• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy ko kết nối đựoc PC Suite

zhoutai1989

Mình xài win Vista Ultimate khi kết nối đt ở chế độ PC suite thì nó ko nhận được, cắm sang máy khác chạy XP thi nhận có ai bít lỗi này giúp với

Steavankas

Vista vẫn nhận được mà. Xài card đồ họa gì thế? Cái 5800 nhận tốt nhất khi xài Geforce

zhoutai1989

Cắm vào nó báo ko tương thích, mà vẫn sợi cáp đó đem qua máy XP thi nhận ngon lành

zhoutai1989

Steavankas

Chẳng biết nữa nghe nói thế. Mình xài Geforce 8400M. Cắm vào nhận mà. Nhưng qua XP xài chip INtel thì lại hok nhận. chán vậy đóa ;))

hidenman

Việc đầu tiên cần làm là PC Suite( nên down bản mới nhất )
Sau đó xóa cài PC Suite cũ tiến hành cài dặt9 lại từ đầu
Khi hiện thông báo Install Driver, Ask late, Don't show thì chọn cái Install Driver và chọn search auto. Để nó cài xong là OK

VGA thì liên qua j tới driver win đâu mà bàn làm j (Vista nhận driver tốt hơn XP đó có khả năng tự search driver. Nếu ko đc thì vào Device manager bấm scan hardware rồi nó sẽ tự động cài driver cần thiết cho mình)

Hoden

Super V.I.P
Mình xài Geforce 7300, mà nó liên lạc ji tới CArd VGA đâu

Cắm vào nó báo ko tương thích, mà vẫn sợi cáp đó đem qua máy XP thi nhận ngon lành

gôp lại 1 bài viết thôi nhé .như vậy là spam đấy.bạn nên tải bản pc suite mới nhất cho vista nhé

vào đây chọn bản thích hợp với máy tính.
http://www.nokia.com.vn/ho-tro-va-phan-mem/tai-phan-mem/nokia-pc-suite/tuong-thich-va-tai

zhoutai1989

Đã tải bản 7.1 rồi, mới nhất lun rồi đó còn ji , nhấn Intall Driver là nó hiện ra cái hình thứ 2 như trên ah

Hoden

Super V.I.P
Đã tải bản 7.1 rồi, mới nhất lun rồi đó còn ji , nhấn Intall Driver là nó hiện ra cái hình thứ 2 như trên ah

bạn nên rút usb ra trước khi cài đặt .rút diện thoại của bạn ra cài xong hãy cắm vào.