• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Control Panel với Grid Menu ( HOT 100 )

Caohieu88

Lại thêm một bài Mod nữa có tính đột phá đó chính là Grid Menu cho Control Panel được chế tác bởi Shark , tuy đây mới chỉ là bản Demo nhưng ai muốn thay đổi thì có thể làm ngay. Vì mới là bản Demo nên dưới Icon còn chữ thư mục, ngoài ra còn một số lỗi ( Các bạn nhìn hình bên dưới ). Nói chung thì ai thích thì dùng, mình đang dùng thử thấy cũng ổn, ngoài ra là vì cảm giác mới lạ khi vào Control Panel . Các bạn tải về Copy vào C\Resource\Apps
Ex : vì đây là bản Demo nên ko còn Button Exit đâu bạn nhé, trước khi cài nhớ Back up lại file Qctrlpnl.rsc nếu không thích thì đổi lại. Thân

h_k307

Hình như bạn quên file đính kèm rồi. Không down được, bạn xem lại giúp nhé!

conanlinh

Đúng là hot thật, nhưng lại thiếu cái hot nhất "file đính kèm" chắc bác Caohieu quên ;;)

Caohieu88

File đính kèm

Xin lỗi các bác, mải gõ xong đi ăn cơm nên quên mất .... vô cùng xin lỗi

h2media

Bóc tem ở đây luôn,bên tinh tế cũng bóc ở đây cũng bóc chán thể.Mỏi tay quá làng ơi

thanhchi

Mình không biết backup lại file Qctrlpnl.rsc như thế nào? Ai biết làm ơn chỉ giúp mình với!
Tks các bác trước.

Son_Do

Well-Known Member
Mình không biết backup lại file Qctrlpnl.rsc như thế nào? Ai biết làm ơn chỉ giúp mình với!
Tks các bác trước.

Thì là copy file gốc cất đi chứ còn thế nào nữa.

thanhchi

vậy nếu muốn quay lại như cũ thì chép đè lại đúng không? Nhỡ nó không cho đè lại thì sao? Vì trong phần Big icons cũng đã gặp tình trạng này rồi, chép đè lại file cũ mà không được.

Son_Do

Well-Known Member
Mình cũng không hiểu vấn đề chép đè này như thế nào nữa vì mình chưa bao giờ bị sự cố không chép đè được.

Caohieu88

Mình nghĩ file này sẽ không gặp sự cố gì trong chép đè đâu, yên tâm đi! Mình đã test thử trên máy mình rồi.

rokky

ủa bạn uiiii sao mình chép vào ko thấy thay đổi gì hết, restart lun đó...no see !!! ????

Caohieu88

ủa bạn uiiii sao mình chép vào ko thấy thay đổi gì hết, restart lun đó...no see !!! ????

Bạn thử Click vào mũi tên bên cạnh chữ Control Panel trên cùng rồi vào đó chọn chế độ Grid Menu xem. Nếu bạn chỉ vào bình thường thì nó vẫn mặc định List Menu mà.