• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobilhex_0.99_fix Việt hóa

anhtamhcm

Phần mềm chuyên Việt hóa các ứng dụng cho Mobile

Hướng dẫn Việt hóa bằng hình ảnh Ở ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Không còn kiên nhẫn với N-Gay nữa rồi>:) Bây giờ Vokhanhyen là vô địch thiên hạ về N-Gay:D

bản này có nhanh hơn bản 1.01 không anhtam ? em dl bản 1.01 về dùng khi mở tật tin .rsc trên 4k thì thấy rất lâu mới hiện tài nguyên và những tật tin .rsc khoảng trên 10k là ko thấy nó hiện tài nguyên ra

anhtamhcm

bản này có nhanh hơn bản 1.01 không anhtam ? em dl bản 1.01 về dùng khi mở tật tin .rsc trên 4k thì thấy rất lâu mới hiện tài nguyên và những tật tin .rsc khoảng trên 10k là ko thấy nó hiện tài nguyên ra

phần mềm FreeRSC v1.01 và v1.03 chỉ dựa trên mã nguồn của tác giả by Fann95 mà tạo ra
Bản này có tên là MobilHEX v0.99 Fix là cực Hot thời điểm này nhé, nếu Việt hóa thì dùng em này là chuẩn nhất hiện nay, vì có thể chơi luôn EXE, APP...>:)

TruBic

Well-Known Member
phần mềm FreeRSC v1.01 và v1.03 chỉ dựa trên mã nguồn của tác giả by Fann95 mà tạo ra
Bản này có tên là MobilHEX v0.99 Fix là mới nhất thời điểm này nhé, nếu Việt hóa thì dùng cái này là chuẩn nhất hiện nay, vì có thể chơi luôn EXE, APP...>:)

em cảm ơn anhtam nhiều để em sài rồi ý kiến sau chúc anhtam 1 ngày vui vẻ

TruBic

Well-Known Member
anhtam oi làm thế nào để mở ra cửa sổ như hình số 3 anh pots thế?

anhtamhcm

Hướng dẫn Việt hóa bằng hình ảnh với MobilHex v0.99 Fix

Chú ý:

Làm theo số thứ tự

Đối với RSC:

Đầu tiên vào Tùy chọn>>Nhập nhanh: Mở

Hình 1 - Mở tập tin
Hình 2 - Chọn tệp RSC cần Việt hóa
Hình 3 - Sau khi mở >> Bấm phím số 5
Hình 4 - Danh sách chuỗi RSC (Đến đây các bạn biết phải làm gì rồi) :))
Trong danh sách chuỗi RSC có thể xuất ra tệp txt bằng cách bấm phím số 2
Khi đã Việt hóa xong muốn lưu thì bấm Thoát trở ra như hình 5

Hình 5 - Bấm vào Trình đơn
Hình 6 - Lưu sửa đổi (Muốn đặt tên gì tùy bạn)

Sau khi lưu thành công các bạn dùng quản lý File bất kỳ vào ứng dụng vừa Việt hóa sẽ thấy ngay tệp mình vừ đặt tên>> Lúc này chỉ việc Rename lại là xong, nên Move tệp gốc lưu vào nơi khác.

Đối với EXE, APP,...:

Hình 7 - Plugins
Hình 8 - Đánh dấu chọn vào EXE_TOOL >> Về lại màn hình chính
Hình 9 - Chọn mở tệp EXE hoặc APP >> Thực hiện giống như tệp RSC ở trên.

Lưu ý:
Không mở được tệp EXE, APP có kích thước lớn. Chỉ có thể đọc được danh sách chuỗi là Tiếng Anh và Nga, nếu đã Việt hóa EXE, APP khi vào lại sẽ không hiển thị như ban đầu:D

Chỉnh sửa cuối:

hungphutho

Thank pac nhé
Oh mà sao trước khi tôi viết lại phải đồng ý với quy đinh của forum nhỉ, cái này mới heng :D

jimmi_qyu

Khi vào ứng dụng đã có hướng dẫn tất cả rồi đó. Sau khi mở RSC muốn hiện như hình 3 thì bấm phím số 5 đợi chút xíu là xong.
Tự nghiên cứu đi, tiếng Việt mà còn hỏi>:)

Bạn ấn phím 5 sẽ hiện ra cửa sổ nhưu hình 3 của anhtam đấy.Chúc thành công

vokhanhyen

Không còn kiên nhẫn với N-Gay nữa rồi>:) Bây giờ Vokhanhyen là vô địch thiên hạ về N-Gay:D
Posted via Mobile Device
Sao a nój vậy.Ai mà không biết anh là đỉnh cao về ngage.E vẫn bjết a còn quan tâm nhiều đến ngage mà.Thật ra có điều kiện sắm 1 con v2 sang pda tung hoành thì hay biết mấy.Căn bản có mỗi con ngage nên sang bên PDA gọi là dạo mát.Chán ghê.Dùng pocket Pda không khoáj bằng symbian.Kakaka

JokerB

Thế dùng v3 có khoái hơn v2 k T_T đang khoái 1 con v3 mà k biết em nào chuẩn nhất của v3 mà sài :"(

hoanghuy16vn

Anh Tám ơi em dịch trong app thì có 1 điều là bị giới hạn ký tự. Ví dụ Exit dịch xong chỉ hiện là thoá. Có cách nào để dịch app không bị giới hạn ký tự không. Cảm ơn anh nhiều!!!

vokhanhyen

Posted via Mobile Device
sac.E thấy thằng bạn E dùng.Nhìn thấy nó tối tân lắm mà.E nghĩ nó thuộc loại 3rd chứ.Sao lại s40 đc

anhtamhcm

Anh Tám ơi em dịch trong app thì có 1 điều là bị giới hạn ký tự. Ví dụ Exit dịch xong chỉ hiện là thoá. Có cách nào để dịch app không bị giới hạn ký tự không. Cảm ơn anh nhiều!!!

Trong App, Exe, Dll... chưa mở rộng được với MobilHex đâu>> Chữ Exit Việt thành Đóng đi.>:) Đợi sau này tác giả nâng cấp đi

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
sac.E thấy thằng bạn E dùng.Nhìn thấy nó tối tân lắm mà.E nghĩ nó thuộc loại 3rd chứ.Sao lại s40 đc

Chắc chắn là S40 ko cần bàn cãi gì thêm! Đừng nhìn bề ngoài, tham khảo thêm thông tin là bạn biết ngay chứ gì :)

jimmi_qyu

Vấn đề ở mục app nên dịch theo kiểu nào tiệng nhất mà nghĩa của từ gần gióng nhau là ok ah.Ngoài ra có thể viết tắt cũng được.
Thewo kinh nghiệm mình thì nếu dịch vượt quá ký tự sẽ bị lỗi out đấy bạn ah