• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

chungvict

Xin chào tất cả các bạn. Vì 1 vài lý do riêng, mình sẽ không post FONT trong topic này nữa. Có thể mình sẽ post trong 1 topic mới khác hoặc 1 4rum khác( Đây là điều mà mình không muốn chút nào). Nhưng mong các bạn thông cảm nhé:|
Thân!
Bye!
P/S : Tiện đây mình xin các Mod : 7 ngày nữa mình sẽ Delete tất cả những bài mình post trong Topic này.

MinhThang

Manager
Xin chào tất cả các bạn. Vì 1 vài lý do riêng, mình sẽ không post FONT trong topic này nữa. Có thể mình sẽ post trong 1 topic mới khác hoặc 1 4rum khác( Đây là điều mà mình không muốn chút nào). Nhưng mong các bạn thông cảm nhé:|
Thân!
Bye!
P/S : Tiện đây mình xin các Mod : 7 ngày nữa mình sẽ Delete tất cả những bài mình post trong Topic này.

Bạn có thể nêu rõ lý do dẫn đến hành động này được không? chớ nên làm mọi người hiểu lầm PV nhé.:O

MinhThang

Manager
Ai cho hỏi cách dùng fonts như thế nào vậy nhỉ minh chưa thay fonts cho điện thoại bao giờ nên ko bít làm thế nào cả. Ai chi với, cụ thể tí nha. Thank

Bạn tham khảo trong Topic Này và làm theo nhé, chúc thành công.

chungvict

Bạn có thể nêu rõ lý do dẫn đến hành động này được không? chớ nên làm mọi người hiểu lầm PV nhé.:O
Mình tham gia khá nhiều 4rum trong&ngoài nước, nhưng mình thích nhất là 4rum PDAViet & chủ yếu post bài ở đây.:D
Còn lý do vì sao mình ko post bài trong Topic này nữa (( Mình vẫn tiếp tục tham gia trong các Topic khác, vẫn đóng góp cho diễn đàn )) ko phải do mình bức xúc vấn đề gì gây hiểu lầm, mà do tính mỗi người - mình ko muốn như thế & trong thời gian tới do thay đổi trong công việc nên ít có thời gian hơn.
Hẹn gặp lại các bạn. Have fun ;)
Bye:D

vancopvt

Mình tham gia khá nhiều 4rum trong&ngoài nước, nhưng mình thích nhất là 4rum PDAViet & chủ yếu post bài ở đây.:D
Còn lý do vì sao mình ko post bài trong Topic này nữa (( Mình vẫn tiếp tục tham gia trong các Topic khác, vẫn đóng góp cho diễn đàn )) ko phải do mình bức xúc vấn đề gì gây hiểu lầm, mà do tính mỗi người - mình ko muốn như thế & trong thời gian tới do thay đổi trong công việc nên ít có thời gian hơn.
Hẹn gặp lại các bạn. Have fun ;)
Bye:D
Chẳng biết bạn có còn đọc lại những này nữa không, nhưng dù sao mình cũng rất tiếc vì bạn không còn post bài trong togic này nữa. Chân thành cảm ơn vì bạn là người rất nhiệt tình, bạn đã giúp bọn mình làm được bộ font thật hoàn chỉnh và đẹp mắt. Thank!!!

Các Mod làm ơn giúp giùm mình với . Mình down font ở trên về mình cài fontrouter và chép font này vào máy . Khởi động lại máy thì máy bị reset liên tục , vừa hiện lên chữ nokia là bị reset nữa . Giờ không biết làm cách nào xóa font vừa cài , ai biết xin giúp giùm :((

bạn đọc lại bài #304 của mình nhé. Để lần sau rút kinh nghiệm thì kô sợ format nữa. Mình cũng bị thế suốt và giờ thì không bị nữa

Last edited by a moderator:

vechaitieumuoi

Xin chào. Bạn nào muốn add những ký tự đặc biệt này thì download font này nhé.
Font này có đầy đủ các thứ tiếng (TQ, VN, NB,...);).. Về TV thì mình chưa mod các chữ ô,ư,..nhưng vẫn hiển thị đầy đủ TV
**Chỉ cài đặt font này thì mới hiển thị được tất cả các ký tự nhé
**Nếu bạn nào mở file special symbols.txt ko đc thì download file specialymbols.doc

sao mình down file txt và fild world về mở trên máy tính và điện thoại thấy toàn hình vuông không thôi . Bạn chỉ giùm mình cách chép mấy biểu tượng đó vào điện thoại với :(

vancopvt

sao mình down file txt và fild world về mở trên máy tính và điện thoại thấy toàn hình vuông không thôi . Bạn chỉ giùm mình cách chép mấy biểu tượng đó vào điện thoại với :(
Posted via Mobile Deviceban phai thay doi font chu dinh kem cua ban chungvict thi moi hien duoc nhung bieu tuong do. Muon thay doi font thi xem lai togic test font mot cach don gian ben pm ung dung nhe.

quen mat xin mod minh online bang dt

Posted via Mobile Deviceban phai thay doi font chu dinh kem cua ban chungvict thi moi hien duoc nhung bieu tuong do. Muon thay doi font thi xem lai togic test font mot cach don gian ben pm ung dung nhe.
Posted via Mobile Device quen mat xin mod minh online bang dt

Last edited by a moderator:

nicky721

vậy anh chungvict ơi.. anh cho em cái y!m của anh được ko?? có gì a onl rồi gửi wa cho em được ko??

