• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo Revolution v.2.3 [A2SD+][RMNET][Kernel: MDJ S10.2 OC

bananavn

_ Vừa flash xong bản cwm 2.3 - lỗi cơ bản nhất là font tiếng việt :|
_ Không nhận thẻ nhớ (thử 2,3 thẻ, restart vẫn vậy). ..
_ Phần pc conect thì chỉ có 3 lựa chọn là charge, syn, và usb tethering. ..
(hơi buồn), để down bản Nand bt` về flash lại xem thế nào.

bản NAND A2SD cũng k nhận thẻ nhớ

bananavn

sau khi cài, nó bắt format thẻ nhớ, mình đã format và dùng đã ok. Mà sao bộ nhớ trong chỉ còn 128M nhỉ

huyech81

Có bác nào bị wifi kém ko,chứ mính thấy bản này bắt wifi kém hơn bản của miui.
Mình chỉ bắt dc mỗi 1 vạch,mà wifi cách dt có mấy mét thôi.

bananavn

Lời khuyên thành thật sau 2 ngày tìm cách cài, và chạy bản này là không nên up. Bản này cài vào rồi bị FC, và lỗi SMS khi gọi bấm phím xong màn cứ trơ ra, vv... Giống hệt như bản trên thẻ nhớ.

camhoi

Lời khuyên thành thật sau 2 ngày tìm cách cài, và chạy bản này là không nên up. Bản này cài vào rồi bị FC, và lỗi SMS khi gọi bấm phím xong màn cứ trơ ra, vv... Giống hệt như bản trên thẻ nhớ.

hơ hơ ko hỉu bạn setup nó thế nào chứ mình dùng mấy ngày nay ok lắm, nhất là khi up kernel 10.3 vào thì mức tiêu thụ pin giảm hẳn. Lỗi FC rất ít khi xảy ra cái này có thể do lỗi thẻ nhớ với ext2 ext3 roài. Thẻ mình 8Gb samsung Class2 ext 3 1Gb và 6Gb fat32 chạy phe phé

huyech81

Sau mấy ngày dùng mình thấy ngoài wifi ra video cũng ko quay dc.còn đâu ko có gì phàn nàn nữa cả.

bananavn

Sau mấy ngày dùng mình thấy ngoài wifi ra video cũng ko quay dc.còn đâu ko có gì phàn nàn nữa cả.

vậy bạn có bị lỗi, khi có người gọi đến, nó hiện lên thông báo Adv Msg vv... Send Dont Sent không. Mỗi lần như vậy lại phải bấm dont send để hủy. Pin cũng khá nhanh hết.

VUNHATVAN

Trước khi cài các bản Android khác các bạn nên hard reset lại Android, xoá cache đi để tránh bị lỗi. Mình cũng dùng bản này thất rất tốt, đâu có nhưng lỗi như các nói ở trên

bananavn

trước khi cài mình đã task29 rồi, sau đó update radio rồi mới cài. Cho mình hỏi việc update radio có cần thiết không. Mình cài MDJ revolution từ lúc còn trên thẻ nhớ, và vẫn thấy cái lỗi đó giống hồi cài trên thẻ nhớ. Vậy có thể là do máy mình, hoặc do cách mình cài. Bạn nào giải thích và review rõ hơn xem có bị thế không

kakatoi

mình xác nhận có lỗi ko nhận thẻ nhớ, luôn báo thẻ nhớ săn sàng để tháo ra

huyech81

vậy bạn có bị lỗi, khi có người gọi đến, nó hiện lên thông báo Adv Msg vv... Send Dont Sent không. Mỗi lần như vậy lại phải bấm dont send để hủy. Pin cũng khá nhanh hết.
Mình ko bị.
Bây giờ mới bị lỗi gọi đi có tiếng èo èo rồi mất toàn bộ tiếng âm thanh luôn phải khởi động lại máy nhưng vẫn ko gọi đi dc.
Các bác nào biết fix lỗi này giúp mình với.
Thank's

bananavn

Mình còn bị 1 lỗi rất nghiêm trọng đó là rớt mạng. Khi mà hình tắt, lúc bật lên không thấy cột sóng nào, mà thay bằng mấy cái dấu .... . Hoảng quá, lấy đt của vợ gọi vào máy mình thì thấy tò te tí. Lỗi này không thường xuyên xảy ra. Nhưng mình làm việc cần máy phải luôn ổn định. Chứ kiểu này có khi máy mất sóng mà mình không biết, người khác gọi vào mới biết. Tóm lại là chia tay bản này dứt khoát.

