• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy N72 không thể khởi động?

thanhtungsx

máy em ko thể khởi động được cứ đến nokia la tắc tịt ai bít giúp em

Bạn có thử dùng cách fomat máy bằng cách bấm tổ hợp phím 4 ngón chưa ? nếu cách đó ko thành công thì mang ra tiệm bảo hành , nhờ họ chạy lại FW dùm .

hoangvanhao

em thử fomat rồi nhưng không được chạy lại fw phải ra quán hay có thể tự chạy lại được

Anhtoitb

em thử fomat rồi nhưng không được chạy lại fw phải ra quán hay có thể tự chạy lại được

Với N72 thì bạn có thể tự chạy lại FW mà chẳng cần ra hiệu làm gì.
Trước tiên bạn đọc kỹ bài hướng dẫn up Firmware cho các máy Nokia của anh Batkid rùi bắt tay vào chuẩn bị.
Bạn sạc đầy PIN cho N72, máy tính kết nối Internet ngon lành, cắm cáp kết nối của N72 với PC thông qua cổng USB, PC phải được cài phần mềm Nokia Software Updater.
Chuẩn bị xong thì cắm cáp vào và chạy phần mềm Nokia Software Updater, đợi khoảng 15 phút là OK ngay thui!