• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MIUI mới cho HD2

để mình test xem .top của lang thang nhiều quá rồi . đọc mọi xong loạn hết. không biết chỏn cái nào nữa. hot

langthang262

Cảm giác của mình là MIUI 2.3.4a nhanh và mượt hơn 1.7.8.

Bản gốc, chưa mod gì, không theme, không lockscreen và bỏ đi nhiều tính năng mới so với 1.7.8 nên sẽ nhẹ hơn.
Nhưng mình thích thêm cái mới, chứ ổn định mãi mà không có gì thay đổi thì không hay lắm

manhktqd

Active Member
Bản gốc, chưa mod gì, không theme, không lockscreen và bỏ đi nhiều tính năng mới so với 1.7.8 nên sẽ nhẹ hơn.
Nhưng mình thích thêm cái mới, chứ ổn định mãi mà không có gì thay đổi thì không hay lắm
Hi, nhưng thêm nhiều quá rồi sẽ đến ngày mệt mỏi bác ạ. Rồi cuối cùng cũng như con tàu, cũng phải tìm bến đỗ thôi bác ạ.
Đây là ý kiến riêng của mình thôi nhé.

langthang262

Hi, nhưng thêm nhiều quá rồi sẽ đến ngày mệt mỏi bác ạ. Rồi cuối cùng cũng như con tàu, cũng phải tìm bến đỗ thôi bác ạ.

Cũng tuỳ sở thích của từng người, mình sẽ build 1 bản dựa trên bản này cho mọi người dùng.

ngocgioi1986

Dạo này đi đâu cung thấy ROM MIUI, mình thấy ROM cug bt thôi mà nhỉ, sao ko dùng mấy bản sense 3 và built cho nó ngon nhỉ?
Thấy ROM MIUI nhiều quá rồi.

langthang262

Dạo này đi đâu cung thấy ROM MIUI, mình thấy ROM cug bt thôi mà nhỉ, sao ko dùng mấy bản sense 3 và built cho nó ngon nhỉ?
Thấy ROM MIUI nhiều quá rồi.

Sense 3 chưa có kernel và driver hỗ trợ hoàn chỉnh nên chưa thể fix hết lỗi được. Bạn dùng bản Pyramid của bác dungphp cũng tốt rồ mà. Còn bản MIUI do được support liên tục và cũng có nhiều người dùng nên ra thường xuyên cũng là bình thường mà.
Bạn dùng hay không là tuỳ bạn.
Thanks
P/s: Bạn chủ topic cập nhật bài một giới thiệu đầy đủ và kèm thêm đánh giá nhé.

Azzura

Sense 3 chưa có kernel và driver hỗ trợ hoàn chỉnh nên chưa thể fix hết lỗi được. Bạn dùng bản Pyramid của bác dungphp cũng tốt rồ mà. Còn bản MIUI do được support liên tục và cũng có nhiều người dùng nên ra thường xuyên cũng là bình thường mà.
Bạn dùng hay không là tuỳ bạn.
Thanks
P/s: Bạn chủ topic cập nhật bài một giới thiệu đầy đủ và kèm thêm đánh giá nhé.

Bác langthang làm 1 bản rom MIUI mới đi bác, sau khi thử tất cả các thể loại rom em quyết định dừng lại ở MIUI :D
Có lẽ em HD2 chỉ hợp với MIUI thôi :)
Nhanh, mượt, ổn định :D

langthang262

Bác langthang làm 1 bản rom MIUI mới đi bác, sau khi thử tất cả các thể loại rom em quyết định dừng lại ở MIUI :D
Có lẽ em HD2 chỉ hợp với MIUI thôi :)
Nhanh, mượt, ổn định :D

Làm rùi còn gì nữa, trong Topic của mình ấy, bản Stable

tuaneti

Chuẩn đấy bác ạ. Cái Con tàu của mình nó đã dừng lại ở ngày còn dùng Milestone. Up hoài đến mệt mỏi đến lúc chỉ cần một bạn Nhanh, Nhẹ, Mượt, ổn định, Để đạt được những tiêu chí này thì Rom Ginger là đạt. Còn lại nhưng rom của DHD, MIUI thì hợp với những bro thích đẹp, thích nhiều tính năng.... Còn với mình cứ nặng, không mượt là mình không chơi cho dù đẹp đến mấy ! :D