• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MMap bản 1.1 đã có rồi các bác

Chung_tuhinh

Mừng quá :D
Trưa nay có tin nhắn từ số 8222 thông báo đã có bản 1.1 tại trang chủ http://mapvn.net
Tức tốc OL và load về máy :D
Các bác tải bản 1.1 tại link này:
http://mapvn.net/dl/1.1.zip

Cái này có một số thay đổi (bước đầu mới thấy thế đã)
- Có lựa chọn các gói ngôn ngữ khác nhau
- Icon đc thay mới

Son_Do

Well-Known Member
Theo mình, nếu bạn nào đang dùng bản 1.0.(3) "lâu dài" thì không nên up lên bản 1.1 này vì mình thấy nó còn một số lỗi như không chạy lộ trình cũng như không hiện chi tiết lộ trình. Mình mới thử trên P9, không hiểu do tác giả hạn chế chức năng hay bị lỗi nữa?

nguyendoanto

II
Theo mình, nếu bạn nào đang dùng bản 1.0.(3) "lâu dài" thì không nên up lên bản 1.1 này vì mình thấy nó còn một số lỗi như không chạy lộ trình cũng như không hiện chi tiết lộ trình. Mình mới thử trên P9, không hiểu do tác giả hạn chế chức năng hay bị lỗi nữa?
nhưng bản 1.03 sắp hết hạn rồi

Posted via Mobile Device

Chung_tuhinh

Cơ mà :))
1.0.3 hết hạn vào 1/7 rồi bro ơi :))
Cái này còn lỗi là không hiển thị lộ trình

doananhtai

Như vậy là MMap vẫn còn phát triển
Do vậy "Người Việt Nam tôn trọng người Việt Nam", mình sẽ không đụng đến MMap nữa.

Nhưng nói rõ cho các bạn biết là:

- MMap 1.1 này thua MMap 1.0.3 vì bỏ mất phần hiển thị lộ trình.
- MMap 1.1 chỉ chạy được có tổng cộng 12 lần.
7 lần đầu bình thường..
Lần thứ 8,9,10,11 sẽ hiện menu "kích hoạt" yêu cầu bạn gởi tin nhắn 15.000 để lấy mã kích hoạt. (và vẫn cho bạn xài bình thường)
Lần thứ 12 là bắt buộc bạn phải nhập mã kích hoạt nếu muốn xài tiếp.

Song, Nếu bạn muốn tiếp tục xài thử, bạn hãy uninstall và install lại (hoặc cài đè và chọn không lưu lại dữ liệu cũ) để xài thử tiếp 12 lần nữa.

:))

Chung_tuhinh

Như vậy là MMap vẫn còn phát triển
Do vậy "Người Việt Nam tôn trọng người Việt Nam", mình sẽ không đụng đến MMap nữa.

Nhưng nói rõ cho các bạn biết là:

- MMap 1.1 này thua MMap 1.0.3 vì bỏ mất phần hiển thị lộ trình.
- MMap 1.1 chỉ chạy được có tổng cộng 12 lần.
7 lần đầu bình thường..
Lần thứ 8,9,10,11 sẽ hiện menu "kích hoạt" yêu cầu bạn gởi tin nhắn 15.000 để lấy mã kích hoạt. (và vẫn cho bạn xài bình thường)
Lần thứ 12 là bắt buộc bạn phải nhập mã kích hoạt nếu muốn xài tiếp.

Song, Nếu bạn muốn tiếp tục xài thử, bạn hãy uninstall và install lại (hoặc cài đè và chọn không lưu lại dữ liệu cũ) để xài thử tiếp 12 lần nữa.

