• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MCleaner.v1.4.1 - Chặn cuộc gọi, tin nhắn

tunglanh123

Dùng cái này wa hay. Tiếc 1 cái là ko có automatic machines như ACM. Dùng caí đó cho mấy thằng hay nhá máy linh tinh tốn tiền chit lun, he..he. Dù sao cũng thank chủ topic đã post 1 pm hay lên cho anh em thưởng thức.

hnt20042000

MCleaner v2.01 S60v3 Public Version Translated by Shashank1976

http://rs727.rapidshare.com/files/262806572/MCleaner_EN.sis

nvthinh75

MCleaner v2.01 S60v3 Public Version Translated by Shashank1976

http://rs727.rapidshare.com/files/262806572/MCleaner_EN.sis
Ko biết có phải do chưa activate hay không (mạng ở nhà ko có wifi) mà cài vô rồi, nó chả chặn số gì cả!

Để hôm nào ra ngoài activate lên rồi check lại.

Các bạn cho hỏi: activate phần mềm này có gì khó ko vậy? (chẳng hạn như nó đòi 1 số điện thoại đang sử dụng bên Tàu chẳng hạn?...)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ko biết có phải do chưa activate hay không (mạng ở nhà ko có wifi) mà cài vô rồi, nó chả chặn số gì cả!

Để hôm nào ra ngoài activate lên rồi check lại.

Các bạn cho hỏi: activate phần mềm này có gì khó ko vậy? (chẳng hạn như nó đòi 1 số điện thoại đang sử dụng bên Tàu chẳng hạn?...)

Xài bản 1.41 cho lành bạn à. hình như đây chưa phải là bản chính thức của Mcleaner nên tính năng của nó không OK lắm.

nvthinh75

Xài bản 1.41 cho lành bạn à. hình như đây chưa phải là bản chính thức của Mcleaner nên tính năng của nó không OK lắm.
Uh, tôi đã xài 1.41 một thời gian dài và đúng là ko chê chỗ nào cả. Chỉ là thấy phiên bản mới (ko có tiếng Tàu) thì cũng thử vọc cho nó máu.

Tui thấy diễn đàn mình vẫn còn nhiều người chịu khó vọc lắm, vọc, format hi sinh cái lành nhưng bù lại nếm trải cái mới cũng có cái sướng.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Uh, tôi đã xài 1.41 một thời gian dài và đúng là ko chê chỗ nào cả. Chỉ là thấy phiên bản mới (ko có tiếng Tàu) thì cũng thử vọc cho nó máu.

Tui thấy diễn đàn mình vẫn còn nhiều người chịu khó vọc lắm, vọc, format hi sinh cái lành nhưng bù lại nếm trải cái mới cũng có cái sướng.

Tuỳ PM thôi. cái nào có tính năng mới thì mới nên test thử chứ cái Mcleaner này chủ yếu để chặn tin nhắn và cuộc gọi nên bản 1.4.1 đã chặn tốt rồi thì cứ xài chứ test bản 2.0 làm gì cho mệt hả bạn;;)

nvthinh75

Tôi đã activate phiên bản mới xong rồi, chỉ cần có net là nó activate nhanh chớp mắt.

Đã tìm ra nguyên nhân nó ko chịu chặn số điện thoại nào cả: Do hiểu lầm menu: Service ON và Service OFF. Nó hiện ON thì là đang tắt, còn hiện OFF thì là đang mở làm cứ hiểu lầm nhấn lộn.

Theo tôi nhận xét thì phiên bản này tốt hơn 1.4.1, theo như giới thiệu ở mục tính năng mới có nói:

Tối ưu hoá giải thuật chặn => chặn nhanh hơn và tốn ít tài nguyên hơn.

Tôi đã test rồi và thấy quả là nhanh hơn thật. Thử trường hợp số máy bị chặn sẽ bị chuyển sang số máy đang tắt; bản cũ thì máy bị chặn còn kịp nghe 1 tiếng tút (đổ chuông) ngắn rồi mới ò e í; bản mới thì ko nghe tiếng tút nào cả (nhanh hơn) là đã nghe ò e í+thuê bao (phần tiếng Việt)+your subscription (phần tiếng Anh).

Mọi người thử thử xem có đúng vậy không?

Ngoài ra, nó còn có thêm phần Privacy cũng khá hữu ích đối với ai muốn liên lạc riêng tư với một số người nào đó, mọi tin nhắn, nhật ký cuộc gọi đều được cất kỹ trong đây. (Còn 2 mục mới nữa, nhưng ko đáng kể).

