cũng khá ngon chỉ mỗi tội là đồ họa yếu quá. Dùng Photoshop thì chậm, Maya thì render đã xấu hoắc lại còn bắt chờ dài cổ. Chơi game thì chỉ Mario may ra chạy tốt (nói hơi quá ^^). Đại khái là em muốn gắn cho nó 1 Card màn hình rời (Geforce chẳng hạn) nhưng không biết là có gắn được không. Các bác giuos em với nhé! Cảm ơn các bác nhiều!
Cái này bó tay bác ạ, em nghĩ là nó không để khe card mà để bác cắm card màn hình rời đâu, với lại giờ mua card màn hình rời cho MTXT thì em chẳng thấy chỗ nào bán cả. Vì nó toàn đi theo từng dòng máy thôi.
Chịu khó kiếm tiền rồi làm con mới thôi bác ah. Chúc bác vui vẻ

tienhung

Active Member
đối với máy của bác câu trả lời chắc chắn là không thể nâng cấp card màn hình được trừ khi bác thay cả cái main thì mới nâng cấp được thôi (kiếm cái main của máy cùng dòng nhưng sử dụng card rời) nhưng biện pháp này không kinh tế.
trong tình huống hiện tại mình khuyên bác nên nâng cấp ram đi cảd màn hình share ram thì nên nâng ram mua 1 cây 1G bus 667/533 bây giờ cũng không quá mắc chỉ khoảng 600k/cây nếu ram 2G card man hình có share 224M chăng nữa thì vẫn đủ dung lượng bộ nhớ cho máy chạy các ứng dụng khác.
nếu muốn mua ram bác có thể pm với mình, mình lấy giùm cho.

AnhTu

Super V.I.P
Ku Hùng tư vấn tốt đấy, để các anh em khác có thể học hỏi rút kinh nghệm khi mua MTXT...Cố gắng phát huy nhé.

dotnetparadise

đối với máy của bác câu trả lời chắc chắn là không thể nâng cấp card màn hình được trừ khi bác thay cả cái main thì mới nâng cấp được thôi (kiếm cái main của máy cùng dòng nhưng sử dụng card rời) nhưng biện pháp này không kinh tế.
trong tình huống hiện tại mình khuyên bác nên nâng cấp ram đi cảd màn hình share ram thì nên nâng ram mua 1 cây 1G bus 667/533 bây giờ cũng không quá mắc chỉ khoảng 600k/cây nếu ram 2G card man hình có share 224M chăng nữa thì vẫn đủ dung lượng bộ nhớ cho máy chạy các ứng dụng khác.
nếu muốn mua ram bác có thể pm với mình, mình lấy giùm cho.

Thật lòng cảm ơn các bác nhiều lắm. Thực ra em cũng đang định mua thêm RAM nhưng vì đang đi học nên không bít lấy tiền đâu để mua. Dịp này chắc nhịn ăn nhịn uống cho đủ 40$ để còn lấy 1 thanh 1GB bus 667 quá. ^^

kipkip

CHỉ có cách thêm Ram để đạt được chia sẻ lớn nhất thôi bác ạ

tienhung

Active Member
với 1 laptop muốn đạt được dung lượng card màn hình cao nhất thì bác cài win vista và nâng ram cao lên thì win vista sẽ nhận card màn hình lên cao nhất.
tuỳ thuộc loại card màn hình mà có dung lượng cụ thể là bao nhiêu nhưng chắc chắn là cao hơn XP rất nhiều
ngoài ra Win vista ỗ trợ khá nhiều về hình ảnh và đồ hoạ nên các bác cứ yên tâm :D