:))
Tếu thật :))
Giờ không lẽ em chỉnh lùi thời gian hệ thống lại để xài 1.03 à ?
Thôi thì bác thương thì thương cho trót, bác làm cái gì đó đi :D
(Cái này lưu hành nội bộ nha bác >:))

nguyendoanto

Tếu thật :))
Giờ không lẽ em chỉnh lùi thời gian hệ thống lại để xài 1.03 à ?
Thôi thì bác thương thì thương cho trót, bác làm cái gì đó đi :D
(Cái này lưu hành nội bộ nha bác >:))
nhiều người xin quá mà mod ko chịu chia sẻ, hic đành bỏ ra 15000 dùng bản chính thức vậy

Posted via Mobile Device

huynhminhhung

trước đây mình dùng bản 1.03 nay mình cài bản 1.1 này , mật khẩu đăng nhập của mình đã bỏ quên mất . đăng kí lại thì nó bảo số máy này đã đăng kí....
giờ mình muốn lấy lại mật khẩu thì phải làm sao ? bác nào biết chỉ dùm cảm ơn

Chung_tuhinh

trước đây mình dùng bản 1.03 nay mình cài bản 1.1 này , mật khẩu đăng nhập của mình đã bỏ quên mất . đăng kí lại thì nó bảo số máy này đã đăng kí....
giờ mình muốn lấy lại mật khẩu thì phải làm sao ? bác nào biết chỉ dùm cảm ơn
Account của bạn là: 849xxxxxxxx (số ĐT của bạn)
Mật khẩu là 123

titanlys

cho e xin ý kiến 1 chút nha....bác Tài lập 1 cái khác đi hay là dùng cách này đó khắc phục để mọi người trên PDA này được dùng MMap nữa chứ nhju khj nhjn lại thj cảm thấy tủi thân cho dòng máy UIQ này quá ah hjc....lưu hành nội bộ thj chỉ cung cấp key hay là ji đó cho những ai tham gia hoạt động của diễn đàn nhju 1 chút là được ah....mong bác Tài nghĩ lại hjc

thaiminh40

Mua key cũng không thành vấn đề nhưng thấy nói V1.1 không bằng v1.03 thì còn phải suy nghĩ lại. Nói chung là nếu phải mất tiền mua thì phải mua cái xứng đáng chứ :D

fantomat2005

nếu bản quyền là 15k thì em ủng hộ nhưng đúng là chất lượng phải tốt thì mới ok,phải được update phiên bản sau, chứ mất 15k chỉ được 1 bản dùng còn lỗi thì chịu. Chắc phải đợi bản 1.2 mất

levuphong

mình thì mới cái 1.1 thấy cảm ưng ko nhạy nên chuyển về 1.03 rồi :)

quang2001

nếu bản quyền là 15k thì em ủng hộ nhưng đúng là chất lượng phải tốt thì mới ok,phải được update phiên bản sau, chứ mất 15k chỉ được 1 bản dùng còn lỗi thì chịu. Chắc phải đợi bản 1.2 mất

Kể cả bản 1.03 nó cũng chỉ cho mình đi vào đường một chiều luôn, hôm đi đường theo hướng dẫn của PM này may mà để ý không thì lại phải mời chú CA uống nước.:(:(

doananhtai

Kể cả bản 1.03 nó cũng chỉ cho mình đi vào đường một chiều luôn, hôm đi đường theo hướng dẫn của PM này may mà để ý không thì lại phải mời chú CA uống nước.:(:(

Tại sao mình thử thì 1.03 vẫn biết đường một chiều mà...?

Hay là con đường của bạn trên bản đồ chưa được định nghĩa là một chiều
(nếu đã được đinh nghĩa là đường một chiều thì con đường có mũi tên chỉ chiều của con đường).
Nếu đúng là chưa được định nghĩa một chiều, thì bạn nêu tên đường đi và chiều của nó... mình có thể sửa lại file bản đồ cho nó thành một chiều.:D:D

(1.03 tuy là bản demo nhưng hoàn hảo hơn hẳn bản full kể cả bản 1.1.2 hiện nay luôn - có thể kết luận là 1.03 "lâu dài" chính là bản FULL thật sự.)

quang2001

Tại sao mình thử thì 1.03 vẫn biết đường một chiều mà...?

