• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy dòng HP bị hư

cuxinh

Mình đang sử dụng máy PPC HP HW6965 windows mobile 5 bản tiếng Anh, vì mình muốn đổi sang bản tiếng Pháp nên có down trên mạng windows mobile 5 bản tiếng Pháp để cài. Để cài mình đã chuyển toàn bộ file của Windows mobile 5 tiếng Pháp từ PC qua PPC bởi activesync, sau khi đã chuyển file xong mình không nhớ đã bấm vào file nào trong thư mục windows mobile 5 bản tiếng Pháp mà ngay sau đó màn hình chỉ hiện thị biểu tượng hp ở giữa và dưới cùng là v.G39; ngoài ra bây giờ mình không thể kết nối được nữa giữa PC và PPC. Mong bạn nào biết cách sửa thì chỉ giúp mình với, cảm ơn các bạn nhiều

PhamQuang

Manager
Mình đang sử dụng máy PPC HP HW6965 windows mobile 5 bản tiếng Anh, vì mình muốn đổi sang bản tiếng Pháp nên có down trên mạng windows mobile 5 bản tiếng Pháp để cài. Để cài mình đã chuyển toàn bộ file của Windows mobile 5 tiếng Pháp từ PC qua PPC bởi activesync, sau khi đã chuyển file xong mình không nhớ đã bấm vào file nào trong thư mục windows mobile 5 bản tiếng Pháp mà ngay sau đó màn hình chỉ hiện thị biểu tượng hp ở giữa và dưới cùng là v.G39; ngoài ra bây giờ mình không thể kết nối được nữa giữa PC và PPC. Mong bạn nào biết cách sửa thì chỉ giúp mình với, cảm ơn các bạn nhiều

Bạn chuyển cách nào, copy đè sang hả và những files nào? :D
Cách bạn làm đâu có thể thay đổi được giao diện thành tiếng Pháp?
Muốn thay đổi giao diện phải tạo CAB file để thay đổi các MUI file hoặc Up lại ROM chứ?
Cách để chữa hiện nay là hãy HR lại máy để máy trở về trạng thái ban đầu.

cuxinh

Bạn chuyển cách nào, copy đè sang hả và những files nào? :D
Cách bạn làm đâu có thể thay đổi được giao diện thành tiếng Pháp?
Muốn thay đổi giao diện phải tạo CAB file để thay đổi các MUI file hoặc Up lại ROM chứ?
Cách để chữa hiện nay là hãy HR lại máy để máy trở về trạng thái ban đầu.
[/QUOTE
Sau khi đã chuyển file cua WM 5 tiếng Pháp qua bên PPC bởi activesync mình bấm một file nào đó trong gói WM5 định cài như phần mềm bình thường thì máy bị như mình đã nói ở trên
Mình đã hard set (nút gọi+nút ngừng+khởi động và lấy stylus nhấn nút reset) rồi nhưng màn hình vẫn chỉ hiện thị biểu tượng hp và dòng chữ v.R39 thôi, mình nghe nói phải bootloader thì may ra mới ổn nhưng mình không biết làm ? nếu bạn có thể thì giúp mình với