• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mdict v3.0 -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

tubua

Em xin mạn phép đc up lại bản MDict 2.5 beta2 cho Anh em 1 lần nữa,do link cũ đã bị hỏng và dành cho nhưng Anh Em vần còn đang dùng MDict 2.5 beta 1. hihi...!

MDict 2.5 beta2 PPC Là phiên bản mới nhất! Đã fix đc hầu hết các lỗi của MDict 2.5 beta1 . Tốc độ tra từ cực nhanh và hỗ trợ đặc biệt cho Wm06 .

Link down đây : [HIDE="tu"]http://www.mediafire.com/?71add1mtfmd[/HIDE]

Mời Các Bác test thử nha! Chúc vui vẻ !:D

Chỉnh sửa cuối:

qwert1

mình có down từ điển đức việt .mdx về máy rồi nhưng không sao cài được không biết có phải do thiếu data hay thiếu gì nữa không bạn nào có giúp mình tí được không vậy thks...

qwert1

还有高级汉语词典 我下了也 只不过状况跟上述的状况一样 请各位高手帮帮忙 谢谢啦

tubua

mình có down từ điển đức việt .mdx về máy rồi nhưng không sao cài được không biết có phải do thiếu data hay thiếu gì nữa không bạn nào có giúp mình tí được không vậy thks...
Đúng là Bác thiếu 1 file của từ điển rồi,nên ko mở đc. Vd: 高级汉语词典 cần phải có 2 file là: 高级汉语词典.mdx (file chính) và 高级汉语词典.mdd(file phụ) cùng nhau thì lúc đó dùng MDict mới sử dụng đc 高级汉语词典. Vậy nên Từ điển Đức Việt của Bác mới down dc file.mdx vẫn thiếu file.mdd đi cùng . Hehe...Bác hãy kiểm tra và down lại xem nhé ! Chúc vui !

qwert1

mình down từ các đường link cua chính bác tubua. down về chỉ có 1 file .mdx mà thôi không có file nào nữa đi kèm cả.bác tubua có thể bổ xung giúp mình 2 file ( đức việt,trung việt nếu có cả anh đức nữa thì tốt quá ) được không hihi,mình thanks nhiệt tình luôn...:p

tubua

mình down từ các đường link cua chính bác tubua. down về chỉ có 1 file .mdx mà thôi không có file nào nữa đi kèm cả.bác tubua có thể bổ xung giúp mình 2 file ( đức việt,trung việt nếu có cả anh đức nữa thì tốt quá ) được không hihi,mình thanks nhiệt tình luôn...:p
Tôi up lại cho Bác từ điển Trung-Trung (高级汉语词典=>từ điển hàn ngữ cao cấp):
[HIDE="tu"]http://www.mediafire.com/?4woo2twcxrb[/HIDE]

Còn dữ liệu từ điển Trung-Việt (Hán-Việt) :
[HIDE="tu"]http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11257[/HIDE]

Hehe...từ điển Đức-Việt;Việt-Đức thì Mình ko có :D

Chúc vui!

qwert1

cám ơn bác tubua đã cung cấp đầy đủ các file nhưng mà tình hình là mình vẫn không cài được cho con Atom wm5.không biết có phải vì nó không hỗ trợ trên hệ điều hành này không mà khi kik vào có thông báo là 没有应用程序与高级汉语词典相关联。请先运行应用程序,然后从应用程序打开此文件。。。 chắc bác không cần mình dịch câu này đâu nhỉ hehe

qwert1

ây sau 1 hồi mày mò mình cũng đã làm xong rồi :D bộ 高级汉语词典 dùng được phết mà không biết tự mình có thể bổ xung thêm từ vào không nhỉ?

p/s: bạn nào có đức anh share cho mình với hix ở bên lingvosoft thì toàn 2k8 không à

lenguyendu

ây sau 1 hồi mày mò mình cũng đã làm xong rồi :D bộ 高级汉语词典 dùng được phết mà không biết tự mình có thể bổ xung thêm từ vào không nhỉ?

p/s: bạn nào có đức anh share cho mình với hix ở bên lingvosoft thì toàn 2k8 không à

1.ko cho phép bổ xung thêm vào mdx.

