• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobipocket Reader Full All S60 (Reader - Desktop - Từ Điển)

hbinhlove2003

Mobipocket Reader Full All S60 (Reader - Desktop - Từ Điển)

Mobipocket Reader 5.3
Mobile Reader - Desktop Reader- Từ Điển
Đọc truyện dạng .PRC

(Cài trên Mobile)

Đọc truyện với màn hình đứng (Portrait) hoặc ngang (Landscape).
(Nokia E50, E61, E62, N71 không hỗ trợ đọc màn hình ngang).

Hướng dẫn: Cài Mobipocket Reader vào máy, chép các file truyện và từ điển (.PRC) vào thư mục C:\eBooks. Nếu có sử dụng từ điển thì bạn nhớ vào Options > Settings > Dictionary > Chọn bộ từ điển tương ứng.

Trong lúc đọc truyện hay văn bản, muốn tra cứu từ nào thì bấm Options > Selection Mode > Lookup > chương trình sẽ tự động select từng từ cho ta tra cứu (xem hình).

Hỗ trợ:

Hỗ trợ S60v3: Nokia 3250, Nokia 5500, Nokia E50, Nokia E60, Nokia E61, Nokia E62, Nokia E70, Nokia N71, Nokia N72, Nokia N73, Nokia N75, Nokia N76, Nokia N91, Nokia N92, Nokia N93, Nokia N93i, Nokia N95.

Nokia Series 60v2: Nokia 3230, Nokia 6260, Nokia 6620, Nokia 6630, Nokia 6670, Nokia 6680, Nokia 6681, Nokia 6682, Nokia 7610, Nokia N70, Nokia N72, Nokia N90, Panasonic X700, Panasonic X800, Samsung SGH-Z600, Samsung SGH-Z720, Samsung SGH-Z730.

Nokia S60v1: Nokia 3600, Nokia 3620, Nokia 3650, Nokia 3660, Nokia 6600, Nokia 7650, Nokia N-Gage, Nokia N-Gage QD, Siemens SX1, Sendo X.

Nokia Series 80 2nd edition: Nokia 9300, Nokia 9300i, Nokia 9500.
Nokia Series 80 1st edition: Nokia 9210, Nokia 9290.
Nokia Series 90: Nokia 7710.
UIQ 3: Sony Ericsson M600, Sony Ericsson P990, Sony Ericsson W950
UIQ 2: Sony Ericsson P800, Sony Ericsson P900, Sony Ericsson P910, Motorola A920, Motorola A925, Motorola A1000, Motorola M1000, BenQ P30, Arima U300, Arima U308.
Psion (Epoc R3-R5).

[hide]

Mobipocket Reader 5.3 S60v1
Mobipocket Reader 5.3 S60v2
Mobipocket Reader 5.3 S60v3

(Download file cài của các dòng máy khác tại đây: HERE)

Các bộ từ điển:[/hide]​

Chỉnh sửa cuối:

caubevodanh76

bạn có thể up link trong thời gian sớm nhất được ko ?? mình đang cần cái này quá... cố gắng nhé :D

caubevodanh76

hic lại mất công down gigaget về nữa :) , nhưng ko sao, sao Vip ko up lên host khác đi, cho tiện và dễ down hơn ...

hbinhlove2003

Cài đặt chương trình
  1. Đầu tiên bạn cần kết nối điện thoại với máy tính bằng cổng USB.
  2. Download chương trình Mobipocket Reader cho Windows tại đây.
  3. Nhấp đôi vào file download trên để tiến hành cài đặt chương trình.
  4. Sau khi cài đặt xong, bạn chạy Mobipocket Reader trên Windows. Mobipocket Reader sẽ tự động phát hiện thiết bị di động và hỏi bạn có muốn cài MobiPocket Reader cho điện thoại này hay không? Bạn chọn Yes và chờ Mobipocket Reader tự download và cài đặt cho điện thoại. (Lưu ý là trước đó bạn đã cài đặt ứng dụng Desktop Manager (PC Suite, Sony Ericsson PC Suite) cho Windows để Windows có thể giao tiếp với điện thoại).
Chuyển eBook (PRC) từ Windows sang điện thoại
  1. Đầu tiên bạn cần kết nối điện thoại với máy tính bằng cổng USB.
  2. Với các file eBook (.prc) đã sẳn sàng, bạn chỉ cần nhấp đôi vào nó để mở nó ra với Mobipocket Reader.
  3. Sau khi eBook được mở ra với

losaka

trời không pác nào up lai data mấy quyển từ điển dùm em.nhân tiện pác hbinhlove2003 có phần từ điển Việt Hoa không cho em xin. MOng pác up lên mấy cái data từ điển dum em cái. CHờ pác hằng ngày

losaka

Vậy pác gửi cho em bản Viêt-Anh và Anh việt cho em được kô, em cũng cần lắm , nếu có thời gian pác up 2 bản này trước dùm em nha.

Kojiro

Super V.I.P
Vậy pác gửi cho em bản Viêt-Anh và Anh việt cho em được kô, em cũng cần lắm , nếu có thời gian pác up 2 bản này trước dùm em nha.

Bài 1 trang 1 đó bạn! Đọc kỹ trước khi đề nghị cái gì nhé!

losaka

ặc, em biết nhưng links download file từ điển Anh việt và Việt anh. Em nhấn vào download nhưng nó hiện ra như thế này nè: "
The requested URL was not found on this server. The link on the referring page seems to be wrong or outdated. Please inform the author of that page about the error.

If you think this is a server error, please contact the webmaster.

"
thử hỏi sao em load, vì thế pác nào đã load data việt anh và anh việt share cho em cái links để em load với.

losaka

Hi pác
em cũng dùng fastget để load nhưng wesite ko thể vào được, lúc đầu em cũng nghĩ là nó quá tải, em chuyển sang đêm để load, nhưng website ko vào được pác ah.
Nếu có thể pác share qua email cho em được không? Em cũng cần lắm, vì chổ của em hay cúp điện lắm, em đang cần để dịch vài quyển sách.
Thân

thsweetgirl

Bạn ơi, có thể cho mình xin may cai link của từ điển được không? (Pháp Việt , Việt Pháp, Anh Việt, Việt Anh ) Mấy linhk trên mình không vào được..Mình cần gấp quá!!! Thanksssss

hbinhlove2003

link data từ điển đang có vấn đề mình đang Reupload lại cho các bạn đây, cái này ko có Tiếng Hoa bạn à.