• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mdict v3.0 -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

connguab

mình cài bản 2.5 beta 3 thành công rồi, nhưng mỗi khi bấm vào biểu tượng chương trình thì màn hình trắng xóa, máy treo luôn phải Reset lại, mình thử 10 lần bị cả 10 lần, làm sao bây giờ, giúp mình với, mình xài Exec

qwert1

mình cài bản 2.5 beta 3 thành công rồi, nhưng mỗi khi bấm vào biểu tượng chương trình thì màn hình trắng xóa, máy treo luôn phải Reset lại, mình thử 10 lần bị cả 10 lần, làm sao bây giờ, giúp mình với, mình xài Exec

bạn thử bản khác xem sao ctrình Mdict nhẹ thế không lẽ lại có tình huống này xảy ra??? đến con Neo rùa bò còn chạy ngon nữa là.Bạn thử bản khác coi sao 1 2 gì đấy cũng được về cơ bản không có gì khác nhau cả.Chúc vui!

Nguyenson318

Bồ đã cài bản FIX lỗi mà Lê Nguyên Du đưa ở trang trước chưa??? Đảm bảo OK đấy!!!

HHN

Well-Known Member
Bản Mict 2.5 RC1 đã sửa lại một số từ tiếng Việt trong giao diện

Đây là bản RC1 mà bác Lê Nguyên Du và Rayman Zhang, đã sửa lại một số từ tiếng Việt trong giao diện, để cho phù hợp với người Việt hơn.
Linh download ở dưới.

[HIDE="hide"]http://www.driveway.com/t7x9e4i8e8[/HIDE]

tmacvu

Đây là bản RC1 mà bác Lê Nguyên Du và Rayman Zhang, đã sửa lại một số từ tiếng Việt trong giao diện, để cho phù hợp với người Việt hơn.
Linh download ở dưới.

[HIDE="hide"]http://www.driveway.com/t7x9e4i8e8[/HIDE]
mình cài lại bản mới này, nhưng sao không hiển thị dc tiếng hoa vậy bro, toàn ra ô vuông thôi, mặc dù mình đã có đủ font tiếng hoa ????

tmacvu

thoai, chạy dc roài, bùn bùn ngồi tháo cái CE-Star ra, tại cái này mình cài vào mà không có sử dụng dc, nhưng h cài lại thì đọc dc tiếng hoa roài. Không biết có cách nào không phải cài CE-Star mà vẫn coi dc tiếng Hoa không nhỉ???

lenguyendu

thoai, chạy dc roài, bùn bùn ngồi tháo cái CE-Star ra, tại cái này mình cài vào mà không có sử dụng dc, nhưng h cài lại thì đọc dc tiếng hoa roài. Không biết có cách nào không phải cài CE-Star mà vẫn coi dc tiếng Hoa không nhỉ???

cách 1. up ROM tiếng Hoa,hiển đc 1 số thứ tiếng luôn.bao tôi tìm rom cho.
cách 2. cài ChineseFont,tìm trong topic này.
cestar hay bị cái này cái kia.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenson318

mình cài lại bản mới này, nhưng sao không hiển thị dc tiếng hoa vậy bro, toàn ra ô vuông thôi, mặc dù mình đã có đủ font tiếng hoa ????

Tui cũng đã từng bị như bạn. Cách khắc phục là: Remove Fonts tiếng Hoa rồi cài lại Font này, nếu vẫn chưa được thì Soft Reset vài lần là OK ngay. Chúc vui...

nguyenthanhdat

cho em hỏi em cài vào thẻ nhớ rồi, mở ra nó cứ báo lỗi unable open file khi mở ra mấy file rồi, thế là thees nào hả các bác

HHN

Well-Known Member
cho em hỏi em cài vào thẻ nhớ rồi, mở ra nó cứ báo lỗi unable open file khi mở ra mấy file rồi, thế là thees nào hả các bác

Bạn mở file gì vậy, bạn tải bản chạy luôn hay bản cài đặt vậy???? có phải ý bạn là mở file .mdx không? file này là data của Mdict mà.
- Nếu bạn dùng bộ chạy luôn thì copy vào máy hoặc thẻ, sau đó tạo shortcut ra Program để chạy hoặc chạy file Mdict.exe đấy và chọn seach all library là sẽ ra toàn bộ những data mà bạn có trong máy hoặc thẻ.
- Nếu dùng bộ cài đặt, thì sẽ có luôn shortcut ở trong Program rồi, cứ thế chạy thôi và seach all library.

longnick

hic các bác ơi. giúp em làm data của trang thuoc.net di ạ.Em đội ơn các bác nhiều lắm.hix, em đang cần nó mừ.thanks các pác trước nhé

lenguyendu

MDict0.9 for PC.

