• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ Gingerbread v. 1.4 với Camcorder và các bản UPDATE

bananavn

1. Up bằng CWM bạn hay bị lỗi gì nói ra xem mình có thể khắc phục được không? Trước mình cũng bị lỗi, giờ thì không thấy bản nào lỗi cả
2. Nếu up bằng flash DFT, bạn vẫn copy 2 file của cách CWM vào thẻ nhớ, làm như cách của CWM vẫn được như thường, nó chỉ báo lỗi file mics và cache nhưng không sao cả vì flash bằng DFT không tạo ra 2 phần chứa file này.

Đơn giản thế mà k nghĩ ra.

MÌnh up bản RAFDROID 2.3 HD suốt cả đêm. Cứ đến đoạn có cái logo thì nó treo ở đó, sau đó thì kêu tít (tiếng khởi động) theo như tác giả thì như vậy là bị repeat boot, chắc là format thẻ nhớ có vấn đề. Mà laptop của mình lại không nhận thẻ nhớ dưới dạng usb, vì vậy format rất khó khăn. Phải dùng Grave gì đó, boot bằng usb rồi mới forrmat và tạo ext4 được. Laptop không nhận thẻ thì cũng không thể format bằng SDfomarter được. Mình thử 2 loại thẻ Kingston và Trancen rồi, vẫn vậy. Laptop của mình hình như không nhận được thẻ SDHC thì phải. Laptop mới mua mà thế. Search driver các loại cho nó mà vẫn không được. Điên quá.

noblemanhp

Mình mới dùng HD2 nên có một số cái cần hỏi. Mình cũng tìm nhiều rồi nhung chưa thấy trên diễn đàn nói nên đành mạo muội vào đây hỏi. Thấy mọi người cứ nói đến tình trạng pin thường hay nói đến giá trị mAh (VD: Pin ở chế độ stanby khoảng 4-6mAh) cho mình hỏi làm sao để biết thông tin này ở đâu. Mình có cài vài chương trình xem thông số Battery nhưng ko thấy nói đến giá trị này. Ai biết chỉ giúp với, mới dùng nên còn gà quá. Mình vừa up bản 2.6 sao ko đăng nhập email google được nhỉ, trong khi đã sys đc danh bạ từ google rồi. Có 2 vấn đề cần hỏi ai biết trả lời giúp với

titanlys

Cho em hỏi vài thắc mắc trong quá trình sử dụng và mong các mod giải thích dùm em:D
1.Market em dùng ở bản Bản MDJ's CyanogenMod 7 v. 2.2 thì ở giao diện cũ.Em đã tìm mọi cách để update market lên phiên bản mới để giao diện đẹp hơn và dẽ dùng hơn nhưng không được.Làm thế nào để update được market?
2.Game và 1 số chương trình như angry bird hay NFS Shift cài vào thì khống thể sử dụng được.Vậy làm sao để khắc phục được lỗi đó?
3.Nếu đã từng dùng những bản của MJD thì các bác còn nhớ những widget trên bản 4.6 chạy trên SD chứ, những widget đó rất đẹp và dễ sử dụng nhưng từ khi lên 2.3 thì chẳng thấy nữa.Các bác cho em xin những widget đó được không?
4.Chụp hình ở các Bản MDJ's CyanogenMod 7 em cảm nhận đươc không đẹp bằng ở build 2.2 mặc dù hiện nay MJD không còn làm room 2.2 nữa.
5.Bản MDJ's CyanogenMod 7 mình cài đặt 3G vào thì khi tắt 3G để bật wifi thì kể từ lsuc đó em không thể mở chế độ 3G được nữa(em đã xóa APN và cải đặt lại nhưng cũng không được)
Mong các mod tư vấn giúp em nhé. :D cảm ơn rất nhiều.

clarkht

Mình mới dùng HD2 nên có một số cái cần hỏi. Mình cũng tìm nhiều rồi nhung chưa thấy trên diễn đàn nói nên đành mạo muội vào đây hỏi. Thấy mọi người cứ nói đến tình trạng pin thường hay nói đến giá trị mAh (VD: Pin ở chế độ stanby khoảng 4-6mAh) cho mình hỏi làm sao để biết thông tin này ở đâu. Mình có cài vài chương trình xem thông số Battery nhưng ko thấy nói đến giá trị này. Ai biết chỉ giúp với, mới dùng nên còn gà quá. Mình vừa up bản 2.6 sao ko đăng nhập email google được nhỉ, trong khi đã sys đc danh bạ từ google rồi. Có 2 vấn đề cần hỏi ai biết trả lời giúp với

