• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MCleaner - Chặn cuộc gọi và tin nhắn các phiên bản

XuanTruong

Super V.I.P
MCleaner v1.7.0​

- Phiên bản mới hỗ trợ OS 3.0! Các Bạn có thể tham khảo thêm tại Topic này => http://pdaviet.net/showthread.php?t=44502 Đặc biệt là MTK đã không còn tác dụng trên phiên bản 1.7 này! Hơi buồn tý!
- Các Bạn có thể Add Source từ trang chủ của Mcleaner => http://www.mcleaner.com/iphone/cydia Vào Cydia để cài nhé! Còn vấn đề NGOÀI LUỒNG thì không biết!

trinhminhan

Cái này thì nó ra tín hiệu máy bận. Em thì em thích cái nào cho tín hiệu tắt máy hay ngoài vùng phủ sóng luôn

bingbongbich

Cho mình xin bản xxx đi bác Trường, thx trước ! Khoái món này nhưng chưa có xxx.

tinh_la_gi

Administrator
Cái này thì nó ra tín hiệu máy bận. Em thì em thích cái nào cho tín hiệu tắt máy hay ngoài vùng phủ sóng luôn
Bạn chọn lại chế độ là được , nhớ ko lầm có 3 chế độ
+ Ngắt máy
+ Báo bận
+ Măt kệ ( địch thủ gọi tới vẩn nghe đổ chuông hoặc funring nhưng mình chẳng báo có cuộc gọi đến :)))

hiepdhts

Được bác Sonpham1102 hướng dẫn bên diễn đàn kia mình up lại cho các bạn cần.
đầu tiên remove cái mcleaner ra rồi cài cái này vào (file deb dùng ssh no wifi để cài), active bằng thuốc cũ xong vô update work được đó.mình đã test và thành công rồi.
Mã:
http://www.mediafire.com/?zi3zdzwunkw

ancola66

Super V.I.P
Được bác Sonpham1102 hướng dẫn bên diễn đàn kia mình up lại cho các bạn cần.
đầu tiên remove cái mcleaner ra rồi cài cái này vào (file deb dùng ssh no wifi để cài), active bằng thuốc cũ xong vô update work được đó.mình đã test và thành công rồi.
Mã:
http://www.mediafire.com/?zi3zdzwunkw

Ngon luôn roài 1.7.1 =D>:))

thanks. làm phát dc luôn
Không ăn thua rồi :-? Chỉ được lần đầu , khi có kết nối mở lần sau là hiện chữ buy ngay góc (Phần mềm này quản lí qua kết nối nên nó phát hiện ra ngay :(()

XuanTruong

Super V.I.P
Không ăn thua rồi :-? Chỉ được lần đầu , khi có kết nối mở lần sau là hiện chữ buy ngay góc (Phần mềm này quản lí qua kết nối nên nó phát hiện ra ngay :(()

Ạc! Mới tối hum qua cười to thía? Hum nay lại khóc roài!:)):)):))

angkormusic

MCleaner 1.7.0.1 Cydia/Icy

Ứng dụng quản lý cuộc gọi và sms cho iPhone, chặn những cuộc gọi mà bạn không muốn nghe một cách tự động. Ứng dụng này có thể lọc các cuộc gọi đến và SMS theo từ khóa đặt trước (SMS) và số điện thoại (có thể phù hợp phần nào) và bạn có thể cài đặt profile để đặt chế độ hoạt động của MCleaner một cách nhanh chóng, chế độ đặt trước cũng được hỗ trợ. MCleaner là phần mềm firewall duy nhất dành cho điện thoại di động có thể cung cấp dịch vụ nền tảng Linux trên toàn thế giới.

