• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy tính không nhận diện được ppc!

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình hiện đang xài 1 con i-mate K-jam (mini S).Mình nối ppc với máy tính bằng cổng usb nhưng máy tính không nhận diện được ppc (máy tính ko có thông báo nhận được phần cứng mới).Máy tính mình đã được cài ActiveSync.Cho mình hỏi vậy máy của mình bị tình trạng gì,và cách khắc phục.Thanks các bác nhìu !!!

hanhpn

Bạn cài lại Activesync xem có nhận được không.

Kiểm tra một trong các thông số sau:

1. Vào service (vào start/run, gõ Services.msc) để start computer Browser service nếu nó đang tắt.

2. Kiểm tra dây sync xem có hoạt động không bằng cách đem sync với máy khác.

arkatos

đầu tiên bác thử kiểm tra xem máy ppc có thông báo tín hiệu nó sync với máy tính ko
thứ hai bác thử đổi cổng usb trên máy tính xem
thứ ba bác thử cắm một cái usb vô cái cổng đó xem cổng đó của máy tính có hoạt động không
nếu ko đc thì có khả năng chân usb của máy ppc bị hỏng rồi

Cám ơn các pác, mình đã cài lại ActiveSync, nhưng vẫn không nhận diện được. Cắm usb vào vẫn sạc pin được. Có thể chân usb bị lỗi. Có thể cho mình địa chỉ sửa máy được không. Thanks các pác nhìu.

Status
Không mở trả lời sau này.