• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MiniHexer: một công cụ việt hóa nữa cho v2

hihoha

Well-Known Member
MiniHexer

MiniHexer là một công cụ chỉnh sửa mã hex đơn giản gọn nhẹ thêm một sự lựa chọn cho những ai thích việt hóa. ;;)
Pm cho phép thêm bớt byte dễ dàng,chỉnh sửa những từ giống nhau chỉ với một lần dịch,lấp kín một khoảng mã hex bị thừa khi dịch...
Anh em tự khám phá thêm nhe:p

gmuu

Bạn có thể hướng dẫn từ từ ko? Mình cũng có hứng thú VH nhưng ko biết mả Hex là như thế nào? Và muốn việt hóa bằng mã Hex thì phải làm như thế nào? Thanks!

hihoha

Well-Known Member
Bạn có thể hướng dẫn từ từ ko? Mình cũng có hứng thú VH nhưng ko biết mả Hex là như thế nào? Và muốn việt hóa bằng mã Hex thì phải làm như thế nào? Thanks!

Những pm mà ngôn ngữ có trong rsc,app.class,py,...thì bạn nên dùng siêu dịch cho dễ dàng.:D
Còn nếu ngôn ngữ nằm ở những tệp mà siêu dịch ko mở được hoặc không tìm thấy một số từ cần dịch mà rõ ràng từ đó có trong pm thì hãy nghĩ đến mã hex.Với hex này thì hơi khó xử lý nên hướng dẫn thì quả là khoai với mình:p
Chủ yếu tự ngâp cứu rồi ngộ ra thui>:)>:)

NGUYENTRANDUNG

Những pm mà ngôn ngữ có trong rsc,app.class,py,...thì bạn nên dùng siêu dịch cho dễ dàng.:D
Còn nếu ngôn ngữ nằm ở những tệp mà siêu dịch ko mở được hoặc không tìm thấy một số từ cần dịch mà rõ ràng từ đó có trong pm thì hãy nghĩ đến mã hex.Với hex này thì hơi khó xử lý nên hướng dẫn thì quả là khoai với mình:p
Chủ yếu tự ngâp cứu rồi ngộ ra thui>:)>:)

Siêu dịch là ứng dụng edit mã hex. có tệp nào không mở được bạn? Nhiều bạn dùng siêu dịch bấy lâu mà chưa biết hết tính năng của nó thật quá phí rồi đó:D Mobihex 0.99 fixed của fann95 hơn siêu dịch gấp bội lần nhưng thua sieu dịch chỉ ở e32dbm

Chỉnh sửa cuối:

hihoha

Well-Known Member
Siêu dịch là ứng dụng edit mã hex. có tệp nào không mở được bạn? Nhiều bạn dùng siêu dịch bấy lâu mà chưa biết hết tính năng của nó thật quá phí rồi đó:D Mobihex 0.99 fixed của fann95 hơn siêu dịch gấp bội lần nhưng thua sieu dịch chỉ ở e32dbm

Ý mình mở ở đây là khả năng sửa văn bản,xuất danh sách chuỗi của SD.Chứ dùng SD dịch mà sửa hex thì không linh hoạt bằng thằng này và Mobihex.
Với lại còn tùy cảm nhận của mỗi người thôi:D

vohoangminh

Sao cài cái này xong mở lên thì giao diện là nhưng sọc trắng đen k hà.làm sao mà dịch các pác.e xài con 6600.python đủ bộ rùi.!??

hihoha

Well-Known Member
Sao cài cái này xong mở lên thì giao diện là nhưng sọc trắng đen k hà.làm sao mà dịch các pác.e xài con 6600.python đủ bộ rùi.!??

Lips python thì ko biết thế nào là đủ bạn ah.Mình chỉ biết khuyên bạn tìm lại bộ lips phù hợp thôi,nên tổng hợp lại từ nhiều nguồn.Pm này vẫn chạy tốt ha:D

Tìm Fonts đa ngôn ngữ có tiếng Trung mà cài vào là hết sọc trắng đen. Chắc chắn máy bạn hiện tại chỉ có 1 Fonts tiếng Việt

hihoha

Well-Known Member
Tìm Fonts đa ngôn ngữ có tiếng Trung mà cài vào là hết sọc trắng đen. Chắc chắn máy bạn hiện tại chỉ có 1 Fonts tiếng Việt

Máy mình ko dùng fonts đa ngôn ngữ vẫn chạy được:D

vohoangminh

k các pác ạ.winfile,mobihex vẫn chạy ngon mà.font cũng đủ cả rùi.sọc ở đây là phần hiện lên mã hex ấy,chứ chữ vẫn hiện tốt.là phần khoanh đỏ đó các pác!!k phải 1 hàng mà là cả màng hình!!

Chỉnh sửa cuối:

hihoha

Well-Known Member
k các pác ạ.winfile,mobihex vẫn chạy ngon mà.font cũng đủ cả rùi.sọc ở đây là phần hiện lên mã hex ấy,chứ chữ vẫn hiện tốt.là phần khoanh đỏ đó các pác!!k phải 1 hàng mà là cả màng hình!!

chàj,thật khó hiểu.Tiếc là mình hông có 6600 để test.Chắc nó xung khắc gì đó chứ cái screenshot đó từ máy mình cho thấy vẫn ổn mà:D

n2ln2l

Còn nhiều Tiếng Chi quá nên một số chổ không hiểu. Mong bạn sẽ sớm khắc phục nhé.

hihoha

Well-Known Member
Còn nhiều Tiếng Chi quá nên một số chổ không hiểu. Mong bạn sẽ sớm khắc phục nhé.

Còn một số Tiếng Chi khi mở tệp đó không thể dịch được bạn ah.Và chỗ đó cũng không nhiều và quan trọng đâu nhé :(
Nếu bạn đã từng việt hóa thì chắc bạn sẽ hiểu không phải tất cả đều có thể dịch được :D

n2ln2l

Bị thế này đây các pác xem dùm em!!

Của mình rất ổn nhé (Bạn xem hình dưới)

Còn một số Tiếng Chi khi mở tệp đó không thể dịch được bạn ah.Và chỗ đó cũng không nhiều và quan trọng đâu nhé :(
Nếu bạn đã từng việt hóa thì chắc bạn sẽ hiểu không phải tất cả đều có thể dịch được :D

Mình đã dịch xong mấy chỗ Tiếng China đó rồi nhưng không đóng gói vì đây là phần mềm bạn dịch vả lại tớ muốn up một phần mềm do mình dịch hoàn toàn cơ _Chảnh không_ :D:D:D:D:D.
Nhờ bạn đóng gói rồi up lại nhé.:D

hihoha

Well-Known Member
Của mình rất ổn nhé (Bạn xem hình dưới)

Mình đã dịch xong mấy chỗ Tiếng China đó rồi nhưng không đóng gói vì đây là phần mềm bạn dịch vả lại tớ muốn up một phần mềm do mình dịch hoàn toàn cơ _Chảnh không_ :D:D:D:D:D.
Nhờ bạn đóng gói rồi up lại nhé.:D

Chắc pro dịch cả ở trong powlite_fmm.pyc đúng không.Tệp đó là cái lip của pm này nên mình không giám động vô vì sợ làm sai đi những tính năng của pm
Vì có lần làm với 1 pm sửa ảnh bị lỗi tùm lum nên không muốn lặp lại sai lầm:)
Thanks

tuyetha

Hai bạn hihoha và n2ln2l hay thật,rất ít gặp.Tranh luận kô hề cự cãi,bù đắp thiếu sót cho nhau rất vô tư.Mình chưa dùng pm này bao giờ,nhưng bây giờ phải tét thử thôi.
Rất vui nếu được học hỏi thêm từ 2 bạn.
P/s :bạn đóng gói lại và sửa chưa bạn

hihoha

Well-Known Member
Hai bạn hihoha và n2ln2l hay thật,rất ít gặp.Tranh luận kô hề cự cãi,bù đắp thiếu sót cho nhau rất vô tư.Mình chưa dùng pm này bao giờ,nhưng bây giờ phải tét thử thôi.
Rất vui nếu được học hỏi thêm từ 2 bạn.
P/s :bạn đóng gói lại và sửa chưa bạn

Chuyện nhỏ hơn cả con thỏ ai lại to tiếng :p.Bàn bạc để học hỏi thui:D

P/s:Ai thích đóng gói lại và sửa có thể tự xử.Vì theo mình để vậy ổn rồi,đủ để xài,tránh can thiệp sâu.

Chỉnh sửa cuối: