• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDC 1.3 - Danh bạ MCallShow [63 Tỉnh Thành]

Status
Không mở trả lời sau này.

HaChau

Super V.I.P
Các bạn: Duyatd2, AntiPlus, Anh Ngọc VNPT check mail nhé.
Hì, gửi nhầm bản đang viết dở. Các chứng năng Tạm dừng và Resume chưa hoạt động đâu.
Tối nay hoàn thiện xong mình sẽ send lại.

AntiPlus

Hì, gửi nhầm bản đang viết dở. Các chứng năng Tạm dừng và Resume chưa hoạt động đâu.
Tối nay hoàn thiện xong mình sẽ send lại.

Bạn có thể giới thiệu sơ qua về 2 chức năng mới này không ?

HaChau

Super V.I.P
Bạn có thể giới thiệu sơ qua về 2 chức năng mới này không ?
Chỉ đơn giản là giúp bạn kiểm soát việc sử dụng chương trình thôi (khi Pause thì ứng dụng sẽ ghi dữ liệu ra tệp - nếu Resume thì lại chạy tiếp). Chức năng chính vẫn là cho phép ghi dữ liệu khi đóng chương trình và lần sau chạy tiếp thì nó tải tiếp từ số đã có.

AntiPlus

Đúng là cái MDC fix lại có khác, mình test dãi số 3800000 với mỗi lần lấy = 1000 & kết quả cho ra file 77_3810000-3811000.txt2544 số điện thooại, trong khi trước đó MDC chưa fix cũng dải số đó thì xuất ra file text chỉ có 795 số điện thoại.

Như vậy giữa MDC fix & chưa fix có sự khác biệt rất lớn.

Thanks pác HaChau rất nhiều !

P/S: Bạn HaChau cho mình hỏi thêm là "MDC fix" nếu trường hợp sau này mình ghép dữ liệu lại với nhau thì chắc chắn sẽ có dữ liệu trùng lặp cũng rất nhiều, vậy thì giải quyết vấn đề này bằng cách nào ? Hay là giải thuật của bạn đã giải quyết luôn vấn đề loại bỏ việc trùng lặp số ?

Mình xin làm 1 ví dụ cho bạn xem xét nhé:

Từ list điện thoại thuộc chủ thuê bao như hình bên dưới, mình dùng MDC nhập Chọn dải số 3878787 + Mỗi lần lấy = 1 & xong xuất ra file 77_3878787-3878788.txt. Tiếp tục, làm thêm 1 cái nữa là Chọn dải số 3878788 + Mỗi lần lấy = 1 & xong xuất ra file 77_3878788-3878789.txt.

Tiếp nữa dùng chức năng Ghép file của MDC để ghép 2 file .txt đó lại với nhau thì kết quả sẽ trùng lặp số điện thoại với nhau.

Ví dụ trên test thử với những số có cùng dải số & khác dải số đều giống nhau.

Nếu trường hợp 1 chủ thuê bao đứng tên trong list là 3 số điện thoại thì số lượng trùng lặp sau khi được ghép file lại với nhau sẽ là 3 lần (nghĩa là dư hết 2 lần = 6 số) hoặc 1 chủ thuê bao đứng tên trong list là 5 số điện thoại thì số lượng trùng lặp sau khi được ghép file lại với nhau sẽ là 5 lần (dư 4 lần = 20 số)

77_3878787-3878788.txt

773878789,Kiên Giang,Chi Nhanh Taxi,Lo 32-33 Khu L Thị Xã Rạch Giá
773878787,Kiên Giang,Chi Nhanh Taxi,Lo 32-33 Khu L Thị Xã Rạch Giá
773878788,Kiên Giang,Chi Nhanh Taxi,Lo 32-33 Khu L Thị Xã Rạch Giá
77_3878788-3878789.txt

tonghop.txt

Mình xin góp ý thêm về vấn đề trùng lặp số : Bạn cũng không cần xử lý lại mã nguồn của chương trình, mà bạn có thể viết thêm 1 tool nữa để giải quyết các số trùng lặp với nhau khi dùng chức năng Ghép file & tạo ra file tonghop.txt. Nghĩa là, bạn dùng tool để mở file tonghop.txt lên & so sánh xem những số nào trùng thì xóa bỏ hết & còn lại những số khác chắc chắn sẽ không trùng với nhau nữa. Cách này mình nghĩ sẽ giải quyết nhanh hơn & không mất thời gian để bạn nghiên cứu thuật toán trong mã nguồn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

pdana

Bản mới này khi chạy mà mình nhấn nút close (x) thì chương trình vẫn tiếp tục chạy và lấy dữ liệu, muốn tắt hết phải dùng task manager.

