• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy LapTop có vấn đề về bàn phím

Jun

Em dùng ACER. ko hiểu sao đợt này con Laptop của em bị điên. Đánh ký tự nhưng tự dưng đang đánh bên dưới, mà lại nhảy tọt lên trên khiến nhiều khi bị xóa, đánh lung tung. Có phải do VIRUS ko các bác ? hay là do hệ điều hành ?

Em quyét VIRUS rồi, mà ko thấy. :(( ảnh hưởng tới công việc quá các bác ạ.

Xin chỉ dẫn giúp em với

tienhung

Active Member
trường hợp của bác thì cho em hỏi thêm là bác dùng chương trình quét virut gì ? nếu đã quét virut rồi mà vẫn không được thì có lẽ do lỗi phần cứng rồi. bác nên mang máy ra trung tâm bảo hành của acer để họ xử lý giúp bác nếu máy còn trong thời gian bảo hành nhé.

kipkip

Em dùng ACER. ko hiểu sao đợt này con Laptop của em bị điên. Đánh ký tự nhưng tự dưng đang đánh bên dưới, mà lại nhảy tọt lên trên khiến nhiều khi bị xóa, đánh lung tung. Có phải do VIRUS ko các bác ? hay là do hệ điều hành ?

Em quyét VIRUS rồi, mà ko thấy. :(( ảnh hưởng tới công việc quá các bác ạ.

Xin chỉ dẫn giúp em với

Em cũng bị giống bác.Có phải giả dụ mình đang đánh ở dòng thứ 4 thì nó tự nhiên lại nhảy lên dòng khác phải không.Không hiểu sao nữa,bực ghê.Tính đem bảo hành mà nó lúc bị lúc không,bây h mà đem bảo hành chắc bị nó hành chứ chả bảo cho j

doananh

Bạn phải lấy phần mềm diệt vi rút mới cập nhật về quét thử nhé, theo em chắc bị virut rồi, còn không chắc bàn phím có vấn đề, bác thử xem 4 cái phím trái, phải, lên, xuống xem nó có bị chết phím nào không?
Chúc bác sửa được không mất tiền hi hi

dotnetparadise

ặc. chắc là do các bác bật cái con chuột cảm ứng bên dưới. đang đánh thì tay lỡ chạm nhẹ vào nó (click) nên con trỏ mới nhảy lên trên đấy mà. chứ trường hợp này em chắc la không phải virus rùi. các bác thử tắt con chuột cảm ứng xem có khá hơn không nhé. ^^