• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy O2 NEO bị Lock Sim

robocon84

Chào tất cả các bạn! Tôi có con O2 Neo chip G4, sau khi up lại rom 5.0 thì khi vào win máy nhảy ra thông báo Sim Lock " Data Crased, Please contact services center ". Và kô thể chạy được bất cứ ct gì.Tháo sim ra thì dùng bình thường kô bị hiện tượng trên, tôi có tham khảo và tải được phần mềm Unlock Sim trên XDA-develope là lowiki3a nhưng cũng kô thể bẻ khóa được. Vậy ai có cách gì mong chỉ giúp tôi xin đa tạ.:(

cubo

Banned
Chào tất cả các bạn! Tôi có con O2 Neo chip G4, sau khi up lại rom 5.0 thì khi vào win máy nhảy ra thông báo Sim Lock " Data Crased, Please contact services center ". Và kô thể chạy được bất cứ ct gì.Tháo sim ra thì dùng bình thường kô bị hiện tượng trên, tôi có tham khảo và tải được phần mềm Unlock Sim trên XDA-develope là lowiki3a nhưng cũng kô thể bẻ khóa được. Vậy ai có cách gì mong chỉ giúp tôi xin đa tạ.:(
Vậy là toi roài,dòng G4 thì còn cách là mua code thui.
À mà cái bệnh Data Crased của máy pác thì thử vào đây nghiên cứu xem có làm giề được ko
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=307558