• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MICROSOFT WINDOWS 7 ULTIMATE RTM WITH SP1 X64/X86

Status
Không mở trả lời sau này.

AndyCuong

Supper Moderators
MICROSOFT Windows 7 ULTIMATE RTM With SP1 X64/X86

Windows 7 SP1 RTM (tên mã 7601.17514.101119-1850) sẽ bao gồm RemoteFX, giúp người điều khiển máy tính từ xa có thể trải nghiệm giao diện đồ họa 3D
Theo thử nghiệm, sau khi cài Windows 7 SP1 RTM, tốc độ khởi động và hiệu năng của Windows 7 sẽ được cải thiện đáng kể.

soul_of_thedevil

MOD ơi , DOW bản ULTIMATE này về thì làm thế nào để khi cài nó cho mình chọn các bản starter , HOME , home premium , pro , ULTIMate như đĩa cài bt ạ ??? MOD có thể trích link TORRENT ra để bọn em leech sang link thường ko ??? nếu trích đk thì DOW bằng IDM cho tiện ^^

MOD ơi , DOW bản ULTIMATE này về thì làm thế nào để khi cài nó cho mình chọn các bản starter , HOME , home premium , pro , ULTIMate như đĩa cài bt ạ ??? MOD có thể trích link TORRENT ra để bọn em leech sang link thường ko ??? nếu trích đk thì DOW bằng IDM cho tiện ^^
Đơn giải thôi mà bạn...:p Edition Configuration File (ei.cfg) là tập tin chỉ định phiên bản Windows nào sẽ được cài đặt, nó nằm trong thư mục \source trong đĩa CD (hoặc file ISO) cài đặt Windows. Và nếu không tìm thấy tập tin này, quá trình cài đặt Windows sẽ xuất hiện hộp thoại để bạn chọn cài đặt một trong 5 phiên bản Windows. Vậy bạn chỉ cần xóa tập tin ei.cfg đi là xong, cách nhanh nhất để xóa tập tin này ra khỏi một file ISO cài đặt Windows 7 đó là sử dụng công cụ Eicfg Removal Utility (tải ở file đính kèm). Sau khi tải về bạn giải nén và chạy tập tin eicfg_remover.exe, cửa sổ hiện ra bạn chọn file ISO của Windows 7 rồi bấm OK là xong, khi nào có hộp thoại Error với dòng thông báo ei.cfg removed là xong...:D Khi cài đặt file ISO này bạn sẽ thấy nó hiện ra các phiên bản cho bạn chọn y như cài từ đĩa DVD...>:)

soul_of_thedevil

Đơn giải thôi mà bạn...:p Edition Configuration File (ei.cfg) là tập tin chỉ định phiên bản Windows nào sẽ được cài đặt, nó nằm trong thư mục \source trong đĩa CD (hoặc file ISO) cài đặt Windows. Và nếu không tìm thấy tập tin này, quá trình cài đặt Windows sẽ xuất hiện hộp thoại để bạn chọn cài đặt một trong 5 phiên bản Windows. Vậy bạn chỉ cần xóa tập tin ei.cfg đi là xong, cách nhanh nhất để xóa tập tin này ra khỏi một file ISO cài đặt Windows 7 đó là sử dụng công cụ Eicfg Removal Utility (tải ở file đính kèm). Sau khi tải về bạn giải nén và chạy tập tin eicfg_remover.exe, cửa sổ hiện ra bạn chọn file ISO của Windows 7 rồi bấm OK là xong, khi nào có hộp thoại Error với dòng thông báo ei.cfg removed là xong...:D Khi cài đặt file ISO này bạn sẽ thấy nó hiện ra các phiên bản cho bạn chọn y như cài từ đĩa DVD...>:)

hì hì hì !!! thanks các anh !!! em xin bổ sung 1 cách khác là có thể dùng các SOFT quản lý file nén ( nếu có SOFT ISO file manager thì càng ngon ) như WINRAR , WINZIP , 7ZIP ... mở file ISO ra rùi xoá file config vẫn ok ^^

soul_of_thedevil

xem ra anh em có vẻ lạnh nhạt với bản SP1-RTM này nhỉ !!! có lẽ 1 phần vì bản này chỉ có 1 file ISO gần 2,4GB nên anh em lười dow à ??? em đang UP file lên MF cho dễ dow nhé , sáng mai chắc là sẽ có thui ^^!

Đúng là ngại download thật, chờ link Mediafire của bạn vậy...:p Download Mediafire bằng IDM là quá đỉnh rồi..\-/

LRA

Lí do cũng đơn giản thôi.
  • Thông thường, 1 file SP tầm vài trăm MB, down về rồi chạy là xong. Đằng này nguyên cả 1 file ISO, lại phải mất công cài lại Wins từ đầu --> lười.
  • Ở các trang web IT khác, và ngay cả Micro$oft, cũng chưa thấy cung cấp bản SP (chỉ thông báo là sẽ xuất hiện trong nửa đầu năm 2011) --> bản Wins này có khả năng là do dân mạng tự bào chế, hoặc là nguồn rò rỉ ở đâu đó. Mấy bản Wins chế dùng phiêu lắm.
  • Wins 7 tính cho đến hiện tại vẫn chưa có vấn đề gì.
Vì vậy, cứ từ từ mà đợi.

NhatToai

Super V.I.P
Đúng là ngại download thật, chờ link Mediafire của bạn vậy...:p Download Mediafire bằng IDM là quá đỉnh rồi..\-/

Mình thấy kéo torent là an toàn nhất,các file dung lượng lớn hiếm khi bị hỏng.Thông thường cắt file rồi upload lên hay gây lỗi do quá trình nén,up,down....
Vả lại thời gian qua kéo toren khá nhanh,cứ bỏ đó nó kéo vài h là xong,chả cần canh với ngọ gì cả ;;)
Lúc trước mình down cả 2 bản cho nó kéo từ đêm tới sáng là xong.
Hổm giờ bận quá chưa cài vào máy nghịch thử(ghi ra đĩa cả rồi),để từ từ rãnh sẽ cài lại xem sao.

