• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mẹo nhỏ lấy file backup trong PC suite SE

at007

đây là mẹo nhỏ,đôi khi có một số bác không để ý nên không biết,làm thế nào lấy được dữ liệu sau khi tiến hành backup bằng :) PC suite SE.để có thể lưu trữ vào một nơi nào đó,khi cần có thể lấy ra để sử dụng,tránh trường hợp lỡ PC bị hư hay lỗi(pc suite se) phải format thì file backup trong PC suite SE cũng mất luôn:((

+Sau khi backup thành công thì trong phần Backup Manager sẽ xuất hiện file chứa dữ liệu backup,ban kick vào file đó, rồi vào mục File......dời con chuột đến Export backup..... kích vào đó

+Cửa sổ Export backup xuất hiện,bạn chọn đường dẫn để lưu lại file backup và đặt tên cho nó (vd abc1234),sau đó SAVE lại

+File abc1234 sau khi lưu ngoài desktop

EX: muốn sử dụng lại file backup đó,thì bạn chỉ cần mở PC suite SE lên,vào mục Backup Manager,vào mục FILE chọn Import backup.....
chọn tới file bạn đã lưu trước đó,nhấn Open,và bây giờ bạn có thể chọn đúng file backup mà bạn đang cần để RESTORE=D>.Thấy hay thì thank mình cái nha...^^

Chỉnh sửa cuối:

viba

backup để làm gi?

có backup được ổ c,z của máy không?khi máy bị mất dữ liệu trong c thì co restore dược không?xin cám ơn

at007

có backup được ổ c,z của máy không?khi máy bị mất dữ liệu trong c thì co restore dược không?xin cám ơn

ổ Z kô cần backup đâu bác.chỉ ổ C thôi,bác bác backup tại thời điểm nào thì khi restore nó sẽ trở lại thời điểm đó;;)

viba

cám ơn bác nhé!

khi bakup, và muốn format ổ c và khi restore thì mình có được toàn bộ chương trình trước khi backup không? xin cám ơn

at007

khi bakup, và muốn format ổ c và khi restore thì mình có được toàn bộ chương trình trước khi backup không? xin cám ơn

ok,backup xong,nếu format C:,rồi restore thì nó sẽ trở lại trạng thái trước khi backup=D>

Cái này tôi thường xuyên làm, file backup của đt chỉ có khoảng 13-14 mb thôi, trước khi cài cái gì mới tôi đều làm, lở có gì thì restore cũng nhanh khỏi phải chạy lại fimmeware.

prescolt

mình đang back up qua PC suite thì máy khởi động lại,vậy là sao hả mấy bác??

điện thoại phải khởi động lại để đảm bảo ko có file nào trong ở C đang được open để quá trình sao lưa diễn ra suôn sẽ đó mà, như backup windows vậy

myp990i

đây là mẹo nhỏ,đôi khi có một số bác không để ý nên không biết,làm thế nào lấy được dữ liệu sau khi tiến hành backup bằng :) PC suite SE.để có thể lưu trữ vào một nơi nào đó,khi cần có thể lấy ra để sử dụng,tránh trường hợp lỡ PC bị hư hay lỗi(pc suite se) phải format thì file backup trong PC suite SE cũng mất luôn:((

+Sau khi backup thành công thì trong phần Backup Manager sẽ xuất hiện file chứa dữ liệu backup,ban kick vào file đó, rồi vào mục File......dời con chuột đến Export backup..... kích vào đó

+Cửa sổ Export backup xuất hiện,bạn chọn đường dẫn để lưu lại file backup và đặt tên cho nó (vd abc1234),sau đó SAVE lại

+File abc1234 sau khi lưu ngoài desktop

EX: muốn sử dụng lại file backup đó,thì bạn chỉ cần mở PC suite SE lên,vào mục Backup Manager,vào mục FILE chọn Import backup.....
chọn tới file bạn đã lưu trước đó,nhấn Open,và bây giờ bạn có thể chọn đúng file backup mà bạn đang cần để RESTORE=D>.Thấy hay thì thank mình cái nha...^^
Tưởng bác có j mới chứ cái này thì có gì mới đâu.

taysungeck

bạn ơi cho hỏi mình đã backup rồi bây giờ muốn lấy lại nhưng kô bít làm sao vì nó save lại desktop dưới dạng TEXT thì làm sao mà lấy lại hả??

lungtung

Mình tiến hành backup thì điện thoại tự khởi động lại, đồng thời lúc đó máy tính cũng khởi động lại luôn khôngbiết tại sao nữa, mà tìm cũng không thấy file backup ở đâu cả. Các bạn back up có bị khởi động lại cả máy tính và điện thoại không? có cách nào khắc phục không nhỉ?