• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mdict v3.0 -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

qlongt

Máy bị treo khi load eng-viet 4in1.mdx

Có bác nào cũng bị 1 lỗi này như em không nhé, khi em để file eng-viet 4in1.mdx để làm từ điển tra look-up thì khi khởi động chương trình Mdict lên ngay lập tức màn hình nó chuyển hết sang màu xanh, sau đó thì máy bị treo luôn. Đến khi reset lại máy xong muốn mở lại mdict thì chỉ có cách đổi lại tên của file eng-viet 4in1.mdx (ví dụ eng_viet.mdx) để cho mdict không tìm được từ điển look-up cũ lúc đó mới bật lại mdict được. Không biết lỗi này mình em bị hay các bác cũng bị vậy ?
Em đang tìm lại file từ điển anhviet.mdx mà có cả phiên âm đi kèm, bác nào có up lại cho em xin với, em tìm mỏi mắt mà không thấy có.

lenguyendu

Có bác nào cũng bị 1 lỗi này như em không nhé, khi em để file eng-viet 4in1.mdx để làm từ điển tra look-up thì khi khởi động chương trình Mdict lên ngay lập tức màn hình nó chuyển hết sang màu xanh, sau đó thì máy bị treo luôn. Đến khi reset lại máy xong muốn mở lại mdict thì chỉ có cách đổi lại tên của file eng-viet 4in1.mdx (ví dụ eng_viet.mdx) để cho mdict không tìm được từ điển look-up cũ lúc đó mới bật lại mdict được. Không biết lỗi này mình em bị hay các bác cũng bị vậy ?
Em đang tìm lại file từ điển anhviet.mdx mà có cả phiên âm đi kèm, bác nào có up lại cho em xin với, em tìm mỏi mắt mà không thấy có.

1.anh-viet.mdx của Du đã xóa trong máy tính rồi,ko biết còn bạn nào giữ lại ko nhỉ.

2.bạn dùng dòng máy gì? tải CT mdict này về xem.

qlongt

1.anh-viet.mdx của Du đã xóa trong máy tính rồi,ko biết còn bạn nào giữ lại ko nhỉ.

2.bạn dùng dòng máy gì? tải CT mdict này về xem.

Em đã cài lại bằng chương trình này rồi, máy vẫn bị treo khi khởi động lại Mdict, em dùng máy O2 XDA EXec
Không biết ai còn phần anh việt có phiên âm nữa kô ? Bác nào còn up lên cho em xin với !
Thank for all !

poisonpure

Em đã cài lại bằng chương trình này rồi, máy vẫn bị treo khi khởi động lại Mdict, em dùng máy O2 XDA EXec
Không biết ai còn phần anh việt có phiên âm nữa kô ? Bác nào còn up lên cho em xin với !
Thank for all !

Bác chịu khó lên trang chủ chính thức của mdict tải về bản portable, rồi chép tất cả file vào my documents là Okay.Chúc bạn thành công

qlongt

Bác chịu khó lên trang chủ chính thức của mdict tải về bản portable, rồi chép tất cả file vào my documents là Okay.Chúc bạn thành công

Em lên copy lại mà vẫn không được, mỗi lần dùng chức năng look up xong lại phải tắt nó đi để lần sau khởi động mdict nó kô treo máy .
Bác nào còn gửi lên diễn đàn cho em xin, hoặc gửi giúp em vào mail qlongt@yahoo.com
Cảm ơn các bác đã đọc tin

B

builong

Guest
MDict for PPC 2.2beta1

Từ điển MDict for PPC 2.2beta1 với bộ data Hán Việt Đại từ điển, thích hợp cho các Ông Đồ hiện đại.

MDict 2.2beta1 tại đây

Data Han - Việt tại đây

mình đang cần bộ từ điển này, thank

AnhPheCT

Xin Mdict mới nhất cho Atom

Bạn ơi!! Mình đang tìm Mdict mới cho XDA Atom, file cài .cab, với data: Anh-việt , Việt-Anh, thôi Các Bạn có cho mình xin link, cảm ơn rất nhiều!!

haiyen2410

Member
Mình không gõ được tiếng Việt khi tra từ điển Mdict. Dùng bàn phím tiếng Việt trong các ứng dụng khác hay từ điển kinkin thì vẫn được, nhưng trong mdict thì không được. Trước kia mình vẫn gõ được tiếng việt trong mdict, mấy hôm nay nó mới có bệnh thế. Nhờ các bạn chỉ giùm mình cách khắc phục nhé.