xem mA bạn sử dụng current widget có thể down tại market

Cho em hỏi vài thắc mắc trong quá trình sử dụng và mong các mod giải thích dùm em:D
1.Market em dùng ở bản Bản MDJ's CyanogenMod 7 v. 2.2 thì ở giao diện cũ.Em đã tìm mọi cách để update market lên phiên bản mới để giao diện đẹp hơn và dẽ dùng hơn nhưng không được.Làm thế nào để update được market?
2.Game và 1 số chương trình như angry bird hay NFS Shift cài vào thì khống thể sử dụng được.Vậy làm sao để khắc phục được lỗi đó?
3.Nếu đã từng dùng những bản của MJD thì các bác còn nhớ những widget trên bản 4.6 chạy trên SD chứ, những widget đó rất đẹp và dễ sử dụng nhưng từ khi lên 2.3 thì chẳng thấy nữa.Các bác cho em xin những widget đó được không?
4.Chụp hình ở các Bản MDJ's CyanogenMod 7 em cảm nhận đươc không đẹp bằng ở build 2.2 mặc dù hiện nay MJD không còn làm room 2.2 nữa.
5.Bản MDJ's CyanogenMod 7 mình cài đặt 3G vào thì khi tắt 3G để bật wifi thì kể từ lsuc đó em không thể mở chế độ 3G được nữa(em đã xóa APN và cải đặt lại nhưng cũng không được)
Mong các mod tư vấn giúp em nhé. :D cảm ơn rất nhiều.

1. Mình chả quan tâm cái Market xấu hay đẹp xài được là tốt nên không trả lời dc :D
2. Bạn vào Manage App chọn move to phone
3. Chả biết bản 4.6 là bản nào cả :p
4. Hình chụp vẫn mượt mà, bình thường và đủ 5.; đặc biệt lấy nét và auto focus nhanh.
5. Mình dùng bình thường không bị tình trạng bạn mô tả :)

9xclub

cho e hỏi. e cài bản 2.6 hd2 thường mà bộ nhớ trog còn có 150mb. cài đc vài ứng dụng với game thì báo đầy :(. có cách khắc phục k ạ

tienmanh146

cho e hỏi. e cài bản 2.6 hd2 thường mà bộ nhớ trog còn có 150mb. cài đc vài ứng dụng với game thì báo đầy :(. có cách khắc phục k ạ

Bro dùng recovery partion thẻ nhớ để làm bộ nhớ trong ,sẽ có 1gb bộ nhớ trong đấy , nhưng mượt hay ko còn tùy vào tốc độ thẻ nhớ nữa nhé

Mà MDJ trước đẻ Rom như gà đẻ trứng g ko thấy j , chắc ko đc xu nào donate :-?

9xclub

move to sd có 1 số bị FC e k bít làm như nào. ví dụ như yahoo. :(

có bác nào cài 2.6 hd thường mà internal có 150mb k ạ, hay do e cài lỗi :d

tienmanh146

move to sd có 1 số bị FC e k bít làm như nào. ví dụ như yahoo. :(

có bác nào cài 2.6 hd thường mà internal có 150mb k ạ, hay do e cài lỗi :d

Bro cài kiểu j` chứ , trước xài 2.6 có 283 mb cơ mà

noblemanhp

Các bác cho em hỏi android 2.3 sao phần phone ko có chức năng bấm số thì nó hiện luôn tên trong danh bạ như 2.2 nhỉ. Chẳng nhẽ OS mới lại thụt lùi đi so với OS cũ. Hay các bác biết cách nào hoặc soft nào hỗ trợ tìm nhanh tên dạnh bạ ngay trên bàn phím số giống ở android 2.2 thì chỉ giúp với.

venusian

Moderator
Các bác cho em hỏi android 2.3 sao phần phone ko có chức năng bấm số thì nó hiện luôn tên trong danh bạ như 2.2 nhỉ. Chẳng nhẽ OS mới lại thụt lùi đi so với OS cũ. Hay các bác biết cách nào hoặc soft nào hỗ trợ tìm nhanh tên dạnh bạ ngay trên bàn phím số giống ở android 2.2 thì chỉ giúp với.

Lên maket tải Dialer one đi bạn. Mình cũng đang dùng nè. Hehe

clarkht

dạo này e bị lỗi cứ reboot máy là nó tự gửi tin nhắn cũ đã từng gửi đi. tốn tiền quá @@

dalton_74

Tớ dùng bản v2.6.Sao ko có cái đồng hồ lớn ở main screen là sao nhỉ ?.Cho tớ hỏi luôn trong tất cả các bản Android 2.3 bản này hay nhất à ?

anhthai

Tớ dùng bản v2.6.Sao ko có cái đồng hồ lớn ở main screen là sao nhỉ ?.Cho tớ hỏi luôn trong tất cả các bản Android 2.3 bản này hay nhất à ?

Muốn có đồng hồ lớn thì lên market từ khóa là "fancy widget" tài về là ok. Còn đẹp nhất hay không là tùy cảm nhận và tùy chỉnh (Cài pm giao diện) của từng người thui bạn riêng mình thì quan trọng là nó chạy ngon hay không thui ;;)

9xclub

Hic em đã làm đc, cài qua CWM thì bộ nhớ trong có 150mb cài qua PC thì có tận hơn 250mb :">