+++List tra cứu (bên trái) vẫn bị lỗi font Việt, nhưng bạn cứ gõ tiếng Việt vào nó vẫn tra cứu bình thường thôi,ko ảnh hưởng sử dụng.

Lesangmd

Bản chính thức có gì mới hơn hay ổn định so với các bản Beta trước đây không Bác LeNguyenDu ? :D

lenguyendu

Bản chính thức có gì mới hơn hay ổn định so với các bản Beta trước đây không Bác LeNguyenDu ? :D

Rayman đã nói rắt nhiều về bản chính thức,nhưng tiếng V của Du ko dịch ra đc.:(:)((

Chủ yếu là:
1.Bản trước (RC1) ko dùng đc phím cứng (nút lên và nút xuống) trong từ mục dài.
2.Hỗ trợ sử dụng định dạng *.css trong *.mdd khi chế tác data.
3.Giải quyết hoàn toàn viết hoa viết thường cho tiếng Việt,VD chữ Đ và Â trong bộ anhviet4trong1.

Bug:
Trong Split view(Chia khung) ko đánh đc dấu TViệt.bug này từ lâu rồi,2.5 vẫn chưa fix đc.

Cần biết:
Có lẽ những bạn đã uprom WM6.1,nhưng hiển nay bản 6.1 cho các dòng máy ko phải bản chính thức của Microsoft,cho nên có thể xảy ra bug khác.

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Bạn Lenguyendu ơi !
Bạn xem lại giúp dùm mình và mọi người nha từ khi up bản Rom mới nhất của bác Quang thì chỉ có chạy được phiên bản 2.4 còn 2.5 RC1 và 2.5 chính thức k dùng được, hic hic..., mong hồi âm của bạn lắm lắm....
Cảm ơn bạn nhiều nhé !!!

lenguyendu

Nghe một vài bạn đã nói ko hiển đc tiếng Hàn và Nhật,mình mới nghĩ ra đóng gói mấy cái fonts và viết vào Registry cho xong.
Cài CAB này có thể hiển thị cả 4 môn tiếng Trung,Nhật,Hàn,Việt.bạn cứ test trên ROM tiếng Anh của bạn,xem có vấn đề gì ko,mình dùng ROM Trung mà ko biết vẫn phải viết thêm câu nào vào REG cho ROM Anh.

Note:Hãy uninstall những fonts bạn đã cài liên quan tới(bao gồm Font Việt),và xóa tắt cả *.ttf trong PPC\Windows\Fonts\.
ko cho xóa thì rename thành 123.abc rồi RS,xóa!

Lưu ý: Vui lòng làm Backup cái trước khi cài

Tải: CJKV Fonts.cab 6Mb

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Tôi cũng đang tạo từ điển MDX có dữ liệu lưu từ Excel.
Tôi viết phần mềm nhỏ này để công việc nhanh hơn.
Xuất sang txt theo định dạng theo htmlđể sử dụng với MDX Builder.

Chtrình tự tìm và tạo bảng biểu, và tạo các liên kết tự động trong nội dung.

Bạn dùng thử và xem có thiếu sót, hay cần bổ sung gì nhé.

Đã sửa lại, có thể đọc từ tất cả các sheet trong Excel.

Kèm theo file VD mẫu (xls)
Bạn nào đã download được rồi thì làm ơn up lại tool nhé. Attachment vẫn lỗi :(

support

mirror

Từ Điển Bách Khoa for MDict 2.5 (cập nhật dữ liệu tháng 04/08)
Mã:
http://rapidshare.com/files/114983749/1210817716_viwiki200804.rar

Từ điển Anh - Việt 4 in 1
Mã:
http://rapidshare.com/files/114985749/anhviet4trong1.mdx

Từ điển Oxford
Mã:
http://rapidshare.com/files/114986330/oxford.mdx

Nguyenson318

Đề nghị bác Support đưa Link Data tháng 4 sang Host khác để anh em tiện down, Rapid khó down lắm. Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.