• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile.Dream.Works.Lament.Island.v1.01 (game 3D phiêu lưu mạo hiểm > 25M)

nguyenpa

Super V.I.P
Mobile.Dream.Works.Lament.Island

Game thể loại phiêu lưu mạo hiểm, ầm thanh hay hình ảnh 3D, khà hấp dẫn.

Cách cài đặt:

1. Down game về giả nén ta có 2 files:

+ Mobile.Dream.Works.Lament.Island.v1.01.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.sis
+ Thư mục SIMLIFE

. Signsis files Mobile.Dream.Works.Lament.Island.v1.01.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.sis cài vào thẻ hay ổ cứng.

. Chép thư mục SIMLIFE vào thẻ :D

Hổ trợ các dòng máy:
* LG JoY
* LG KS10
* LG KT610
* Nokia 3250 XpressMusic
* Nokia 5500 Sport
* Nokia 5700 XpressMusic
* Nokia 6110 Navigator
* Nokia 6120 Classic
* Nokia 6121
* Nokia 6210
* Nokia 6210 Navigator
* Nokia 6220
* Nokia 6290
* Nokia E50
* Nokia E51
* Nokia E51 Camera-Free
* Nokia E60
* Nokia E61
* Nokia E61i
* Nokia E62
* Nokia E65
* Nokia E70
* Nokia E90
* Nokia N71
* Nokia N73
* Nokia N73 Music Edition
* Nokia N73 Special Edition
* Nokia N75
* Nokia N76
* Nokia N77
* Nokia N78
* Nokia N80
* Nokia N80 Internet Edition
* Nokia N81
* Nokia N81 8GB
* Nokia N82
* Nokia N82 Black Edition
* Nokia N91
* Nokia N91 8GB
* Nokia N92
* Nokia N93
* Nokia N93 Golf Edition
* Nokia N93i
* Nokia N95
* Nokia N95 American Edition
* Nokia N95 8GB
* Nokia N96
* Samsung G810
* Samsung i400
* Samsung i450
* Samsung i458
* Samsung i550
* Samsung i560
* Samsung i570

[HIDE="thank"]link 1: http://www.driveway.com/qcnze59546
link 2: http://depositfiles.com/files/2020830
link 3: http://www.megaupload.com/?d=N93A
link 4: http://www.filefactory.com/file/840f1f/[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

zhongyong

bạn ơi cho tớ hỏi.tớ giải nén ra ma không thấy 1 file ấy đâu cả..........toàn thấy duôi zip thôi..không thấy đuôi sis

hau_noel

bạn ơi cho tớ hỏi.tớ giải nén ra ma không thấy 1 file ấy đâu cả..........toàn thấy duôi zip thôi..không thấy đuôi sis

Làm thế này nhé! Bạn tạo 1 thư mục xài tạm. Xong extract file download về vào đó! Nó có 5 file zip bạn extract từng file zip này vào thư mục vừa tạo luôn! Xong chạy extract file bin-4731.rar -> bạn sẽ thấy 1 file .sis và 1 file data.zip trong data.zip chứa thư mục cần chép vào thẻ đó! Thử xem sao nha!

huavinh

Banned
ai biết cách chơi games này hướng dẫn cho anh em đi với . đi lòng vòng mà ko qua nổi mê cung .tới chỗ bức tường 12 cái lỗ ném 1 viên bi vào mà nó chả mở ra .games này hay mà khó chơi wa' anh em nào cũng đang chơi mách tí kinh nghiệm nha .thanks nhiều

huavinh

Banned
bạn lấy chìa khóa mở của ra vào phòng bạn tìm được 1 chìa khóa và 1 cay đinh bạn ghép 2 cái lại sẽ mở được cửa qua phòng tiếp theo. rồi ko biết nữa nguyen cứu tiếp

tal0v3t

mình cũng chịu..đến chỗ 6+6=12 lỗ..mà mình thì chi có 2viên đá :-?? làm sao bây h :( ức chế quá

