• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy thường xuyên tự động truy cập GPRS

levanquyen

:((Tôi đang dùng ROM V21 của Bác PhamQuang, sau 1 thời gian sử dụng, hiện nay máy thường xuyên tự động truy cập vào GPRS, đã HR lại nhưng vài giờ sau cũng bị lại. Không biết nguyên nhân tại sao. Xin các Pro chỉ giáo.
Thành thật cảm ơn.

PDAMobile

Bác xem lại coi có phải tại cái weather của TouchFlo 3D hay cái QuickGPS tự động update kô.Theo em nghĩ,nếu đã hardreset chưa cài phần mềm nào mà bị như vậy thì nguyên nhân chắc tại 2 phần mềm trên thôi

phuonganh81

Dùng cái này tắt GPRS luôn!! Khi nào cần thì bật lên!! Kiểm soát ko cho GPRS tự động truy cập phát sinh cước ko mong muốn!!! Tải về cài vào main. Chọn Disalble GPRS
Link:

levanquyen

Hình như là do sử dụng chương trình Google Maps và bật chức năng Enable My Location. Tôi đã Disable My Location thấy máy chưa tự động truy cập GPRS.
Cảm ơn các bạn quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:

phuonganh81

Hình như là do sử dụng chương trình Google Maps và bật chức năng Enable My Location. Tôi đã Disable My Location thấy máy chưa tự động truy cập GPRS.
Cảm ơn các bạn quan tâm.

Đọc bài của Anh gì đó ơi!! Hiểu cái chết liền!!! Enable My Location rồi Disable My Location gì đó là seo nhỉ!! (Enable là Cho phép, mở... Disable là ko cho phép, tắt...) Bác đã Disable rồi thì làm seo máy tự động truy cập cho được!!! bỏ của chạy lấy người luôn!!