• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy phát FM trên N97, trên 5800 có ko?

phamkhanhson

Chài. Cái N97 phát xong cái khác như N97 hay N5800 bắt.. Thế thì có thể đàm thoại trọng một phạm vi nào đó cũng nên..

Cái này nghe lần đầu đây! Giống bộ đàm quá.
:(

ndktnokiaxp

Tần số bộ đàm với sóng FM cũng là 1 thứ thôi cũng dùng chung sóng vô tuyến radio để truyền dữ liệu thôi. Nói ko phải chứ bạn kêu người khác lúa chắc bạn cũng phải giỏi lắm ah.

Posted via Mobile Device

Sặc, không phải nói cái chàng lập topic này, mà tui nói cái từ FM sao mà nghe lúa lúa, hay là chuối ấy, chứ nói là FM thì làm mất cái danh giá của N97 rồi. Hì, chỉ tại bạn nhạy cảm quá mà thôi, hì có gì đắc lỗi thì xin lỗi các bồ nhé. hi hi:)

j_cage

Member
các bro làm sao phải khổ cực làm gì nhỉ?ra ngoài tiệm bán tai nghe ,mua 1 cái bộ thu phát tai nghe ko dây,rồi cắm cái bộ phát vào tai nghe 3,5mm của 5800,sau đó bật radio lên,dò tần số và thưởng thức .ok :))

bạn này chẳng hiểu gì mà nói như đúng rồi. 5800 đã có sẵn tính năng phát FM thì mua bộ thu phát tai nghe ko dây làm gì. Khi phát FM thì 5800 chỉ việc kích hoạt tính năng đó chứ ko cần phải cắm gì hết vào lỗ 3,5mm. Thiết bị thu là máy nghe nhạc của ô tô sẽ bắt sóng từ 5800 đó và phát ra tín hiệu nhạc, có thế thôi. Cái này cũng chẳng liên quan gì đến bluetooth, bộ đàm gì hết nhé!