Mình thấy kéo torent là an toàn nhất,các file dung lượng lớn hiếm khi bị hỏng.Thông thường cắt file rồi upload lên hay gây lỗi do quá trình nén,up,down....
Vả lại thời gian qua kéo toren khá nhanh,cứ bỏ đó nó kéo vài h là xong,chả cần canh với ngọ gì cả ;;)
Hổm giờ bận quá chưa cài vào máy nghịch thử,để từ từ rãnh sẽ cài lại xem sao.
Anh đã cài bản này chưa anh Toại? Em không ngại download mà bản đang dùng vẫn khá ổn định nên lười nghịch bản khác...:p Mà anh dùng BitTorrent để kéo hả?

soul_of_thedevil

?????????????

uhm !!! e cũng thấy thêd , nếu có LINK MF thì dow tiện hơn mà save file để lưu trữ online cũng đơn giản mà tiện lợi an toàn hơn rất nhiều

Lí do cũng đơn giản thôi.

• Thông thường, 1 file SP tầm vài trăm MB, down về rồi chạy là xong. Đằng này nguyên cả 1 file ISO, lại phải mất công cài lại Wins từ đầu --> lười.
  • Ở các trang web IT khác, và ngay cả Micro$oft, cũng chưa thấy cung cấp bản SP (chỉ thông báo là sẽ xuất hiện trong nửa đầu năm 2011) --> bản Wins này có khả năng là do dân mạng tự bào chế, hoặc là nguồn rò rỉ ở đâu đó. Mấy bản Wins chế dùng phiêu lắm.
  • Wins 7 tính cho đến hiện tại vẫn chưa có vấn đề gì.

Vì vậy, cứ từ từ mà đợi.

- bạn nói cũng có cái lý của bạn nhưng riêng vs bản thân mình thì thấy dùng bản SP1 RTM này rất hay , việc cài thì ai cũng hiểu tác động của việc cứ cài vào rồi lại gỡ ra nó như thế nào rùi !!!
- việc cài WIN7 thúc tế pi h rất dễ, nhanh , công cụ vô cùng đơn giản ( chỉ cần file ISO WIN7 SP1 RTM và công cụ HIREN'S BOOT có MINI XP )
nếu cài thẳng trên HDD
- nghi vấn về nguồn của bản RTM này thì là do bạn thôi ^^! tin thì cài , ko tin thì thui , chả ai khuyến khích hay ép buộc j cả
Vả lại thời gian qua kéo toren khá nhanh,cứ bỏ đó nó kéo vài h là xong,chả cần canh với ngọ gì cả
Hổm giờ bận quá chưa cài vào máy nghịch thử(ghi ra đĩa cả rồi),để từ từ rãnh sẽ cài lại xem sao.

hihihi , đấy là anh có thời gian và khả năng kéo chứ đa phần anh em đều nhận xét là xài IDM kéo link MF phổ thông hơn ạ ^^

Anh đã cài bản này chưa anh Toại? Em không ngại download mà bản đang dùng vẫn khá ổn định nên lười nghịch bản khác...:p Mà anh dùng BitTorrent để kéo hả?

bản này mượt hơn hẳn đó >:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)

Đúng đó, mình có cần ghi ra đĩa đâu, toàn dùng Mini XP fomat ổ C rồi cài từ file ISO trên ổ cứng thôi....:p Nếu không có đĩa Mini XP thì dùng USB cài...;;) Bao giờ down về cài thử xem sao, thấy quảng cáo ác quá...>:)

soul_of_thedevil

Đúng đó, mình có cần ghi ra đĩa đâu, toàn dùng Mini XP fomat ổ C rồi cài từ file ISO trên ổ cứng thôi....:p Nếu không có đĩa Mini XP thì dùng USB cài...;;) Bao giờ down về cài thử xem sao, thấy quảng cáo ác quá...>:)

MOD có biết cách nào cài XP3 từ HDD ko ạ ??? em đang định cài XP3 nhưng chả có USB lẫn ổ đĩa j cả huhuhuhu
hihihi !!! có link MF rùi nhé , các PRO up LINK lên đầu cho anh em dễ DOW, link đây [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?d132id7pjtxi5[/DOWNLOAD]

jonyhoanganh

Vừa tải bản torent 64bit về dùng.
Nhận xét chung là khá mượt mà, khởi động nhanh hơn bản win 7
Up cái hình cho anh em thưởng thức:

jonyhoanganh

Gặp một số lỗi các bác à. Vào 1 số trang web không hiểu sao nó bị co lại. Dùng trình duyệt nào cũng vậy.

Gặp một số lỗi các bác à. Vào 1 số trang web không hiểu sao nó bị co lại. Dùng trình duyệt nào cũng vậy.
Mình đang dùng bản 32 bit và dùng trình duyệt FireFox để duyệt web nhưng chưa gặp lỗi như của bạn...

jonyhoanganh

kipkip

MD5

Các đại ka cho em xin cái MD5 hay SHA với chứ lỡ đang cài mà nửa đường đứt gánh thì :ar!

AndyCuong

Supper Moderators
Các đại ka cho em xin cái MD5 hay SHA với chứ lỡ đang cài mà nửa đường đứt gánh thì :ar!

bản này mình download về cài bình thường nhé bạn , không cần MD5

Status
Không mở trả lời sau này.