cuti468

Đoạn đó có 8 lỗ thôi chứ lấy đâu ra 12 lỗ các bác. Cái cửa Dragon Screen đi đến đó tôi cũng bó tay. Hai viên Stone ball (1 vàng, 1 trắng), theo ý mình hiểu chắc người chơi sẽ để 2 stone ball đó theo 1 vị trí nào đó. Mà làm thế này ngoài phương pháp dò tìm từng vị trí thì chẳng còn cách nào. Hicc :-?? . Bác nào tìm được vị trí đặt Stone ball để mở được cửa thì share cho anh em nhé. =D>

cuti468

Có 2 tin 1 tin vui và 1 tin buồn muốn báo cho anh em đã cài và chơi trò Lament Island v1.01.
Tin vui: Tôi đã tìm ra cách qua bài có cánh của Dragon Screen (bài có 2 viên Stone ball và cánh cửa có 8 cái lỗ đó), đa phân anh em đi đến đây là tịt :-/, mình đã tìm ra cách. Các bác để ý đi đến cái nhà thuốc nơi lấy được thuốc chống độc và Stone ball màu vàng, trong đó có 4 tấm kính chiếu ánh nắng mặt trời các bác đưa tâm Film ra soi sẽ thấy cách đặt Stone Ball trên cánh cửa 8 lỗ thế nào. Xin các bác cho 1 tràng pháo tay =D>
Tin buồn: Sau khi mất bao nhiêu công sức tìm cách để mở được cánh cửa hy vọng tiếp tục được phiêu lưu bị dập tắt. Hiccc :(( , đó là sau khi mở cánh cửa được thì nó hiện lên dòng chữ Free Try Ends to vật, hóa ra chỉ là bàn chơi thử. Lúc đầu chơi không để ý ở ngoài Menu chính có chữ Activtion :-?? . Muốn chơi được bản Full ae phải bỏ ra 19,99 $ nhé. Hơi chát. :(
PS: Mong các bác tìm xem có bản full không nhé chia sẻ cho anh em.
Nếu các bác thấy bài này đọc được thì Thanks cho tôi 1 cái nhé. Cảm ơn ae đã đọc bài

MinhThang

Manager
Có 2 tin 1 tin vui và 1 tin buồn muốn báo cho anh em đã cài và chơi trò Lament Island v1.01.
Tin vui: Tôi đã tìm ra cách qua bài có cánh của Dragon Screen (bài có 2 viên Stone ball và cánh cửa có 8 cái lỗ đó), đa phân anh em đi đến đây là tịt :-/, mình đã tìm ra cách. Các bác để ý đi đến cái nhà thuốc nơi lấy được thuốc chống độc và Stone ball màu vàng, trong đó có 4 tấm kính chiếu ánh nắng mặt trời các bác đưa tâm Film ra soi sẽ thấy cách đặt Stone Ball trên cánh cửa 8 lỗ thế nào. Xin các bác cho 1 tràng pháo tay =D>
Tin buồn: Sau khi mất bao nhiêu công sức tìm cách để mở được cánh cửa hy vọng tiếp tục được phiêu lưu bị dập tắt. Hiccc :(( , đó là sau khi mở cánh cửa được thì nó hiện lên dòng chữ Free Try Ends to vật, hóa ra chỉ là bàn chơi thử. Lúc đầu chơi không để ý ở ngoài Menu chính có chữ Activtion :-?? . Muốn chơi được bản Full ae phải bỏ ra 19,99 $ nhé. Hơi chát. :(
Nếu các bác thấy bài này đọc được thì Thanks cho tôi 1 cái nhé. Cảm ơn ae đã đọc bài

Tóm lại là buồn nhiều hơn vui rồi vậy mình cũng phải từ giã game này tối nay cũng sẽ mở cánh cửa mà bạn chỉ xong là remove là vừa.