Trước giờ ko thử được vì toàn gặp tiếng Trung, giờ đã có bản tiếng Anh này rồi, mặc dù chuyển ngữ còn gặp vài lỗi nhưng nói chung là cũng rất đáng dùng.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tôi đã activate phiên bản mới xong rồi, chỉ cần có net là nó activate nhanh chớp mắt.

Đã tìm ra nguyên nhân nó ko chịu chặn số điện thoại nào cả: Do hiểu lầm menu: Service ON và Service OFF. Nó hiện ON thì là đang tắt, còn hiện OFF thì là đang mở làm cứ hiểu lầm nhấn lộn.

Theo tôi nhận xét thì phiên bản này tốt hơn 1.4.1, theo như giới thiệu ở mục tính năng mới có nói:

Tối ưu hoá giải thuật chặn => chặn nhanh hơn và tốn ít tài nguyên hơn.

Tôi đã test rồi và thấy quả là nhanh hơn thật. Thử trường hợp số máy bị chặn sẽ bị chuyển sang số máy đang tắt; bản cũ thì máy bị chặn còn kịp nghe 1 tiếng tút (đổ chuông) ngắn rồi mới ò e í; bản mới thì ko nghe tiếng tút nào cả (nhanh hơn) là đã nghe ò e í+thuê bao (phần tiếng Việt)+your subscription (phần tiếng Anh).

Mọi người thử thử xem có đúng vậy không?

Ngoài ra, nó còn có thêm phần Privacy cũng khá hữu ích đối với ai muốn liên lạc riêng tư với một số người nào đó, mọi tin nhắn, nhật ký cuộc gọi đều được cất kỹ trong đây. (Còn 2 mục mới nữa, nhưng ko đáng kể).

Trước giờ ko thử được vì toàn gặp tiếng Trung, giờ đã có bản tiếng Anh này rồi, mặc dù chuyển ngữ còn gặp vài lỗi nhưng nói chung là cũng rất đáng dùng.

Mình thì nhận thấy bản 1.4.1 đã chặn rất nhanh rùi. Làm gì có chuyện bên kia nghe tút. Mình đã test trên nhiều máy thì nó đều chặn ngay lập tức cả. À quên, có lẽ bản C rack chặn hơi chậm nhưng bản xài k3y xịn thì khác nha.:D

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
Mình đang tính VH thằng mới này, các bạn test kỷ rồi cho ý kiến nhé, càng chi tiết càng tốt để anh em VH sát với tính năng của nó. Thanks các bạn!
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Mình đang tính VH thằng mới này, các bạn test kỷ rồi cho ý kiến nhé, càng chi tiết càng tốt để anh em VH sát với tính năng của nó. Thanks các bạn!
Posted via Mobile Device

Thịt lẹ đi em, pm này đã có giới thiệu các tính năng sơ lược ở bài 1.

banlc

Posted via Mobile Device

Mình cài bản mới rồi, nói chung dùng chất lượng hơn bản cũ thật. Chặn cuộc gọi rất nhanh và thêm tính năng Privacy rất hữu ích.

hello_max

cám ơn bạn, chương trình của bạn thật tuyệt vời, tôi cài vào n73 sài cực tuyệt. bữa giờ tôi phải khổ sở lo tắt nguồn hoặc chuyển qua silent khi đi chơi với người iu và bạn gái. giờ thì tôi đã có thể yên tâm đi với bất cứ em nào mà ko lo bị em khác làm phiền. hehehehe thanks so much

Chú ý không post bài chữ tô đậm!

romano81

Mình thử cái 2.01 này nhưng thấy rối quá. không dễ sài như bản 1.41. Mà mình không nhìn thấy mục Log in Mcleaner đâu nhỉ

nvthinh75

Mình thử cái 2.01 này nhưng thấy rối quá. không dễ sài như bản 1.41. Mà mình không nhìn thấy mục Log in Mcleaner đâu nhỉ
Chỉ là chưa quen thôi, chứ bản sau này nhiều chức năng hơn bản trước rồi, ngay cả giao diện cũng khác, ở phần indicator (báo hiệu), bản 2 này tin nhắn bị chặn báo khác, cuộc gọi bị chặn báo khác; ở bản 1, chỉ báo = 1 ký hiệu thôi.

cofer

Mình thì nhận thấy bản 1.4.1 đã chặn rất nhanh rùi. Làm gì có chuyện bên kia nghe tút. Mình đã test trên nhiều máy thì nó đều chặn ngay lập tức cả. À quên, có lẽ bản C rack chặn hơi chậm nhưng bản xài k3y xịn thì khác nha.:D
Vẫn bị nghe bạn à, đang dùng ki xịn nè :D