• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MiniServer UIQ3 - Tải file từ máy tính về điện thoại qua wifi đây.

syvn7154

Dạ, em lấy từ trang http://my-symbian.com
Các bác chịu khó đọc tiếng Anh vậy nhé.:D

MiniServer is a little utility that helps you access your PC files from a web browser through WI-FI without installing anything, without cable, bluetooth or infrared. Just drop MiniServer.exe in a directory and run it to publish it's contents through a web-page. Then open a web browser on your mobile, iphone, internet tablet and download files from your PC.

Em đã test trên P990i đàng hoàng.Tải về DT khá nhanh.
Link down ở đây các bác nhé.

http://my-symbian.com/uiq3/software/applications.php?fldAuto=206&faq=28

Hoặc là các bác down ở dưới, của bác tinh_la_gi cho nhanh nhé.
Cám ơn bác tinh_la_gi đã up lên diễn đàn.
Đây là phần mềm FREE, các bác cứ tự nhiên.

Từ xưa tới giờ toàn chôm của các bác về xài.Bây giờ em mới có cơ hội đền đáp tí.
Có gì sơ xuất mong các bác bỏ qua cho.

Chỉnh sửa cuối:

chauhiep123

vào link ko biết donw chỗ nào luôn,bạn nào úp dùm lên đây đi,post bài sơ sài quá

tinh_la_gi

Administrator
vào link ko biết donw chỗ nào luôn,bạn nào úp dùm lên đây đi,post bài sơ sài quá
Up trong bài thứ 2 gòi mà ....trước đó 4p lận đấy !!!

shadow141206

Ct hay lắm, mình chờ cái này lâu lắm rồi, nợ bạn cú thanks nhé. À, cái này là bản full hay trial vậy bạn ;;)

Posted via Mobile Device

bigtiger0905

thế cai này dt nào có wifi đều xài được hết hả, mình xài n81 8gb có wifi nhưng mà sao không có cách nào vô được hết vậy, ai biết chỉ mình nhanh nhanh nha, cái cáp USb nó bị sao ý, đang cần tải files gấp. mình thấy cái này nên nghĩ vậy
Mã:
http://www.ipmart-forum.it/showthread.php?p=446785

bigtiger0905

vậy còn cách nào xài qua wifi được nữa không, mỗi lần truyền bằng cáp hay bằng sóng blue thì rất chậm mà lại bất tiện nữa.xài cái như trên cho nó tiện.nhưng mà N95 cũng đâu fair UIQ nhưng mà cái ông nước ngoài ở trên đã test được đấy thôi nên em mới nghĩ hễ "dế" nào thu được sóng thì cũng có thể trans được thôi.
em dùng cái lap share đường truyền internet bằng ad-hoc cũng ok mà, anh em nào biết trans data từ lap wa N81 8gb thì chỉ mình với nha

newcomer01

MiniServer V0.43 là chương trình cho phép bạn upload/download files từ cell phone tới máy tính hoặc và ngược lại thông qua kết nối wifi.

Miniserver phải chạy trên computer/laptop và nó sẽ trở thành 1 file server thông qua HTTP protocol (sử dụng port 80). Hướng dẫn cách dùng:

1. Bạn phải có AP, computer/laptop có wifi, và dĩ nhiên 1 UIQ phone (có wifi nhé)

2. Chạy file miniserver.exe trên computer/laptop, bạn có thể test xem miniserver có chạy ok không = cách click vào test with browser.

3. Bạn cứ ngõ url mà bạn vừa test với browser ở trên vào web của UIQ phone (dĩ nhiên bạn phải kết nối UIQ phone tới AP trước khi mở web)

Chú ý:

1.Bạn có thể thay port number nếu port HTTP mặc định 80 trên computer đã dùng thành bất kỳ port nào mà available trên computer, cũng vậy bạn có thể thêm folder nào trên computer mà bạn muốn trao đổi file với phone

2. Nếu bạn biết cách NAT port trên ADSL modem và biết đăng ký 1 free domain thì miniserver sẽ trở thành 1 public FTP server để bạn có thể upload/download files từ UIQ phone mọi lúc mọi nơi.

N12345

chương trình này rất hay nhưng mình ko biết sử dụng như thế nào giá mà hướng dẫn kỹ một chút thì tốt quá

lungtung

Bạn nào đã dùng thành công thì làm ơn post hướng dẫn sử dụng lên cho mình với. Làm ơn nói chi tiết từng bước 1 ( nếu có thể) xin cảm ơn nhiều