• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MEMORY INFO - Phần mềm giải phóng RAM cực mạnh

ancola66

Super V.I.P
MEMORY INFO v1.0

Phần mềm thông tin về hệ thống và GIẢI PHÓNG RAM cực mạnh, các bạn xem hình trước và sau khi chạy giải phóng ram thì rõ :D. Rất hài lòng với phần mềm này =D>

DOWNLOAD

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
Nhìn nó giống cái Free Memory thế ?!
Thấy nó thêm 2 layer Memory Info và Battery Info là mới !!!

Hay đây là bản nâng cấp của Free Memory nhỉ :-?

vskiet

nhin giống free memory thật, chỉ có khác chút đỉnh. nhưng mà không bit có dùng tốt không nhỉ?

longgiang81

Super V.I.P
Cái này tương đương với iStat, nhưng iStat mạnh hơn ở 1 số chức năng nữa, Thanks chú Ân.

anhjungwan

Cái này dùng làm sao zậy mấy bro ? Chỉ cần cài là xog huh ? Em định up lên FW 3. ko biết có dùng ổn ko ?

hoanghiep339

ủa sao kì vậy??? mình chạy phần mềm nhưng ko thấy "free memory" và "battery info" hết vậy!!!! pro nào biết giúp mình với chứ dùng phần mêm freeMemory mình thấy yếu quá giải phong dc trên 20MB ah!! thx

ancola66

Super V.I.P
ủa sao kì vậy??? mình chạy phần mềm nhưng ko thấy "free memory" và "battery info" hết vậy!!!! pro nào biết giúp mình với chứ dùng phần mêm freeMemory mình thấy yếu quá giải phong dc trên 20MB ah!! thx
Thỉnh thoảng khi cài đặt bị như vậy :-? Bạn xóa nó đi rồi cài lại nhé :D

thanhnh091

Cái này khá giống với Free Mem nhỉ, khác và hơn Free Mem những gì vậy các Bác?

ancola66

Super V.I.P
Cái này khá giống với Free Mem nhỉ, khác và hơn Free Mem những gì vậy các Bác?
Về công dụng của phần mềm thì như nhau thôi (Đều là giải phóng ram). Có thể chỉ là thêm sự lựa chọn cho người dùng và làm ra phần mêm để kinh doanh:D, Nhưng mình thấy dùng cái này mạnh giải phóng RAM hơn Free Mem.

calvinklein87

but cho mình hỏi cái này nó có tự giải phóng ram khi ram yếu ko ?? hay là phải vào rùi kích hoạt nó lên mình mún nó auto dc ko ??

cho mình hỏi lúc nào bộ nhớ máy mình cũng chỉ có 18mb ah nghe nói ip tới 40mb lận mà ... mình đâu có cài nh đâu ai có cách giải quyết ko ??

TraiNgheoHn

Mình gỡ đi cài lại bao nhiêu lần mà chẳng thấy hiện Free Memmory gì cả. Hay 3.0 nó không hiện nhỉ?

anhkhoa0502

cho em hỏi phần mềm này dùng để làm gì ah?em có tìm trển diễn đàn nói về phần mềm này nhưng chưa bik công dụng của nó?Nhờ các anh chỉ dẫn ah....Em cám ơn...

TraiNgheoHn

Ngay từ bài giới thiệu tính năng rồi mà bạn.
===>
Phần mềm thông tin về hệ thống và GIẢI PHÓNG RAM cực mạnh, các bạn xem hình trước và sau khi chạy giải phóng ram thì rõ . Rất hài lòng với phần mềm này

ancola66

Super V.I.P
Mình gỡ đi cài lại bao nhiêu lần mà chẳng thấy hiện Free Memmory gì cả. Hay 3.0 nó không hiện nhỉ?

Trên 3.0 cài thì được, nhưng chạy thì có lúc chạy được lúc không = Chập cheng!:))
Trên 3.0 vẫn chạy ầm ầm mà :-? .Nhưng bỏ nó đi cũng được rồi nếu đã dùng Sbsetting phiên bản mới nhất .Theo thông số của từng thằng báo cáo (Cài cả 2 thằng và thử chạy Freememory ) thì SBSettings giải phóng mạnh hơn :-? Vấn đề là cả 2 thằng có báo cáo trung thực hay không thôi :))