• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mẹo vặt để xài iPhoneLock rất hay

ngoisaole

em cũng đã coi trên diễn đàn mình hình như chưa có mục này nên em mạnh dạn post thử. nếu đã có rùi thì mấy anh xóa dùm em lun nha.
em xin giới thiệu một chút về mẹo vặt này . đây chỉ là một số tùy chỉnh nhỏ trên file iphonelock.ini . tuy nhỏ nhưng em thấy rất hiệu dụng đặc biệt đôi với anh em nào mới xài iphonelock
- công dụng :
+tự khởi động khóa iphonelock khi chúng ta bật nguồn lên mà không cần phần mền hổ trợ. rất tốt và nhanh chóng em đã test thử và thành công hoàn toàn.
+nó có khả năng lấy ảnh của themes để làm hình nền cho khóa . ta chỉ cần mở file đính kèm và chỉnh sửa 1 tí là được. nếu bạn nào muốn lấy hình trong themes làm hình nền thì tìm dòng UseThemeBackground=0ta chỉ cần thay số không = 1 là được . lưu ý ta còn có thể tuy chỉnh một số cái trong này nửa . ví dụ như thời gian khóa , độ sáng màn hình...v...v
-cách dung thì hết sức đơn giản chỉ cần copy file đính kèm ve bỏ vao X\shared\iphonelock là được và các bạn thử khởi động lại chờ khoảng 20s sau la sẽ thấy kết quả hihi ( với X là nơi bạn cài phần mền (thường thì mình thấy cài vào ổ đĩa D )
còn đây la ý nghĩa của file iphonelock.ini ( mình tham khảo của bác ....gì đó ko nhớ rõ tên ) giờ tổng hợp lun chop các bác dễ dàng chỉnh sửa
iPhoneLock]
AutoStartOnBoot=0 ---> Tự chạy Ct khi phone khởi động (1 là có hiệu lực)
StartOnBackground=1 ---> cái này bằng "1" thì AutoStartOnBoot mới có hiệu lực khi enable
idleTimeOut=15 ---> Autolock sau x giây, bao gồm thời gian AnimOnExitSpeed (tính bằng giây)
ScreenBackground=
UseThemeBackground=0
AnimOnExitSpeed=5 ---> Thời gian Unlock, tính từ lúc slide tới khi màn hình hiện ra (tính bằng giây)
SliderMoveCenterPos=0
ShowBatteryLevel=1 ---> Hiện % pin còn (0: disable; 1: enable)
TimeToDisplayOffAfterLock=3 ---> x giây sau khi lock, màn hình đen thui
ScreenBrightnesAfterLock=30 ---> độ sáng của màn hình sau khi lock (%) khác với backlight trong Đt, đừng lầm lẫn
TurnOnDisplayOnTouch=1 ---> làm sáng màn hình bằng cách chạm lên màn hình cảm ứng
UsePowerSaving=1 ---> tiết kiệm pin (chẳng bik đúng không nữa)
HiddenTaskMode=0 ---> Làm ẩn Ct trong task menu, nên để cái này là "0" để disable nó
SystemTaskMode=1
ScreenActiveOnMobiReader=1
ScreenActiveOnCorePlayer=1
NotLockOnMobiReader=1
NotLockOnCorePlayer=1
LockOnlyOnStandByOrGDesk=0

[LockedKeys] ----> mấy cái này để ngăn chặn việc trong lúc khóa... mình bấm lung tung...
LockVolume=1 --> không chỉnh volume
LockPlayStop=1 --> kô play/stop trên Walkman
LockWalkman=1 --> ngăn cho chạy walkman
LockJog=1 --> Khóa để khi xoay jogdial thì không sáng màn hình (hình như thế, hehe
các bạn dùng rồi thì cho mình biết kết quả nha. nếu thấy hiệu quả thì thanks mình cái để cổ vũ tinh thần

download iphonelock.ini

Chỉnh sửa cuối:

rokky

ủa bác ngoisaole. Vụ này có người đã đề cập đến vụ này nhiều rồi mà....:-??. dù sao cũng thanks ngoisaole

ngoisaole

ủa bác ngoisaole. Vụ này có người đã đề cập đến vụ này nhiều rồi mà....:-??. dù sao cũng thanks ngoisaole

vậy à tại mình cũng thường xuyên coi trên diễn đàn nhưng không thấy nên mình mới post lên.nếu đã có thì mấy bác trong BDH se xóa í mà hihi

sonsbv

vậy à tại mình cũng thường xuyên coi trên diễn đàn nhưng không thấy nên mình mới post lên.nếu đã có thì mấy bác trong BDH se xóa í mà hihi

Đâu phải ai cũng biết đâu. Thank cho bạn cái nhé.

vuongtrungduong

đã đề cập nhiều nhưng ko phải ai cũng biết,ngoisaole chia sẻ kiến thức của mình như vậy là rất đáng cổ vũ,cảm ơn bạn nhé!

ngoisaole

anh em thật tình cảm.thanks hết anh em . mà cái này nó chỉ nhận hình thứ 2 trong theme làm hình nền thôi. mà em lại muốn nó lấy hinh ở ngoài màn hình làm hình nền kia. anh em nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo và mong các bác pro phát triển thêm nữa:p