2.mình có cái data nguồn Đức-Anh,ít ai xài tới nó,lúc nào rãnh sẽ convert cho bạn.

3.Đức-Việt & Việt-Đức : http://www.mediafire.com/?nlut1xgbyi1

qwert1

1.ko cho phép bổ xung thêm vào mdx.

2.mình có cái data nguồn Đức-Anh,ít ai xài tới nó,lúc nào rãnh sẽ convert cho bạn.

3.Đức-Việt & Việt-Đức : http://www.mediafire.com/?nlut1xgbyi1
mình đã down và cài thử bộ đức việt,mình tra thử thì nó lại không xuất hiện bất cứ 1 từ nào cả dù là từ đơn giản nhất không bít có lỗi gì nữa hix.

lenguyendu

mình đã down và cài thử bộ đức việt,mình tra thử thì nó lại không xuất hiện bất cứ 1 từ nào cả dù là từ đơn giản nhất không bít có lỗi gì nữa hix.

;;) bạn bỏ d-v-d.mdx vào thẻ rồi chưa chọn bộ data này trong mdict phải ko?

qwert1

;;) bạn bỏ d-v-d.mdx vào thẻ rồi chưa chọn bộ data này trong mdict phải ko?

tất nhiên là mình phải chọn chứ với lại ở trong library đã xuất hiện d-v-d rồi khi mình mở library kik vào nó thì ở bên trái có xuất hiện cột từ trong khoảnh khắc rồi biến mất ngay tra từ thì không được phải nói rằng mình làm giống hệt 高级汉语词典 có khác gì đâu mà dvd lại không được nhỉ?:-?

favita

theo mình nghĩ là bộ Duc-Viet-Duc.mdx (5.76 MB) của bạn là bị thiếu rồi, bộ này tới 6.035 MB.
có lần mình down bộ Phap-Viet-Phap cũng bị thiếu mất 1 ít MB, kết quả là tra không có 1 chữ nào cả, sau đó down lại trọn bộ thì tra được bình thường!
bạn thử lại xem thế nào nhé!

qwert1

theo mình nghĩ là bộ Duc-Viet-Duc.mdx (5.76 MB) của bạn là bị thiếu rồi, bộ này tới 6.035 MB.
có lần mình down bộ Phap-Viet-Phap cũng bị thiếu mất 1 ít MB, kết quả là tra không có 1 chữ nào cả, sau đó down lại trọn bộ thì tra được bình thường!
bạn thử lại xem thế nào nhé!

mình down về trên máy là 5.75 MB có lẽ chắc do nguyên nhân này quá hix
bạn lenguyendu xem lại xem có phải lỗi này không up lên lại giúp mình với (cả bộ anh đức nữa thì tốt quá bởi tiếng việt trong máy của mình không đọc được toàn ô vuông thôi mặc dù đã cài font tV) mình thks nhiệt tình luôn.:p

qwert1

có link Duc-Viet-Duc cho bạn đây!
mình đang dùng bộ này, thấy vẫn ổn!

link của bạn die rôì mình không open ra được bạn test lại xem với lại down bằng cái đấy khó phết thì phải :)

Chỉnh sửa cuối:

qwert1

Mdict chạy bằng IE,bộ Đức-Việt-Đức có lẽ tại chuyện mã hóa mà 1 vài IE của ROM nào ko chắc chạy đc.
bây giờ làm lại bằng UTF16 xem.

Tải:
http://www.mediafire.com/?tgcyrbjjzid

theo dấu tròn ở hình trên của bạn file d-v-d.mdx là 6,935kb mình down về là 6,77mb tình hình là vẫn giống như trước (mình đã thử cho cả 2 máy Atom & Neo đều có chung tình trạng này) 晕!:|

Chỉnh sửa cuối:

lenguyendu

@Qwert1
bản trước mã hóa bằng utf8 thì nhẹ hơn chút,còn làm lại bản này dùng utf16 thì nó nặng lên tới 6.9Mb thôi,nội dụng từ mục vẫn như trước.

Link vẫn bình thường mà.bạn tải vào lúc khác hoặc PC khác đi.

Status
Không mở trả lời sau này.