• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy (Diamond2) bị lỗi sau khi up ROM?

tình hình là em vừa up rom ở http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=562942 xong thì máy bị đơ luôn như trong hình này http://www.upanh.com/uploaded.php?mode=view&id=tzytky . nghĩa là em bị lỗi sau khi đã up rom thành công. mọi người giúp em với nhé
Máy bạn bị treo ở màn hình chào thôi mà, không có gì đáng ngại cả, bạn đưa máy về Bootloader rồi úp lại bản khác là được... Nếu úp rom khác mà không được thì bạn tháo pin ra rồi lắp lại, đưa máy về Bootloader rồi úp bản rom ship thì sẽ được..

soniphone

trời, thế chẳng nhẽ máy em chỉ có thể dùng rom ship hay sao, cứ dùng rom cook thì nó lại bị thế này ạ

trời, thế chẳng nhẽ máy em chỉ có thể dùng rom ship hay sao, cứ dùng rom cook thì nó lại bị thế này ạ
Úp rom ship để boot vào Win thôi, mà máy bạn đã HardSPL chưa ? Nếu chưa thì dùng được mỗi rom ship thôi, nếu HardSPL rồi thì úp rom cook vô tư mà...:p

soniphone

em hardspl rồi, nhưng bản 1.33 oniêx thôi. vậy mà up rom cook vẫn bị đứng , tức quá. giờ chắc em phải up lại về rom ship rồi mới up rom cook được đúng ko

liệu có phải up hảdspl lên 1.83 ko nhỉ

em hardspl rồi, nhưng bản 1.33 oniêx thôi. vậy mà up rom cook vẫn bị đứng , tức quá. giờ chắc em phải up lại về rom ship rồi mới up rom cook được đúng ko
Mình không dùng máy này mình không rõ lắm, nếu bạn úp rom ship mà trở về SPL gốc thì HardSPL lại (làm phát HardSPL v5 cho máu)... Sau đó úp rom cook vô tư...:p
liệu có phải up hảdspl lên 1.83 ko nhỉ
Bạn tham khảo cách nâng phiên bản HardSPL dưới đây của chú Quang nhé...
Với 1 số bạn có máy mới (chưa chạy HSPL nào) làm theo cách mình nói, thậm chí máy của mình cũng Update từ 1.33.OliNex, đều có kết quả tốt.
Hiện cũng đã có Tool Relocker 1.33, tức là trả về SPL gốc 1.33.
Ta chịu khó làm ngược lại, đi vòng một chút, chắc sẽ đạt được kết quả.
Tóm lại sơ đồ đường đi:
- Máy (chưa chạy HSPL) chạy HSPL 1.33.OliNex >>> Bước này chưa thấy ai kêu ca vì chắc làm đều cho kết quả tốt.
Sau khi hoàn thành (kiểm tra Bootloader) thì chuyển bước Update.
- Tải phiên bản 1.83 Update rồi Up cho máy như Up ROM.

soniphone

hôm qua em up lại rom ship và update hspl lên 1.83oniex thì lại up rom cook vô tư. chắc là bản 1.33 cũ quá rồi \-/