lenguyendu

Mình không gõ được tiếng Việt khi tra từ điển Mdict. Dùng bàn phím tiếng Việt trong các ứng dụng khác hay từ điển kinkin thì vẫn được, nhưng trong mdict thì không được. Trước kia mình vẫn gõ được tiếng việt trong mdict, mấy hôm nay nó mới có bệnh thế. Nhờ các bạn chỉ giùm mình cách khắc phục nhé.

ko chọn : View--> Split View

lenguyendu

Cảm ơn bạn. Mình muốn tìm cách nào lại sử dụng được bàn phím tiếng Việt như trước, cách bạn chỉ thì chỉ mở list các từ thôi đúng không bạn?

ko đúng!tôi vẫn độc hiểu đc sự mong muốn của bạn dù tiếng Việt tôi vẫn kém.
bạn ko chọn Split View thì co lẽ đã gõ đc tiếng Việt như trước rồi,thử cai xem.
nếu ko đc mình sẽ tìm cách tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

djdoping

có ban nào share dc cho mình file MDict.mdx(hoa-việt) được không mình ko thấy đâu cả

haiyen2410

Member
ko đúng!tôi vẫn độc hiểu đc sự mong muốn của bạn dù tiếng Việt tôi vẫn kém.
bạn ko chọn Split View thì co lẽ đã gõ đc tiếng Việt như trước rồi,thử cai xem.
nếu ko đc mình sẽ tìm cách tiếp.

Cảm ơn bạn nhiều. Bạn đã bắt đúng bệnh máy của mình rùi. Là hôm trước mình đọc nhầm, không thấy từ "không" của bạn nên lại chon split view:(:).

lenguyendu

Shorter Oxford English Dictionary (5th Edition)
Du "ăn trộm" bộ dữ liệu này từ Babylon,ko biết nó giữa bản quyền ko,nếu liên quan tới chuyện đó các đồng chí hãy bảo cho Du xóa đi nha.
Từ mục:102239
Size:26Mb

Note: Đừng quên cái file Shorter Oxford.mdd nhé,cả 2 đó.
Tải: http://www.mediafire.com/?gm2jkj2mzm0

Chỉnh sửa cuối:

lenguyendu

Tiếp nữa.
Longman Dictionary of Contemporary English (4th Edition)

Bộ từ điển này được biên soạn rất đẹp,trong đó có siêu liên kết,nhất là có hình ảnh mới thấy hấp dẫn,đúng ko anh em?!

++ Từ mục:47625
++ Hình ảnh: 1289

Tại hình ảnh làm cho bộ dữ liệu khá nặng,nếu bạn thấy Mdict chạy không nổi,bạn có thể chỉnh font cache ở chỗ này:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GDI\GLYPHCACHE] "limit"=524288.
bạn có thể thử số khác,VD:65535=64kb,524288=512kb,1048576=1mb,2097152=2mb.......... (Du dùng 1mb).

Tải: http://www.mediafire.com/?2wzdzmczzky

lenguyendu

Merriam Webster Collegiate Dictionary 11th Ed - With image
Từ mục:92056
Hình ảnh:1348

Học sinh bên Mỹ hay dùng từ điển gì?chính là cuốn Webster Dictionary và cuốn American Heritage.
Về Từ điển Anh Anh thường dùng chủ yếu là mấy cuốn như sau:
++Oxford Advanced Learner's Dictionary (đã nằm trong Bộ Eng-Viet 4in1)
++Longman Dictionary of Contemporary English.cuốn này đọc dễ hiểu,dành cho học sinh Trung học bên Mỹ,và người nước ngoài như chúng ta.
++Cambridge Advanced Learner's Dictionary.nếu đọc hiểu đc mà bạn đã ko phải đi học rồi,nó là dành cho siêu nhân.:D
++Merriam-Webster's Collegiate Dictionary,cuốn này thì lâu xưa rồi,hình như là do ông Webster bắt đầu xây dựng từ năm 1828,đến hôm nay là bản 11th Ed rồi,chủ yếu dành cho thi GRE,nếu bạn rất rành về TOEFL thì dùng cuồn này,còn nếu kém như Du thì cuốn Longman mới thích hợp nhất.

Tải:http://www.mediafire.com/?imxjgfygzky

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.