huavinh

Banned

như thế này thì phải giã từ rồi ,nhưng dù sao cảm ơn bạn nhiều mình đang đau đầu về cách cửa ,qua được cũng là 1 tin vui

huavinh

Banned
thuốt giải độc nằm ỏ chõ nào nhỉ , khi lấy trái banh thứ 2 mình bị trung độc máu xanh lè mà ko biết thuốt giải ở đâu.

tal0v3t

nhặt mấy cây thuốc ở dưới đất đó bạn..rồi use chúng là đc..trong fòng thuốc đoá

tal0v3t

có tin kực buồn cho các mem đã remove game này khỏi điện thoại đây :)) ...em đã đăng kí được active code của trò này rồi...bản của em đang cài có code cho bất kì imei nào cũng là 0000 ...mà chẳng cần biết là số gì..cứ điền đủ 4 số vào là xog =)) sướng quá..các bác cứ thử đi..mở ra và điền 4 số bất kì là được >:)

nhưng em chưa qua đc cửa 8 lỗ quái quỷ kiểu j kả..ai giúp em đi :(( em soi tấm fim chỉ thấy hình Phật tổ thôi..có thấy cách đặt ball kiểu gì đâu :-?? đặt viên nào trước viên xanh hay nâu hả zời kay quá đi giúp em với huhu

cuti468

Bạn sai rồi bạn bấm bất kỳ số nào cũng được chứ không nhất thiết là 0000, nó đều báo là Active Successfully. Bác Minhthang 200679 đã qua được cửa chưa,qua được thì bác thoát ra ngoài rồi Active key vào nếu thấy báo Active Successfully thì ok rồi tiếp tục chơi thôi.=D> Còn bác huavinh lá cây giải độc năm ở 2 ô cỏ màu xanh nằm ngay phía sau cho bác soi tấm film đó.
Bài viết trên tôi đã hướng dẫn cách soi tâm phim để tìm cách qua cửa rồi, tôi nói cách lắp vị trí 2 viến Stone Ball cho các bác cũng được nhưng thế có vẻ không thú vị lắm. Tôi nghĩ bạn nên cố gắng thì khi thành công mới thấy thú vị. Còn nếu chỉ cần muốn qua cửa đó thì tôi sẽ hướng dẫn bạn cách đặt vị trí của 2 Stone ball đó. Ok
Anh em ta lại tiếp tục chơi nào, có phần nào khó lại lên diễn đàn chia sẻ. Thanks các bác đã đọc bài ;;)

Chỉnh sửa cuối:

tal0v3t

thì tui cũng bảo là điền 4 số bất kì mà:-??..bác ko thank thỳ thôiX-(..còn bảo tôi sai rồi.:(..buồn quá :(( tình hình là qua đc cửa rồi=))..bật mí là viên ngọc xanh đặt ở lỗ thứ 2 từ trên xuống bên trái nhé..còn viên nâu các pác tự mò :D vậy mới vui....nhưng hy vọng vừa nhen nhóm thì lại bị vụt tắt :Dkhi gặp phải cái puzzle :(( xếp hình để mở cửa...vẫn chưa qua được đây..buồn quá :(

cuti468

Hee, tôi cũng đang tắc ở chỗ ô chữ Sudoku đây :( . Anh em chúng ta đành tiếp tục mày mò vậy. Thường thì muốn xếp được ô này tôi nghĩ chắc người chơi phải tìm được hình vẽ về ô sếp hình này thì mới qua được chứ nhỉ. Giống bài sếp Stone Ball ở của Dragon Screen đó, cũng có tấm Film để nhìn cách sếp 2 viên Stone Ball chứ nhỉ. :-? Chứ cứ sếp mò thì bao giờ mới ra. :-?? . Nào bắt đầu mò thôi các bác. Bác nào mò ra thì share nhé. =D> . Lâu lắm mới kiếm được trò "khoai" để chơi.

tal0v3t

tui nghĩ là dựa theo đường viền của mỗi viên đá đó để xếp..còn hình thì chưa nhìn thây bao h cả :(