• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mdict v3.0 -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

Azumy

hiện nay bản wiki tiếng Eng nặng 3.2Gb,thẻ nhớ ko chịu đc nên mình ko convert.mình nghĩ bản 2006 cũng hơn 2Gb.

tặng cho bạn bộ bách khoa tiếng Eng rất uy quyền,ngắn gọn thôi,7,8Mb:
Encyclopedia.mdx

Nếu thấy cần thiết cứ pm cho bọn tớ, sẽ giúp bạn up lên host để hỗ trợ anh em nhé
:D:D:D

tritrung

Đúng là cái mình cần, thanks bạn nhiều. Nhưng mà mỗi bộ EN-VN và VN-EN có khoảng bao nhiêu từ vậy bạn? Cũng chỉ hỏi để bít thui. :)

ngoisao2007

Em là dân xây dựng. Em cần từ điển E-V về xây dựng. Các bác có cho em xin.
Cảm ơn các bác nhiều!

haidang2

cho mình hỏi, mình cài Mdict 2.4, down data Viet-Nhat-Viet về mở ra thì thấy toàn là ô vuông, ko đọc được tiếng Nhật. Máy đang xài Lingvosoft Japanese-English hiện tiếng Nhật bình thường. vậy mún hiển thị tiếng Nhật được trong Mdict thì phải làm thế nào?
Mình cũng đang dùng MDict 2.4 và cũng bị ô vuông,đã khắc phục nay chia sẽ cùng bạn;giải nén file-phienam sau đó copy vào windows/fonts sẽ đọc được cả tiếng Nhật lẫn tiếng Trung.

biliem

mọi người hok ai trả lời em ah :((, em hỏi cái data Wiki English ý, trong 4rum mình có 1 cái nhưng ma` bên mega , khó down lắm, hơn nữa bản này từ giữa năm 2006 cơ , ai mà có link down bản Wiki tiếng Anh thì chỉ mình nhá. Hy vọng bác Nguyên Du biết bảo mình :D . Xie xie ni ^^

Bạn xài Lexipdia coi sao, 230Mb

Lesangmd

Có pro nào hảo tâm convert cho em một bộ data bằng tiếng Việt hay anh gì cũng được về các vấn đề y học hoặc sinh lý học ở wiki cho Mdict được không ?
Em cảm ơn nhìu và chúc các bác năm mới mạnh khỏe an khang !

Chỉnh sửa cuối:

Spinner

Nguyên văn bởi heou1411 Xem Bài gửi
cho mình hỏi, mình cài Mdict 2.4, down data Viet-Nhat-Viet về mở ra thì thấy toàn là ô vuông, ko đọc được tiếng Nhật. Máy đang xài Lingvosoft Japanese-English hiện tiếng Nhật bình thường. vậy mún hiển thị tiếng Nhật được trong Mdict thì phải làm thế nào?

Bạn có thể cho mình xin file data này được không?
Thanks

lenguyendu

Từ điển Nhật-Việt & Việt-Nhật.
Mình cần Việt-Hán mà tiếc là ko có,nên convert bộ Việt-Nhật để tra chữ Việt Hán.
Lần này là lần thứ 4 mình chỉnh sửa và convert bộ data này,nhưng vẫn thấy chưa hay lắm nên chưa đc măn nguyện.

---Đã hợp nhật bộ v-n với n-v,data hơi nặng,16Mb.194231 từ mục.

Nhat-Viet-Nhat.mdx

Chỉnh sửa cuối:

maquan

bạn lenguyendu ơi bạn có từ điển Hàn-Việt-Hàn cho mdict ko, mình mới bắt đầu học tiếng Hàn Quốc nên muốn kiếm cái từ điển trên PPC tra cho dễ. Thanks nhìu :D

lenguyendu

bạn lenguyendu ơi bạn có từ điển Hàn-Việt-Hàn cho mdict ko, mình mới bắt đầu học tiếng Hàn Quốc nên muốn kiếm cái từ điển trên PPC tra cho dễ. Thanks nhìu :D

"Chỉ cần có ước mơ,điều gì cũng thanh thực" :p:p

máy mình chưa hiển đc Hàn văn mà ko test từ điển đc, nếu bạn có font đó thì đưa lên đây nha,rồi sẽ convert bộ Hàn Việt cho bạn.

Lesangmd

Bác Lê Nguyên Du ơi , bác có thể convert cho em bộ DATA WIKI ENGLISH đầy đủ không có hình được không .
Em có tải data english do bác làm hôm 4/1/2008 nhưng thấy thiếu nhiều thứ quá . Chẳng hạn như "google" , "bill gates" đều không có !!!:D

anhminh7

các bạn có thể cài thêm bộ gõ tiếng Việt đính kèm dưới đây để tiện hơn trong việc tra cứu. Bộ gõ này mầu đen rất hợp với WM6 touch
ko biết?là em muốn cài thêm fon này thì phải vào mục nào của pc hay ppc,mong bác chỉ cho em,dân mới tập tọe mà

lenguyendu

Bác Lê Nguyên Du ơi , bác có thể convert cho em bộ DATA WIKI ENGLISH đầy đủ không có hình được không .
Em có tải data english do bác làm hôm 4/1/2008 nhưng thấy thiếu nhiều thứ quá . Chẳng hạn như "google" , "bill gates" đều không có !!!:D

bộ bách khoa đó thật ngắn gọn thôi,mới 8Mb.

Thưa bác sỹ

về bộ enwiki,năm ngoái mình có convert 1 lần mất 10 ngày,lúc đó là 2.9Gb,thẻ nhớ của mình hết chỗ nên xóa từ máy tính rồi,thật đang tiếc, còn bây giờ nó nặng hơn 4Gb nên máy tính cũ của mình làm ko đc rồi,ít nhất yêu cầu CPU 3GHz,RAM 4Gb.
còn enwiki có hình thì hơn 10Gb rồi,khi nào mua máy tính mới và cái thẻ nhớ đc lên tới 32Gb thì... :D:D

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
ko biết?là em muốn cài thêm fon này thì phải vào mục nào của pc hay ppc,mong bác chỉ cho em,dân mới tập tọe mà

Bạn tải về và cài vào bộ nhớ main trên PPC nhé! Chúc thành công!;;)=D>

Status
Không mở trả lời sau này.