• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

s12345

các font ko hỗ trợ logo thì vẫn chạy bình thường mà ! Mình cũng đã format cả thẻ nhớ rồi !
mình ko giỏi nên mới phải lên đây hỏi ?

conquynau

cho mình hỏi có font nào thể hiện được các chữ từ "Thứ hai", "Thứ ba", ... đến "Chủ nhật" trong phần mềm "cClok_signed_S60_3rd_v121" k?

ninhhot

@conquynau...Bạn quay lại mấy trang trước có cái fon YaHeiHandelGotD.ttf.Xem có dc k.vì m dùng trên n85 thấy hiện thị tốt cả VN và CN

2356

cho mình hỏi có font nào thể hiện được các chữ từ "Thứ hai", "Thứ ba", ... đến "Chủ nhật" trong phần mềm "cClok_signed_S60_3rd_v121" k?

Cái đó là do lỗi của PM với Ngôn ngữ của máy bạn àh, hok có Fonts nào khắc phục được đâu :D Hình như dòng E hok bị lỗi này.

hugon72

font thì nhiều đấy nhưng mình thử chưa có font nào chạy được sympas của NTD cả,bro nào sài font này okie với sympas cho mình xin với.thank all

w2k

Mình test rất nhiều font của bạn và đều có chung 1 lỗi như vậy , và ko thấy ai phản ánh về lỗi giống mình nên mình mới thắc mắc ! trong bài viết của mình có đoạn : hay tại N73 Ram yếu quá ! ko chạy nổi logo !
chứ nếu nghỉ font của bạn bị lỗi thì mình đã ko tìm và test nhiều font của bạn như vậy !
bạn có thể bỏ chút thời gian đọc lại bài viết của mình xem có viết gì sai ko ha ? mình sẽ sửa ?

font bị lỗi ko phải là do người mod font đâu bạn, như bạn Chungvn811 cũng đã nói đó. tất cả những font mình gửi cho bạn thì đều là font mình cũng load trên Pda về và chỉnh sửa lại cho mượt. chỉ riêng font giadinh thì quá hoàn hảo rồi nên mình ko mod lại. còn chuyện bạn phản ánh cài vào bị lỗi font thì chắc là do máy của bạn thôi hoặc là bạn chưa có nhiều kinh nghiệm vọc máy.:D chứ từ ngày mình dùng máy có Sym đến giwof có bị lỗi như bạn nói đâu. điều tra trên các diễn đàn trong và ngoài nước cũng ko thấy hiện tượng như vậy.:|

s12345

logack_w2k nói:
font bị lỗi ko phải là do người mod font đâu bạn, như bạn Chungvn811 cũng đã nói đó. tất cả những font mình gửi cho bạn thì đều là font mình cũng load trên Pda về và chỉnh sửa lại cho mượt. chỉ riêng font giadinh thì quá hoàn hảo rồi nên mình ko mod lại. còn chuyện bạn phản ánh cài vào bị lỗi font thì chắc là do máy của bạn thôi hoặc là bạn chưa có nhiều kinh nghiệm vọc máy.chứ từ ngày mình dùng máy có Sym đến giwof có bị lỗi như bạn nói đâu.
mình cũng chẳng biết tại sao ?
các font ko hỗ trợ logo thì bình thường ! font có logo thì luot web khoảng 1 tiếng là treo máy ! vào nghe nhạc bằng TTPpod thì khoảng 15 phuút , các ứng dụng mặc định của máy thì ko sao hoặc lâu hơn ( ít dùng nên ko bị )

s12345

Bạn logach_w2k hay anh em nào có font này post cho mình xin nha .
cái này lấy từ theme của w2k !

joeD

Cho hỏi làm sao mình có thể sử dụng được các symboz vậy hay là các logo của nó đó. Bấm nút nào nó hiện lên trong phần viết tin nhắn. Mình xài con n80

MinhThang

Manager
Cho hỏi làm sao mình có thể sử dụng được các symboz vậy hay là các logo của nó đó. Bấm nút nào nó hiện lên trong phần viết tin nhắn. Mình xài con n80

Chẳng có nút nào đâu bạn, dùng qua pm hoặc file text copy và paste.

joeD

vậy bạn có thể giói thiệu mình một cái phần mềm nào có thể dung qua pm hoặc file text để copy nó không ? Thanks

tqh_825

Bạn vào x-plore. Di chuyển đến file text chứa các ký hiệu hay biểu tượng symbol rùi ấn số 8. Vào file text rùi thì copy các logo. Thoát ra vào tin nhắn. Paste lại. Bạn nên paste dưới dạng tin nháp khi nào cần lại vào tin nháp đó paste ra. Không phải vào x-plore nữa.

AlyCuong

Active Member
Mình cần font YaheiHandelGotD (đầy đủ Tiếng Trung+Việt+Logo,symbol). Đang sử dụng mà thiếu mất logo. Bạn nào có cho mình xin với, mình hỏi lâu rồi mà kg ai trả lời hết. hix:( Thanks!!!!

s12345

alycuong nói:
Mình cần font YaheiHandelGotD (đầy đủ Tiếng Trung+Việt+Logo,symbol). Đang sử dụng mà thiếu mất logo. Bạn nào có cho mình xin với, mình hỏi lâu rồi mà kg ai trả lời hết. hixThanks!!!!
hjhj , yêu cầu của bạn vẻ can quá , mình cũng đang muốn sở hữu 1 font như bạn nói đây , nhưng tìm mãi ko thấy , mod lại thì ko thể , đành phải dùng font giống bạn . Phải chăng logo và chữ tàu ko thể nấu chung 1 nồi ?

2356

hjhj , yêu cầu của bạn vẻ can quá , mình cũng đang muốn sở hữu 1 font như bạn nói đây , nhưng tìm mãi ko thấy , mod lại thì ko thể , đành phải dùng font giống bạn . Phải chăng logo và chữ tàu ko thể nấu chung 1 nồi ?

Nấu bt mà bạn?

s12345

font việt + trung thì nhiều lắm bạn .
bạn tìm ở mấy trang trước ý , mình online bằng đt nên ko share đc .