Hay là con đường của bạn trên bản đồ chưa được định nghĩa là một chiều
(nếu đã được đinh nghĩa là đường một chiều thì con đường có mũi tên chỉ chiều của con đường).
Nếu đúng là chưa được định nghĩa một chiều, thì bạn nêu tên đường đi và chiều của nó... mình có thể sửa lại file bản đồ cho nó thành một chiều.:D:D

(1.03 tuy là bản demo nhưng hoàn hảo hơn hẳn bản full kể cả bản 1.1.2 hiện nay luôn - có thể kết luận là 1.03 "lâu dài" chính là bản FULL thật sự.)

Đúng như bác nói nó chưa được định nghĩa là đường một chiều, đây là tên hai đoạn đường bị lỗi trên: Đường Lê Duẩn TP Hà Nội đoạn từ ngã tư Nguyễn Thái Học và Lê Duẩn đến Ngã tư Khâm Thiên và Lê Duẩn, Hiện tại là một chiều đi từ Nguyễn Thái Học xuống Khâm Thiên. Phố Phan Bội Châu TP HN từ ngã tư Hàng Bông và Phan Bội Châu đến ngã tư Hai Bà Trưng và Phan Bội Châu, là đường một chiều đi từ Hàng Bông xuống Phan Bội Châu, hai đoạn này là đường một chiều từ lâu rồi. Với tình hình hiện nay các bác ý phân lại luồng giao thông như thế này thì dữ liệu bản đồ chắc phải cập nhật hàng ngày mất.:)

doananhtai

Đúng như bác nói nó chưa được định nghĩa là đường một chiều, đây là tên hai đoạn đường bị lỗi trên: Đường Lê Duẩn TP Hà Nội đoạn từ ngã tư Nguyễn Thái Học và Lê Duẩn đến Ngã tư Khâm Thiên và Lê Duẩn, Hiện tại là một chiều đi từ Nguyễn Thái Học xuống Khâm Thiên. Phố Phan Bội Châu TP HN từ ngã tư Hàng Bông và Phan Bội Châu đến ngã tư Hai Bà Trưng và Phan Bội Châu, là đường một chiều đi từ Hàng Bông xuống Phan Bội Châu, hai đoạn này là đường một chiều từ lâu rồi. Với tình hình hiện nay các bác ý phân lại luồng giao thông như thế này thì dữ liệu bản đồ chắc phải cập nhật hàng ngày mất.:)

Theo Google Maps mình chỉnh Lê Duẩn 1 chiều từ Nguyễn Thái Học đến Trần Nhân Tông.

Còn Đường Phan Bội Châu thì Google maps không có một chiều nên không biết có đúng không (không dám sửa). Bạn ở Hà Nội xin Confirm lại một lần nữa và thật chính xác từ đâu đến đâu nhen

:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

quang2001

Theo Google Maps mình chỉnh Lê Duẩn 1 chiều từ Nguyễn Thái Học đến Trần Nhân Tông.

Còn Đường Phan Bội Châu thì Google maps không có một chiều nên không biết có đúng không (không dám sửa). Bạn ở Hà Nội xin Confirm lại một lần nữa và thật chính xác từ đâu đến đâu nhen

:D:D:D

Cám ơn bác Tài, đoạn từ ngã tư Tràng Thi đến ngã tư Hai Bà Trưng là một chiều trên Google map có thể hiện và thực tế đúng như vậy ( Xin lỗi bác hôm trước chẳng hiểu sao nhầm Phan Bội Châu lại giao nhau với Hàng Bông chứ ). Hiện tại Đường Lê Duẩn chỉ một chiều từ ngã tư Nguyễn Thái Học, Lê Duẩn đến ngã tư Khâm Thiên, Nguyễn Thượng Hiền thôi các đoạn còn lại thì lúc các bác ý để một chiều lúc thì hai chiều, lúc nào các bác ý thay đổi lại phải làm phiền bác Tài rồi. Nếu không phiền, bác có thể hướng dẫn cho cách chỉnh sửa được thì hay quá, để còn chạy đua với các bác phân luồng giao thông:))

SE990i

Bác ơi cái MMap này phải mua KK à,sao ko dùng cái Gôgle map nhẻ

duchan2020

Mình dùng bản v1.03 nhưng 1/07 hết hạn rồi, các bác cho biết làm sao dùng tiếp được vậy?
Thanks