HaChau

Super V.I.P
Mình xin góp ý thêm về vấn đề trùng lặp số : Bạn cũng không cần xử lý lại mã nguồn của chương trình, mà bạn có thể viết thêm 1 tool nữa để giải quyết các số trùng lặp với nhau khi dùng chức năng Ghép file & tạo ra file tonghop.txt. Nghĩa là, bạn dùng tool để mở file tonghop.txt lên & so sánh xem những số nào trùng thì xóa bỏ hết & còn lại những số khác chắc chắn sẽ không trùng với nhau nữa. Cách này mình nghĩ sẽ giải quyết nhanh hơn & không mất thời gian để bạn nghiên cứu thuật toán trong mã nguồn nữa.
Vấn đề trùng lặp số đơn giản thôi, mình đang viết mã xử lý khi ghép tệp.
Trong giờ làm việc nên không tập trung suy nghĩ hoàn thiện mã được.
Bản mới này khi chạy mà mình nhấn nút close (x) thì chương trình vẫn tiếp tục chạy và lấy dữ liệu, muốn tắt hết phải dùng task manager.
Mình cũng phát hiện ra nguyên nhân này, đang tìm cách khắc phục triệt để hơn.

AntiPlus

Đã có chương trình xóa bỏ những dòng trùng lặp nhau trong file tonghop.txt, các bạn down phần mềm về & chạy cr@ck xong, tiếp theo chạy chương trình lên & sau đó add file tonghop.txt vào & nhấn vào nút Remove Dupes là xong. Sau đó các bạn so sánh xem những số nào trùng thì sẽ bị xóa bỏ hết & chỉ để lại 1 dòng duy nhất trong những dòng trùng là không xóa.

Link download phần mềm: http://www.mediafire.com/?jwzdnu25onn

P/S: @HaChau:

Mình phát hiện ra thêm 1 lỗi nhỏ của MDC nữa, đó là trường hợp 1 chủ thuê bao có nhiều số điện thoại thì quá trình lấy dữ liệu ở phần địa chỉ chỉ lấy theo địa chỉ ở dòng đầu tiên trong list.

Bạn xem hình bên dưới sẽ hiểu, mình sẽ lấy số điện thoại 3878787 thì khi lấy ra file .txt thì : 773878787,Kiên Giang,Chi Nhanh Taxi,Lo 32-33 Khu L Thị Xã Rạch Giá (nghĩa là lấy theo địa chỉ ở dòng đầu tiên, chứ không lấy đúng địa chỉ ở dòng thứ 2).

77_3878787-3878788.txt

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
hix :(
mail em là: minh.tq@thcsnk.net hoặc cutun339@gmail.com
em check cả 2 có thấy cái nào của anh gởi đâu :(
a gởi lại dc k ạ

Đã có chương trình xóa bỏ những dòng trùng lặp nhau trong file tonghop.txt, các bạn down phần mềm về & chạy cr@ck xong, tiếp theo chạy chương trình lên & sau đó add file tonghop.txt vào & nhấn vào nút Remove Dupes là xong. Sau đó các bạn so sánh xem những số nào trùng thì sẽ bị xóa bỏ hết & chỉ để lại 1 dòng duy nhất trong những dòng trùng là không xóa.

Link download phần mềm: http://www.mediafire.com/?jwzdnu25onn

Đây là giải pháp tình thế hiện nay, tuy nhiên sẽ tốt hơn nếu MDC có sẵn chức năng này mà không phải dùng đến tool của hãng thứ ba. Nếu có điều kiện về thời gian, mình còn muốn không phải dùng MCallShow.exe nữa ấy chứ.
P/S: @HaChau:

Mình phát hiện ra thêm 1 lỗi nhỏ của MDC nữa, đó là trường hợp 1 chủ thuê bao có nhiều số điện thoại thì quá trình lấy dữ liệu ở phần địa chỉ chỉ lấy theo địa chỉ ở dòng đầu tiên trong list.

Bạn xem hình bên dưới sẽ hiểu, mình sẽ lấy số điện thoại 3878787 thì khi lấy ra file .txt thì : 773878787,Kiên Giang,Chi Nhanh Taxi,Lo 32-33 Khu L Thị Xã Rạch Giá (nghĩa là lấy theo địa chỉ ở dòng đầu tiên, chứ không lấy đúng địa chỉ ở dòng thứ 2).

Đó là do mình chủ động làm như vậy. Nếu các bạn thấy địa chỉ khác mà cũng ổn định như vậy (dòng thứ hai là địa chỉ) thì mình sẽ sửa lại ngay.

AntiPlus

Đó là do mình chủ động làm như vậy. Nếu các bạn thấy địa chỉ khác mà cũng ổn định như vậy (dòng thứ hai là địa chỉ) thì mình sẽ sửa lại ngay.

Mình thấy hợp lý hơn nếu số điện thoại khớp với tên thuê bao & địa chỉ thực tế. Còn việc chủ động của bạn như vậy thì mình cho là chưa logic lắm, bởi lẽ 1 người có thể đứng tên nhiều số điện thoại không cùng 1 địa chỉ. Cho nên nếu đúng địa chỉ thực tế thì rất tiện lợi cho người sử dụng đến chức năng tìm kiếm số điện thoại.