Phiên bản 1.7.0.1 hỗ trợ iPhone OS 3.0 đã xuất hiện trên Cydia/Icy

Những chức năng chính:
1. Lọc cuộc gọi và tin nhắn sms.
2. Hỗ trợ danh sách “đen” và “trắng”.
3. Có sáu chế độ từ chối cuộc gọi.
4. Thiết lập profile để thay đổi chế độ lọc một cách nhanh chóng.
5. Lên lịch chế độ thường xuyên cho các sự kiện.
6. Bảo vệ thông tin cá nhân người dùng bằng mật khẩu và tự động chuyển logs của danh sách đen đến cơ sở dữ liệu cá nhân cua MCleaner
7. Tuỳ chọn tạo dữ liệu giả khi đăng nhập Mclear với mật khẩu không đúng.
8. Tự động trả lời các cuộc gọi bị chặn bằng cách sử dụng tin nhắn SMS.
9. Có khả năng chặn những cuộc gọi dấu số.
10. Bạn có thể thiết lập riêng từng schedule, profile..
11. Tắt chế độ xem trước tin nhắn.
12. Chế độ báo rung với những cuộc gọi và tin nhắn bị chặn.

longgiang81

Super V.I.P
Ko tuyền truyền, quảng bá k.e.y.g.e.n hay c.r.a.c.k dưới mọi hình thức. Mọi vấn đề thắc mắc, xin k.e.y hoặc thảo luận c.r.a.c.k mời các bạn vui lòng sử dụng chức năng PM của diễn đàn, các bài viết phạm qui sẽ Del. thẳng tay mà ko cần thông báo.

hailua_8

Super V.I.P
MCleaner v1.8.1 - App Chặn Cuộc Gọi Và Tin Nhắn!

Không cần giới thiệu nhiều chắc mọi người đã biết qua...

Hướng Dẩn:

1. Tải chương trình file zip tại đây.

2. Giải nén và cài đặt file .deb theo đường dẩn /var/root/Media/Cydia/AutoInstall.

3. Reboot iPhone cũa bạn.

4. Chạy app và nhấn nút BUY & ACTIVATE - dùng xxx để lấy số xxxxxxxxx.

5. Đóng mCleaner, nối mạng và cập nhật phiên bản mới nhất!

Chúc các bạn thành công !!!

XuanTruong

Super V.I.P
Topic đã có từ lâu, tuy rằng hơi cũ nên nằm tít dưới!:)) Gộp vào đây cho gọn, lần sau mở Topic nên dùng chức năng Search trước Bác HAI LÚA nhé!:D

ptshop

các Bác có thể hường dẫn em từng bước chặn cuộc gọi được không ?
Em có 1 số đt cần chặn , nhưng add black list vô rồi nhưng số đó cứ nhá máy em hoài ( từ sáng đến tối )
mong có thông tin hướng dẫn sử dụng.

ditymm

Không cần giới thiệu nhiều chắc mọi người đã biết qua...

Hướng Dẩn:

1. Tải chương trình file zip tại đây.

2. Giải nén và cài đặt file .deb theo đường dẩn /var/root/Media/Cydia/AutoInstall.

3. Reboot iPhone cũa bạn.

4. Chạy app và nhấn nút BUY & ACTIVATE - dùng xxx để lấy số xxxxxxxxx.

5. Đóng mCleaner, nối mạng và cập nhật phiên bản mới nhất!

Chúc các bạn thành công !!!

Bạn làm ơn hướng dẩn chi tiết mình cài đặt ,phần mềm WinSCP mình chưa sử dụng lần nào, mình mở phần mềm lên mở theo đường dẫn /var/root/Media không thấy Cydia/AutoInstall vậy tiếp theo phải làm sao để cài vô
Còn khi cài xong vô đâu để cập nhật phiên bản mới (mình mới xài iphone nên coi tới đâu hỏi tới đó bạn thông cảm)

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn làm ơn hướng dẩn chi tiết mình cài đặt ,phần mềm WinSCP mình chưa sử dụng lần nào, mình mở phần mềm lên mở theo đường dẫn /var/root/Media không thấy Cydia/AutoInstall vậy tiếp theo phải làm sao để cài vô
Còn khi cài xong vô đâu để cập nhật phiên bản mới (mình mới xài iphone nên coi tới đâu hỏi tới đó bạn thông cảm)

Không thấy "Cydia/AutoInstall" thì Bạn phải tự TẠO ra hai Folder đó nhé!;)

duongvuquy

Mcleaner này với Iblacklist cái nào "dập" máy nhanh hơn. Em xài iBlacklist thì vẫn nghe 1 chuông đầu rồi nó mới "dập" máy. làm bên kia biết