• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobiTV của Viettel lê lết trên 5800

sphinx

Không biết có bác nào bị như em ko :(
Tình hình là dạo này em không thể xem nổi TV nữa rồi, hình nó cứ nhòe nhoẹt, vỡ nát hết cả ra. Bác nào dùng 5800 ở Hà nội confirm lại dùm em xem tại máy hay tại mạng với :(
Em đã thử cả ở Lương Định Của (nhà), Hồng Mai (cty), Vĩnh Tuy....

galabuon

đăng ký 3g chưa? trước mình xem youtube trên gprs mà còn xem dc mà

sphinx

đăng ký 3g chưa? trước mình xem youtube trên gprs mà còn xem dc mà

Gần đây mình đã chuyển luôn sang chế độ UMTS vì sóng 3G viettel ở HN rất mạnh. Vào mạng luôn là 3.5G, nhưng TV thì vẫn cứ lê lết :((

d3ad

Do mạng đó bạn, lúc đau` thì chat lượng tot lam, ve sau thì lag khỏi đỡ

loveforever1410

Bạn ơi phải đăng ký gói Mobile TV mới xem được ah?Mất 35k/tháng mà xem free có 10h thế thì đắt quá.Có cách nào xem free ko?

galabuon

gì chứ xem tv vẫn còn là xa xỉ quá nhỉ : hao tiền ko nói, mà hao pin, coi dc bao nhiêu đâu

Khoaaa

lâu lâu nó bị thế đấy bạn ơi hôm sau là hết ah, mình bị hoài Có thế mà cũng lập topic

sphinx

lâu lâu nó bị thế đấy bạn ơi hôm sau là hết ah, mình bị hoài Có thế mà cũng lập topic

Cái lâu lâu của bạn là bao lâu??? Tôi thì gần 2 tuần rồi và chưa bao giờ xem nét đc bạn ạ.

Posted via Mobile Device

Kenji1992

Bạn ơi phải đăng ký gói Mobile TV mới xem được ah?Mất 35k/tháng mà xem free có 10h thế thì đắt quá.Có cách nào xem free ko?
tháng 1 thì giảm 50 % cước đăng ký nha bạn tức là còn 17,5k thôi
Cái lâu lâu của bạn là bao lâu??? Tôi thì gần 2 tuần rồi và chưa bao giờ xem nét đc bạn ạ.
mình vẫn test bt mà bạn , đâu có bị giật đâu .

sphinx

mình vẫn test bt mà bạn , đâu có bị giật đâu .

Mình hỏi các bạn dùng 3G ở Hà nội, nếu bạn ở Đà Nẵng thì không so sánh được thì có thể đường truyền mỗi nơi mỗi khác.

vutaikt

đó là do mạng 3g của viettel chưa ổn đinh đấy bạn
mình ở hải phòng cũng phủ sóng 3g hết rồi(tuy là thử nghiệm)
hj vọng vài hôm nữa mạng sẽ khác

your_rules

Mình thấy từ khi có 3G, nhu cầu sử dụng chỉ có video call và Internet thôi chứ vụ TV này thấy chẳng cần thiết, có đi đâu thường xuyên và có cần gì đâu mà phải xem TV trên mobile, coi vừa tốn tiền mà chất lượng chẵng ra sao

dxpro1991

Thứ 1: mình Test ko giật bạn nhé, xem kênh iTV nhanh vèo vèo
Thứ 2: Viettel mới phủ sóng 3G cho 38 tỉnh thành
Thứ 3: Mobile TV là dịch vụ 3G, không phải dành riêng cho 5800, size hình là SD, độ phân giải 320x240, để tất cả các đt 3G loại khác vẫn xem đc

Vậy nhé :))

clarkht

Anh em nào đã sử dụng 3G ko biết có ai gặp trường hợp như mình không nữa. Mình dùng mạng mobi. ĐK 3G sử dụng nên đã nt hủy dịch vụ GPRS cho đỡ tốn. Ai ngờ vào 1 buổi sáng thức dậy kiểm tra tài khoản thì....còn 0 đồng. Ko hiểu lý do vì sao nên gọi lên tổng đài hỏi thì họ bảo.. SẼ CHUYỂN VẤN ĐỀ NÀY CHO BÊN LIÊN QUAN,BAO GIỜ ĐC THÌ GỌI. Hix. Biết đến bao giờ mới đc đây.Hix. Còn cái vụ 3G của Viettel nữa. Hồi thử nghiệm 3G nó nt bao thử nghiệm dich vụ 3G của nó 1 tháng. dùng xong ko thik nên đã HUY. Thế mà tháng sau bị trừ 40k. Hỏi tổng đài thì bảo anh đã huy 3G nhưng các gói cước GTGT trong dich vụ 3G vẫn còn hiệu lực nên trừ tiền. Pó tay. Lúc ĐK 3G thì nó bảo muốn hủy thì sọan tin OFF gửi 161 là xong. Thế mà lại mọc thêm bao nhiêu thứ. Làm người dùng ỨC CHẾ quá

ducngotnmt

Nói chung mạng 3G ở VN mình còn nhiều vấn đề cần bàn lắm, mình cũng giống như bạn ở trên. Đã nhắn tin hủy rôi mà đầu tháng vẫn bị trừ tiền bình thường.

linh2911

3G của Viettel thì HN, DNG hay HCM đều như nhau cả thôi mà. Còn cái vụ xem MobiTV thì tùy từng nơi, cái chính là chỗ bạn có nhiều người dùng 3G cùng một lúc hay không thôi.

Kenji1992

mình test rất kỉ từ khi đọc đc topic này , máy mình xem hok bị giật tí nào , trơn tru .

cot

vịt teo ở HN có vẻ teo hơn trong SG nhỉ:p trong này mạng chạy vù vù :x