HaChau

Super V.I.P
Mình thấy hợp lý hơn nếu số điện thoại khớp với tên thuê bao & địa chỉ thực tế. Còn việc chủ động của bạn như vậy thì mình cho là chưa logic lắm, bởi lẽ 1 người có thể đứng tên nhiều số điện thoại không cùng 1 địa chỉ. Cho nên nếu đúng địa chỉ thực tế thì rất tiện lợi cho người sử dụng đến chức năng tìm kiếm số điện thoại.
Đúng là mình nhìn nhầm, cứ tưởng đó là địa chỉ chung do nhìn chữ đầu (Lô .... và chữ cuối là Thị xã Kiên Giang là dòng địa chỉ dài). Giờ xem kỹ lại thì mỗi số phone lại tương ứng với 1 dòng địa chỉ ngang hàng. Vậy thì sửa lại thôi.

AntiPlus

Đúng là mình nhìn nhầm, cứ tưởng đó là địa chỉ chung do nhìn chữ đầu (Lô .... và chữ cuối là Thị xã Kiên Giang là dòng địa chỉ dài). Giờ xem kỹ lại thì mỗi số phone lại tương ứng với 1 dòng địa chỉ ngang hàng. Vậy thì sửa lại thôi.

Bạn cố gắng fix lại trong tối hôm nay luôn được không ? Nếu xong gửi lại cho mình nhé, mình muốn hoàn thành danh bạ cho thật sớm để những bạn khác còn làm tiếp nữa & còn phải chào mừng 30/4.

Thanks !

HaChau

Super V.I.P
Hiện tại việc lấy dữ liệu đã đáp ứng được nhu cầu. Chính thức có thể sử dụng để lấy dữ liệu về rồi.
Ngày mai, mình sẽ send file mới nhất cho 3bạn làm 3 tỉnh (Nghệ An, Đà Nẵng, Hải Phòng).
Chức năng của đợt sửa đổi này:
- Cải tiến lại GUI
- Cải tiến giải thuật lấy dữ liệu
- Tự động kết nối lại nếu mạng đứt.
- Vài sửa đổi nhỏ khác.

Hình chụp tạm, bản chính thức sẽ bỏ Tạm dừng và Resume đi.

TODO: Gỡ bỏ số trùng trong danh bạ cuối cùng đi. Đó là khâu hậu kỳ vài ngày nữa tải xong dữ liệu mới cần đến. Mặt khác, tạm thời dùng tool khác cũng được.

AntiPlus

Hiện tại việc lấy dữ liệu đã đáp ứng được nhu cầu. Chính thức có thể sử dụng để lấy dữ liệu về rồi.
Ngày mai, mình sẽ send file mới nhất cho 3bạn làm 3 tỉnh (Nghệ An, Đà Nẵng, Hải Phòng).
Chức năng của đợt sửa đổi này:
- Cải tiến lại GUI
- Cải tiến giải thuật lấy dữ liệu
- Tự động kết nối lại nếu mạng đứt.
- Vài sửa đổi nhỏ khác.

Hình chụp tạm, bản chính thức sẽ bỏ Tạm dừng và Resume đi.

TODO: Gỡ bỏ số trùng trong danh bạ cuối cùng đi. Đó là khâu hậu kỳ vài ngày nữa tải xong dữ liệu mới cần đến. Mặt khác, tạm thời dùng tool khác cũng được.

:D Mới phát hiện ra lỗi cho bản mới này nữa bạn ơi, đó là mình chọn dải số khoảng 1000 số khi lấy xong & tạo thành file .txt (chọn chức năng tự tải dải kế tiếp), sau khi lấy xong 1000 số thì tiếp tục chạy để lấy dải số tiếp theo & quá trình tạo ra file .txt kế tiếp thì lỗi ở chỗ là file .txt kế tiếp được cộng thêm 1000 số trong file .txt trước đó vào đầu file .txt này.

MDC bản mới này chạy khoảng 1 thời gian ngắn thì bị lỗi giống như hình bên dưới, thoát MDC ra & chạy lại thì 1 chút xíu cũng báo y như vậy :

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Mình tìm xem lỗi do đâu và khắc phục xong sẽ gửi tool cho mọi người.
:D Mới phát hiện ra lỗi cho bản mới này nữa bạn ơi, đó là mình chọn dải số khoảng 1000 số khi lấy xong & tạo thành file .txt (chọn chức năng tự tải dải kế tiếp), sau khi lấy xong 1000 số thì tiếp tục chạy để lấy dải số tiếp theo & quá trình tạo ra file .txt kế tiếp thì lỗi ở chỗ là file .txt kế tiếp được cộng thêm 1000 số trong file .txt trước đó vào đầu file .txt này.

MDC bản mới này chạy khoảng 1 thời gian ngắn thì bị lỗi giống như hình bên dưới, thoát MDC ra & chạy lại thì 1 chút xíu cũng báo y như vậy :

Status
Không mở trả lời sau này.