q630666

Xin chào. Bạn nào muốn add những ký tự đặc biệt này thì download font này nhé.
Font này có đầy đủ các thứ tiếng (TQ, VN, NB,...);).. Về TV thì mình chưa mod các chữ ô,ư,..nhưng vẫn hiển thị đầy đủ TV
**Chỉ cài đặt font này thì mới hiển thị được tất cả các ký tự nhé
**Nếu bạn nào mở file special symbols.txt ko đc thì download file specialymbols.doc
Bạn nào đã test cái này chưa cho a e biết cái.Tớ đã dow về test thì nó bị mất phần trên của chữ.và cũng không đọc đc cái file txt và .doc.Kể cả add font vào win để đọc trên PC cũng không đọc đc.Bạn nào giúp tớ tí :D

Caominh171

Bạn nào đã test cái này chưa cho a e biết cái.Tớ đã dow về test thì nó bị mất phần trên của chữ.và cũng không đọc đc cái file txt và .doc.Kể cả add font vào win để đọc trên PC cũng không đọc đc.Bạn nào giúp tớ tí :D

Muốn xem đc file text thì trên PC phải cài font này lun, trong notepad cũng chọn font này khi mở là sẽ thấy đc àh. Mình cũng mới test xem có cải thiện hơn cái mình xem ko, nó vẫn bị lỗi mất 1/3 chữ ở JbakTaskman, chán wá.
Đành way zìa cái cũ đang xài, lỗi chút xíu nhưng cũng đỡ :(
Bạn dùng thử font bình đang xài xem, tuy ko có các ký tự như trên nhưng cũng tạm ổn :D

http://www.zshare.net/download/625592479860bcef/

q630666

Muốn xem đc file text thì trên PC phải cài font này lun, trong notepad cũng chọn font này khi mở là sẽ thấy đc àh. Mình cũng mới test xem có cải thiện hơn cái mình xem ko, nó vẫn bị lỗi mất 1/3 chữ ở JbakTaskman, chán wá.
Đành way zìa cái cũ đang xài, lỗi chút xíu nhưng cũng đỡ :(
Bạn dùng thử font bình đang xài xem, tuy ko có các ký tự như trên nhưng cũng tạm ổn :D

http://www.zshare.net/download/625592479860bcef/
Mình thì đang dùng cái font của bạn mod có mỗi tiếng việt rồi.Nhưng hôm trc trong bài Skin Free iSMS thì thấy bạn hiện đc mấy cái kí tự của Yahoo.Để tớ đow cái này về xem có không :D

vancopvt

Mình dùng font đó có thấy bị lỗi gì đâu. Rất ok mà. Các kí tự đặc biệt cũng hiển thị đầy đủ mà. Mình chưa phát hiện lỗi nào trong font này.

chungvict

Chào tất cả các bạn:D
1 tuần quay lại 4rum mà giống như là đăng ký nick mới vậy:D
Mình sẽ để lại những font mà đã up đễ cho những bạn mới khác sd ( Định xóa vì có 1 vài lỗi ở 1 vài Font, Có time mình sẽ sửa lại;)

chungvict

To @2356
Mình tìm trên mạng font gốc ( font mà bạn nhờ mình mod cách đây khá lâu:) mà ko thấy, hầu như đều bị lỗi giống nhau, để mình cố tìm rùi mod cho bạn nhé, gửi nick cho mình nhé

mod dùm e font này với..
Bạn pm email cua bạn cho mình (email :
Mã:
chungvn811@yahoo.com
) tuần sau mình send cho nhé.:)

:D Font này mình down trên 1 web TQ về thấy hay hay (có các LOGO) nên liền post lên đây mà chưa chỉnh sửa được.:)
Nếu bạn muốn add những ký tự đặc biệt, tiếng trung, nhật, ,,,/LOGO đó vào font thì cứ email cho mình, mình sẽ giúp bạn.

P/S : Khi các bạn gửi mail (kèm font/link download) cho mình thỉ nói rõ là muốn y/c gì nhé :( email :
Mã:
chungvn811@yahoo.com
)

-Mod Tiếng Việt.
-Add Tiếng Trung, Nhật, ,.... ( Các bạn có thể up kèm file font ngôn ngữ mà bạn muốn add - do mình ko biết các ngôn ngữ này nên ko biết là add có đủ bộ hay ko )
-Add ký tự/LOGO.
**Mình sẽ xóa những ký tự Arabic,... (ko sd) cho nhẹ bớt Font ( Nếu bạn nào muốn giữ lại thì nhắc mình nhe)
-và để lại tên nick trong 4rum PDAViet nhé:D
Have fun

Chỉnh sửa cuối:

q630666

Font này mình down trên 1 web TQ về thấy hay hay (có các LOGO) nên liền post lên đây mà chưa chỉnh sửa được.
Nếu bạn muốn add những ký tự đặc biệt, tiếng trung, nhật, ,,,/LOGO đó vào font thì cứ email cho mình, mình sẽ giúp bạn.

Font mà bạn post là font có các ngôn ngữ thôi.Còn mình đã dùng FontCreator mở để test nhưng không có các kí tự đặc biệt đâu.Mình đã Email cho bạn lúc nào rảnh thì giúp mình nhé.

chungvict

Font mà bạn post là font có các ngôn ngữ thôi.Còn mình đã dùng FontCreator mở để test nhưng không có các kí tự đặc biệt đâu.Mình đã Email cho bạn lúc nào rảnh thì giúp mình nhé.
:D:D mình thì vẫn thấy sờ sờ mà :D, Bạn nhận đc mail chưa

chungvict

lấy font trên Pc bỏ vào xài đc ko nhỉ ?
Posted via Mobile Device
Tùy font bạn à & chỉ có font ttf thui. Vd như font (Times, tahoma,.. )thì hiển thị được TV nhưng cần phải fix lại 1 số lỗi khác:)