• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Minilyrics- Tự động dò tìm lời bài hát trên PPC

hongkien89

Minilyrics là chương trình rất hữu ích cho những bạn muốn tìm lời những bài hát trên PPC của bạn. Khi bật minilyrics lên,cho phát một bài hát, lập tức Minilyrics sẽ tìm lời bài hát đó cho bạn. Bạn chỉ phải chờ đợi trong khoảng thời gian vài giây, sau khi ấn ok để tải về. Yêu cầu PPC của bạn phải cài GPRS,hoặc qua wifi
Nếu không có điều kiện dùng GPRS hay wifi bạn có thể download file có đuôi *.lrc hoặc *,txt sau đó copy vào PPC hoặc vào thẻ nhớ. Để chương trình hiển thị lyric bài hát bạn cần,bạn vào lyrics/open lyrics... chọn lyric muốn hiển thị rồi OK. Bạn cũng có thể dùng minilyrics bản cho PC, mặc định chương trình sẽ lưu lời bài hát ở đường dẫn: C:\lyrics sau đó copy vào PPC của bạn>>:D
Một số tính năng chính:
Tự động hiển thị lời bài hát cho bài hát yêu thích của bạn
· Không bao giờ hết hạn dùng thử
· Giao diện tuyệt dẹp giống như WMP( Bạn có thể thay đổi)
· Hiển thị các bài hát Tiếng Việt
· Trình diễn giống Karaoke
LINK: http://www.crintsoft.com/dl.htm
Mọi người thấy hay thì ấn thanks mình nhé!

Chỉnh sửa cuối:

minhcanvao

Minilyrics là chương trình rất hữu ích cho những bạn muốn tìm lời những bài hát trên PPC của bạn. Khi bật minilyrics lên,cho phát một bài hát, lập tức Minilyrics sẽ tìm lời bài hát đó cho bạn. Bạn chỉ phải chờ đợi trong khoảng thời gian vài giây, sau khi ấn ok để tải về. Yêu cầu PPC của bạn phải cài GPRS,hoặc qua wifi
Nếu không có điều kiện dùng GPRS hay wifi bạn có thể download file có đuôi *.lrc hoặc *,txt sau đó copy vào PPC hoặc vào thẻ nhớ. Để chương trình hiển thị lyric bài hát bạn cần,bạn vào lyrics/open lyrics... chọn lyric muốn hiển thị rồi OK. Bạn cũng có thể dùng minilyrics bản cho PC, mặc định chương trình sẽ lưu lời bài hát ở đường dẫn: C:\lyrics sau đó copy vào PPC của bạn>>:D
Một số tính năng chính:
Tự động hiển thị lời bài hát cho bài hát yêu thích của bạn
· Không bao giờ hết hạn dùng thử
· Giao diện tuyệt dẹp giống như WMP( Bạn có thể thay đổi)
· Hiển thị các bài hát Tiếng Việt
· Trình diễn giống Karaoke
LINK: http://www.crintsoft.com/dl.htm

lại thêm 1 phần mềm hay,mỗi tội nó không tích hợp vào trong window media luôn để cho dễ dùng mà phải dùng phần mềm của nó thì nó mới bật thêm lyrics lên,nói chung là dùng được nhưng bản hương dẫn đăng ký kèm theo của bạn thì hơi khó để phát hiện ra >:)... >:) của nó đấy,nên mình kèm theo lại bản hướng dẫn đăng ký cho mọi người có thể dùng dễ dàng hơn,còn hướng dẫn sử dụng thì ở trên cũng đã nói rồi nên mình miễn bàn luận gì thêm(nhớ ấn nút thank ở dưới nữa nhé)

Chỉnh sửa cuối:

baby1982

Nếu soft này có thể thay đổi cách open bài hát tại thư mục con thì hay hơn. Cứ phải chọn bài hát tại thư mục gốc rất phiền phức (y như mặc định của PPC). Hok lẽ mỗi khi muốn use, phải chép bài hát đó ra thư mục gốc (1000 bài chắc bỏ soft luôn). Quá phiền phức. Ai có thể thay đổi được điều này hok? Khổ..... Soft này thuộc dạng quý hiếm đấy.

Chỉnh sửa cuối:

ghone1990

Soft này hay lắm nghen.Mình dùng hoài không chán.Nghêu ngao hát suốt ngày.Mỗi tội là không ai Mod cái skin cho nút nó to ra chứ skin mặc định hoặc down thêm về nút bấm đều bé xíu.Phải dùng soft Zoomer mỗi lần ấn.Hic mà tay mình bé chứ có to tát j đâu cho cam.Mod nào hảo tâm làm cái skin đi

trson2001

Vấn đề skin là không thể

Cái này dở ở chỗ không ai có thể làm skin cho màn hình WVGA, cho nên màn hình từ 4.3 inchs trở nên thì các nút bấm quá nhỏ, nên không sử dụng được. Đành bỏ như bỏ con vợ giỏi nhưng tệ về hình thức