• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Media Run Player v1.00 - Phiên bản chơi WMV, RMVB (trag 11)

Kieu_Phong

[New] Media Run Player - Phiên Bản Xem Phim Định Dạng WMV Và ASF
Định dạng WMV cuối cùng cũng có thể chơi được trên Symbian.
Trong khi xem bạn có thể sử dụng các phím tắt sau:
Lên/Xuống: Tăng giảm âm lượng
Phím trung tâm: Tạm dừng
* : Xoay
0 : Phóng
# : Đóng hình ảnh
1 : Tăng độ sáng
4 : Giảm độ sáng
2 : Tăng độ tương phản
5 : Giảm độ tương phản
3 : Tăng bão hòa
6 : Giảm bão hòa

Tom And Jerry.WMV (10MB)

Chỉnh sửa cuối:

cupidbaby

[New] Media Run Player - Phiên Bản Xem Phim Định Dạng WMV Và ASF
Định dạng WMV cuối cùng cũng có thể chơi được trên Symbian.

Đây là phiên bản thử nghiệm vì vậy còn nhiều hạn chế như:
- Không có tiếng hoặc tiếng không đồng bộ
- Tối ưu hóa bộ mã wmv cũng chỉ được 1/5 nên phát khá chậm.
Đã test trên N82

Hay quá!Phần mềm bấy lâu nay mình tìm kiếm cũng xuất hiện!!:)):)):))

kp_enter

đã test :) hình thì khá mượt nhưng hoàn toàn ko có tiếng :)) Hi vọng bản beta tiếp theo sẽ khắc phục được phần nào những nhược điểm hiện tại
@KP: chiều pm cho mình để test pm này hả. sorry nhé ;)

Caominh171

Nếu mà nó có tiếng thì mình cũng xin chia sẻ pm convert sang WMV dễ xài mà nhanh nữa. Chắc đợi bản cập nhật fix lỗi này rồi share luôn :D

trungcyber

Tuyệt vời , vậy là soft mình mong đợi nhất đã ra đời . Hi vọng mấy bản sau sẽ hoàn thiện . b-)

duong1986

các bác test kết quả như thế nào, nối chung chung ai đâu biết! nhưng dù sao SYMBIAN cũng ko tệ so với windowmobile có đc cái này thì ko phải rụt rè trước nó nữa

Kojiro

Super V.I.P
Cài cái này thì phải bỏ cái Run để chạy RM và RMVB, căng thiệt :)

minju

Đã test trên n82, xem 3 file được 1, 2 cái còn lại làm treo máy lun, phải tháo cả pin ra:-?

Kieu_Phong

Đã test trên n82, xem 3 file được 1, 2 cái còn lại làm treo máy lun, phải tháo cả pin ra:-?
Đã nói từ đầu, đây là phiên bản thử nghiệm nên những lỗi tương tự không thể tránh khỏi.

diemhen_mobile

hình nhco1o1 một vài file wmv làm máy treo, cái này quá hay, nhưng tiếc là chưa có âm thanh. vậy là từ nay có thể khai thác một kho wmv mà từ lâu chưa có dịp thưởng thức, convert thì mệt quá và máy tính chạy chậm. xem wmv thì khỏi cân convert gì nữa. đúng là điều gì đến đã đến.

BuuPhucCT

Well-Known Member
SYM mà phát được WMV thì quả là tuyệt vời vì trước đây nó là độc quyền của WINDOW MOBILE. Như vậy anh em mình hết lép vế rồi. Hy vọng sẽ sớm có bản chính thức để xem phim cho sướng.

Mr_Spi

Mình test trên N73 ME chạy ngon, mỗi tội ko có hình và ko xem full màn hình được, ngậm ngùi chờ các bản tiếp theo vậy.