• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy T-mobile G2 bộ nhớ trong chỉ còn 1.5Gb?

exchanger

Khi mình mua máy T-mobile G2 mình check thấy bộ nhớ trong 4G, nhưng khi đem ra tiệm unlock để xài về check chỉ còn 1G5, check Imie, code và chữ kí trên máy khi đưa đi unlock vẫn là máy mình
Cho hỏi nguyên nhân tại sao có chuyện như vậy
Thanks

barclays

Khi mình mua máy T-mobile G2 mình check thấy bộ nhớ trong 4G, nhưng khi đem ra tiệm unlock để xài về check chỉ còn 1G5, check Imie, code và chữ kí trên máy khi đưa đi unlock vẫn là máy mình
Cho hỏi nguyên nhân tại sao có chuyện như vậy
Thanks

Cái này T-mobile giải thích là bộ nhớ trong được format theo kiểu đặc biệt gì đó để tăng hiệu năng nên thay vì 4GB thì chỉ còn 2GB, chứa dữ liệu cho Hđh nữa thì còn 1.5GB là hợp lý
Tham khảo: http://forum.xda-developers.com/wiki/index.php?title=HTC_Vision#So_where_is_the_missing_2GB.3F

barclays

Vậy cho mình hỏi, làm sao để lấy lại phần bộ nhớ trống kia?

Không cần phải lấy và cũng không lấy được đâu bạn. Thay vì 4GB bộ nhớ thì format theo cách này chỉ còn 2GB nhưng tốc độ sẽ tăng giúp máy chạy nhanh hơn.
Với hơn 1GB dư ra thì cũng quá đủ để bạn cài ứng dụng rồi. Thực tế ít máy có bộ nhớ trong dư ra tới hơn 1GB, ví dụ như Desire, ROM chỉ có 512MB thì bạn nghĩ xem chứa hệ thống xong nó sẽ dư bao nhiêu :)