• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod chạy các chương trình ở chế độ Flip Close P990i

ryo112

Mình thấy dùng chương trình handyday không cần mod mà khá nhiều ứng dụng vẫn có thể chạy ở Flip close.chỉ cần bạn chọn handy day sau đó vào mục Favourite rồi chọn chương trình Favourite là đc.rất nhiều chương trình có thể chạy đc như Mobipocket reader,Mc cleaner,Capswitch,Macgic message manager,thậm chí có thể vào cả cỏntol panel điều chỉnh backlight cũng đc,mình không cài chụp ảnh màn hình nên không up lên cho các bạn xem đc,nhưng mọi người cứ thử xem

anhmatphales

Mình thấy dùng chương trình handyday không cần mod mà khá nhiều ứng dụng vẫn có thể chạy ở Flip close.chỉ cần bạn chọn handy day sau đó vào mục Favourite rồi chọn chương trình Favourite là đc.rất nhiều chương trình có thể chạy đc như Mobipocket reader,Mc cleaner,Capswitch,Macgic message manager,thậm chí có thể vào cả cỏntol panel điều chỉnh backlight cũng đc,mình không cài chụp ảnh màn hình nên không up lên cho các bạn xem đc,nhưng mọi người cứ thử xem

cái handyday lấy ở dâu vậy bạn ?

Chỉnh sửa cuối:

ryo112

Streetdancer

Có bác nào mod được cho Mobipocket Reader chạy ở chế độ Flip Close chưa ạ? Em đang cần quá. Cứ mỗi lần tra từ điển là lại phải mở Flip.

ryo112

Bác không đọc kĩ bài trên à?ở trên có hình mobipocket reader đấy.

Streetdancer

Mình đã đọc rất kỹ và cả download file đính kèm ở bài viết đầu tiên nhưng đều không có file mod cho Mobipocket. Hình minh họa của bác ryo112 thì thấy Mobipocket chạy ở chế độ Flip close nhưng bác ý lại không post file mod lên nên mình mới hỏi. Mình cần file mod đó lắm vì rất hay dùng Mobipocket. Bác nào có thì up file giúp mình với.

tuan6566

Mình đã đọc rất kỹ và cả download file đính kèm ở bài viết đầu tiên nhưng đều không có file mod cho Mobipocket. Hình minh họa của bác ryo112 thì thấy Mobipocket chạy ở chế độ Flip close nhưng bác ý lại không post file mod lên nên mình mới hỏi. Mình cần file mod đó lắm vì rất hay dùng Mobipocket. Bác nào có thì up file giúp mình với.

Bác xài Mobipocket Reader version 5.2(540) đi, nó chạy được ở flip đóng mà không cần mod gì cả :D

ryo112

vậy là bạn chưa hiểu rồi,bạn cài chương trình handy day,vào mục setting\favourite của chương trình handy day(Flip close)rồi chọn thêm mobi reader vào mục favourite.
OK.sau đó trở lại màn hình chính cua handy day rồi chọn mobireader là nó khởi động bình thường,không cần phải mod gì cả,rất nhiều chương trình khác cũng vậy,bạn làm thử xem..

dongxanh

Posted via Mobile Device

Mình đã thử mod FC (nắp đóng) cho v5.3.595 mà không thành công vì ở bản này nó tích hợp file xxx_loc.rsc vào chung file rsc của chương trình, do đó làm theo cách cũ không được.
(vì chỉ có 1 file rsc, không có file loc_rsc. Ngay cả nếu mình tạo thêm cho nó file loc_.rsc mới, nó cũng không chịu chạy)

Giải pháp để dùng cho FC là:

- hoặc dùng v5.2
- hoặc dùng v5.3 thì phải gọi nó chạy từ Gdesk hay Linkboy
ở chế độ nắp đóng

Ngoài ra còn 1 cách nữa là đừng mở trực tiếp chương trình, mà dùng 1 trình quản lý file như SMPro hayXplore, browse đến file từ điển cần mở, vd như Anh-Viet.prc, click vào file đó là mobipocket sẽ tự chạy ở chế độ FC thôi.

Chỉnh sửa cuối: