• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD CHẤT LƯỢNG CAMERA, VIDEO VÀ TĂNG ZOOM CHO G900

lance

mình tìm ko thấy cái folder /10202be9 hay fải làm cái folder tên như thế vào ?
tìm trong private chỉ thấy 10202dce thôi
tiện nói về máy G900 ở đây cho mình hỏi sao mình ko dùng đc wifi vậy :(
mình kết nối đc rồi nhưg ko tài nào vào mạng đc là sao

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

Bạn có thể tạo 1 folder tên như thế nếu máy bạn chưa có.nhớ tắt capswitch nhe.

Có thể do tín hiệu đường truyền quá yếu.Thử connect nhiều lần hoặc test wifi ở nơi khác xem sao bạn nhé.

Chúc bạn thành công.

viethd

Trong cái folder Private có nhiều folder lắm, cái 10202be9 nằm ở khoảng giữa giữa (bạn để ý kỹ sẽ thấy).
Ko biết bạn check kỹ wifi chưa, nếu bạn thấy có cái chấm tròn xanh xanh nhấp nháy gần cột sóng là đã vào wifi. Vào wifi rồi thì bạn vào Menu--> internet là zo thôi. G900 vào wifi khá tốt đấy. Ra chỗ nào chắc chắn có wifi để test bạn ah

viethd

Ah, nhân tiện MR Tommy cho mình hỏi chút. Mình thấy G900 có nhiều điểm khác so với dòng P. Ngày trước có một mục riêng dành cho G900 nhưng hình như các mod xóa hết rồi thì phải. Ko bít các mod có thể ưu ái dành cho G900 một mục nho nhỏ được ko ta? tìm hoài trong đây mệt phờ râu, hic:-??

tommynguyen1961

hix ở cty mình thì mình ngồi ngay cạnh bộ phát luôn mà :(

Điện thoại thì tín hiệu wireless sẽ không bằng laptop hoặc các thiết bị vi tính khác nên việc kết nối wifi có phần hạn chế hơn dù bạn đang ngồi ngay cạnh bộ phát sóng.
Đôi khi thiết bị dò sóng wifi của dt thấy có tín hiệu và mạng để kết nối nhưng lại kết nối không dc.
Đó là nguyên nhân tại sao bạn ko kết nối dc chứ không phải dt của bạn bị hư gì đâu.
chúc bạn vui.

Ah, nhân tiện MR Tommy cho mình hỏi chút. Mình thấy G900 có nhiều điểm khác so với dòng P. Ngày trước có một mục riêng dành cho G900 nhưng hình như các mod xóa hết rồi thì phải. Ko bít các mod có thể ưu ái dành cho G900 một mục nho nhỏ được ko ta? tìm hoài trong đây mệt phờ râu, hic:-??

Đâu có ai xóa đâu bạn. Link dành cho bạn đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=43307

lance

thôi kệ wifi nói về cái chủ đề của topic này
mình đã làm 1 folder tên 10202be9 và copy 10208696.txt vào (
đã mở Caps Switch và restart máy)
nhưng ko thấy gì khác cả ??? mình có làm gì sai ko

viethd

thôi kệ wifi nói về cái chủ đề của topic này
mình đã làm 1 folder tên 10202be9 và copy 10208696.txt vào (
đã mở Caps Switch và restart máy)
nhưng ko thấy gì khác cả ??? mình có làm gì sai ko

Vấn đề wifi của bạn mình cũng thấy khó hỉu lun, còn vấn đề camera lại càng khó hiểu. cái folder 10202be9 nó nằm sãn trong thư mục Private mà:|. Không bít máy bạn có gì trục trặc không. Nhưng nếu bạn đã tạo thư mục và đã cop vào và restart máy thì bạn có thể test bằng cách sau. Chụp một cái ảnh, cop vào máy tính, nếu thấy trên máy tính hiện file ảnh dạng Pict là đã mod thành công. Mặt khác, khi bạn thực hiện zoom ảnh trên điện thoại (ảnh chụp sau khi đã mod) bạn sẽ zoom được 8 lần. Còn một vấn đề nữa, khi mình chụp ảnh ở chế độ landscape thì cũng chỉ zoom đc 4 lần. Có bro nào giải thích về vấn đề này đc ko?

viethd

Mới test lại, khi để chế độ landscape vẫn zoom đc 8 lần, hình như nó hơi "tăng tăng" thì phải. Nhưng nói chung là dùng vẫn ổn định. Có vẻ chất lượng ảnh tốt lên thật đóa. Ah wen, nhắc lại lun, mod camera xong nó không có thay đổi gì về giao diện đâu

cater

bạn cho mình hỏi camera của G900 sao ko có chuẩn mp4 . muốn quay chuẩn mp4 được ko chứ quay chuẩn 3GP ko đẹp tí nào. mong bạn trả lời. thanks

kentv009

quá tuyệt...g900 đã chụp 5.0mgx mà thêm bản này thì tuyệt...chất lượng đã tăng lên roài...chỉ thua mỗi cái xenon của n82 (n82 chụp hình cũng chỉ trên dưới 1Mb)

viethd

bạn cho mình hỏi camera của G900 sao ko có chuẩn mp4 . muốn quay chuẩn mp4 được ko chứ quay chuẩn 3GP ko đẹp tí nào. mong bạn trả lời. thanks

Cái nì thì... pó tay. Lại hy vọng các cao thủ tìm ra bản mod nữa zậy :|

rockdanh

không tìm ra folder private?

Hơ hơ, được rùi! Hay ghê, restar thêm cái nữa lại được. Giao diện ko có gì thay đổi, chất lượng ảnh có tăng thêm 20% hay không thì chưa có time để test. Nhưng chắc chắn là zoom tới 8 phát liền, dung lượng mỗi ảnh từ khoảng 1M--> 1.6(or 2)M tùy cảnh chụp, ảnh chụp mặc định về dạng Pic.. Hay thiệt.
Thank all!

Trong cái folder Private có nhiều folder lắm, cái 10202be9 nằm ở khoảng giữa giữa (bạn để ý kỹ sẽ thấy).

cái folder 10202be9 nó nằm sãn trong thư mục Private mà:|. Không bít máy bạn có gì trục trặc không. Nhưng nếu bạn đã tạo thư mục và đã cop vào và restart máy thì bạn có thể test bằng cách sau. Chụp một cái ảnh, cop vào máy tính, nếu thấy trên máy tính hiện file ảnh dạng Pict là đã mod thành công. Mặt khác, khi bạn thực hiện zoom ảnh trên điện thoại (ảnh chụp sau khi đã mod) bạn sẽ zoom được 8 lần. Còn một vấn đề nữa, khi mình chụp ảnh ở chế độ landscape thì cũng chỉ zoom đc 4 lần. Có bro nào giải thích về vấn đề này đc ko?

camera G900 (5M) chụp ảnh mờ hơn K550 (2M) mình đã down tập tin đính kèm về laptop nhưng lục tìm trong G900 không thấy folder private?
kết nối với laptop (qua bluetooth) explorer xem chỉ thấy như thế này:

- G900
- File tranfer

- (Folder) External D
- (Folder) DCIM
- (Folder) Document
- (Folder) Other
- (Folder) system
- (Folder) .......
- (Folder) .......

- (Folder) Internal
- (Folder) document
- (Folder) music
- (Folder) other
- (Folder) Picture
- (Folder) video

mình nghĩ chắc (Folder) Internal là ổ C vậy folder private nằm ở đâu? nhờ các bác giúp
mình thường chỉ kết nối với laptop qua bluetooth rồi explorer copy-paste hay delete cũng đều qua màn hình laptop, cả kết nối truy cập modem GPRS cũng qua bluetooth (chỉ 1 lần duy nhất dùng cable UBS để kết nối là để Update firmware.
đây là hình chụp màn hình explorer G900 trên laptop, không thấy folder private ở đâu cả, nhờ các cao thủ giúp. Cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

camera G900 (5M) chụp ảnh mờ hơn K550 (2M) mình đã down tập tin đính kèm về laptop nhưng lục tìm trong G900 không thấy folder private?

- G900
- File tranfer

- (Folder) External D
- (Folder) DCIM
- (Folder) Document
- (Folder) Other
- (Folder) system
- (Folder) .......
- (Folder) .......

- (Folder) Internal
- (Folder) document
- (Folder) music
- (Folder) other
- (Folder) Picture
- (Folder) video

mình nghĩ chắc (Folder) Internal là ổ C vậy folder private nằm ở đâu? nhờ các bác giúp
mình thường chỉ kết nối với laptop qua bluetooth rồi explorer copy-paste hay delete cũng đều qua màn hình laptop, cả kết nối truy cập modem GPRS cũng qua bluetooth (chỉ 1 lần duy nhất dùng cable UBS để kết nối là để Update firmware.
đây là hình chụp màn hình explorer G900 trên laptop, không thấy folder private ở đâu cả, nhờ các cao thủ giúp. Cám ơn

Bạn phải hack máy trước rồi sau đó mới mod đc chứ ! Chưa hack máy thì không vào thư mục hệ thống của đt đc đâu ! Bạn tham khảo ở đây thử !

Nguyen_Minh

- G900
- File tranfer

- (Folder) External D
- (Folder) DCIM
- (Folder) Document
- (Folder) Other
- (Folder) system
- (Folder) .......
- (Folder) .......

- (Folder) Internal
- (Folder) document
- (Folder) music
- (Folder) other
- (Folder) Picture
- (Folder) video

Cái này anh phải cà caps chuyển off, rồi dùng smp hay xplore chép chứ nối vào máy tính thì chỉ xem đc floder media files ở ổ c. Làm như trên moíư chép đc anh ạ

P/s: chép này là bằng dt nhé

Posted via Mobile Device

rockdanh

ở SG chổ nào làm xin chỉ giúp

Bạn phải hack máy trước rồi sau đó mới mod đc chứ ! Chưa hack máy thì không vào thư mục hệ thống của đt đc đâu ! Bạn tham khảo ở đây thử !

Cái này anh phải cà caps chuyển off, rồi dùng smp hay xplore chép chứ nối vào máy tính thì chỉ xem đc floder media files ở ổ c. Làm như trên moíư chép đc anh ạ

P/s: chép này là bằng dt nhé

Posted via Mobile Device

đầu hàng vụ "hack", bạn nào biết ở SG chổ nào làm xin chỉ mình. Cám ơn