Nói thêm: Tuy cùng 1 bản Rom giống nhau, nhưng mỗi người bị 1 lỗi khác nhau, điều này có thể là do Thẻ nhớ của bạn không ổn định. Mặc dù Android giờ đã được cài trên NAND, tuy nhiên 1 số apps và 1 số file vẫn được đưa vào SD, nhất là các bản A2SD, vì vậy có thể làm chậm tốc độ xử lý , khiến bảm ROM thấy không mượt, hoặc sinh ra 1 số lỗi FC. Điều này mình vừa phát hiện ra sau khi test rất nhiều bản ROM mà các bạn giới thiệu là ổn định. Vậy mà khi mình dùng lại không ổn định lắm. Kết luận, ROM chạy ổn định hay không phụ thuộc lớn vào phần cứng và thẻ nhớ của các bạn. Như trước đây mình dùng Android trên thẻ nhớ, test đi test lại nhiều bản, chưa bản nào ngon cả. Mặc dù nhiều bản các bạn trên pdaviet, review và nói là ngon, nhưng mình dùng thì k ngon, giờ mới biết là do thẻ nhớ.

ducbinh94

Mình còn bị 1 lỗi rất nghiêm trọng đó là rớt mạng. Khi mà hình tắt, lúc bật lên không thấy cột sóng nào, mà thay bằng mấy cái dấu .... . Hoảng quá, lấy đt của vợ gọi vào máy mình thì thấy tò te tí. Lỗi này không thường xuyên xảy ra. Nhưng mình làm việc cần máy phải luôn ổn định. Chứ kiểu này có khi máy mất sóng mà mình không biết, người khác gọi vào mới biết. Tóm lại là chia tay bản này dứt khoát.

Nói thêm: Tuy cùng 1 bản Rom giống nhau, nhưng mỗi người bị 1 lỗi khác nhau, điều này có thể là do Thẻ nhớ của bạn không ổn định. Mặc dù Android giờ đã được cài trên NAND, tuy nhiên 1 số apps và 1 số file vẫn được đưa vào SD, nhất là các bản A2SD, vì vậy có thể làm chậm tốc độ xử lý , khiến bảm ROM thấy không mượt, hoặc sinh ra 1 số lỗi FC. Điều này mình vừa phát hiện ra sau khi test rất nhiều bản ROM mà các bạn giới thiệu là ổn định. Vậy mà khi mình dùng lại không ổn định lắm. Kết luận, ROM chạy ổn định hay không phụ thuộc lớn vào phần cứng và thẻ nhớ của các bạn. Như trước đây mình dùng Android trên thẻ nhớ, test đi test lại nhiều bản, chưa bản nào ngon cả. Mặc dù nhiều bản các bạn trên pdaviet, review và nói là ngon, nhưng mình dùng thì k ngon, giờ mới biết là do thẻ nhớ.

Bản này đúng là bị lỗi thỉnh thoảng rớt mạng. Mình đã thay sim khác vào cung bị. Được cái bắt wifi thì tốt

trucdemo

Mình ko bị.
Bây giờ mới bị lỗi gọi đi có tiếng èo èo rồi mất toàn bộ tiếng âm thanh luôn phải khởi động lại máy nhưng vẫn ko gọi đi dc.
Các bác nào biết fix lỗi này giúp mình với.
Thank's

bị y chang, cách fix lỗi thế nào vậy mấy bác, có ai biết ko?

kakatoi

cài lại bản 2.2 đi bản này ko thấy cải tiến ji đc cai chuyên sang file zip thôi, còn nhìu bệnh tật hơn nữa thấy
MDJ_FroYo_Revolution_v._2.2_NAND là bản ổn định về nhìu mặt rồi

vietnamit

@ các bác không nhận thẻ nhớ: Cài sdformatter 2.0 và format thẻ thì giải quyết được vụ này

Chỉnh sửa cuối: