• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

kyohiros

Thấy mọi người sôi nổi wá nên cũng bon chen 1 font. Đây là font comic to rõ cho những ai khoái hoạt hình. mất 2 bủi sáng mod mới xong.

gần như hoàn chỉnh chỉ có spacing ko đều thui. mong mọi người ủng hộ để tớ có tinh thần thi DH.
COMIC font
giải nén ra nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Caominh171

Bác CaoMinh ơi, tình hình sau 2 ngày test, Font bị 1 lỗi nhỏ là khi bấm phím 3 liên tục để viết văn bản thì đáng ra sau số 3 sẽ tới chữ "è" rồi mới tới "é", nhưng đằng này sau số 3 là 2 chữ "é" liền kề luôn ^^! Chỉ bị lỗi này khi đánh chữ thường, còn với chữ in hoa thì hok bị lỗi.
Bác Fix cho hoàn chỉnh luôn nha ^^!
Đã fix lỗi này, down font dưới thử nhé!
Có 1 lỗi nữa là khi cài game N-gage.Chữ Đang cài game.... thì mất chữ Đ :D.bạn Fix đc thì Fix cho a e nhé :D

Mình cũng chả bik sửa chỗ này sao, tại không chơi game N-Gage :-??

vancopvt

hjc hôm nay em lại bị phát format. Chán quá. Chẳng biết máy móc bị gì nữa. Sang online bằng điện thoại thấy bác caominh fix font baisau liền down về test. Vậy là lại một phát die. Để thẻ nhớ nó cứ hiện đến chỗ nokia thì tắt phụt liên tục. còn khồn để thẻ thì sáng được màn hình rồi như lần trước lại một màu. À cho mình hỏi nếu bị lỗi pm kiểu như vậy thì có ảnh hưởng gì đến phần cứng của máy không.

Caominh171

hjc hôm nay em lại bị phát format. Chán quá. Chẳng biết máy móc bị gì nữa. Sang online bằng điện thoại thấy bác caominh fix font baisau liền down về test. Vậy là lại một phát die. Để thẻ nhớ nó cứ hiện đến chỗ nokia thì tắt phụt liên tục. còn khồn để thẻ thì sáng được màn hình rồi như lần trước lại một màu. À cho mình hỏi nếu bị lỗi pm kiểu như vậy thì có ảnh hưởng gì đến phần cứng của máy không.

Sao kì zậy kà? Bạn xài máy gì?
Lưu ý là khi đổi font, bạn phải mờ CapOff hoặc TurnOn trước khi đổi, nếu ko sẽ bị tình trạng nên đó!

vancopvt

he. Mình xài n73 me. Mà mình ko có sài cap off ,cap on mà chỉ sài secman thôi mà. Mình nhớ rất rõ là lúc sáng có bật secman như mọi khi mà. Kô ai trả lời mình thì mình xin phép hỏi lại : nếu cứ bị tình trạng lỗi pm như thế này liệu có ảnh hưởng gì đến phần cứng của máy không

Auto

he. Mình xài n73 me. Mà mình ko có sài cap off ,cap on mà chỉ sài secman thôi mà. Mình nhớ rất rõ là lúc sáng có bật secman như mọi khi mà. Kô ai trả lời mình thì mình xin phép hỏi lại : nếu cứ bị tình trạng lỗi pm như thế này liệu có ảnh hưởng gì đến phần cứng của máy không
Mình nghĩ nếu có ảnh hưởng thì chỉ ảnh hưởng tới pm thôi à :|
Posted via Mobile Device

vancopvt

thêm một ý kiến nữa mong được mọi người đáp ứng cho anh em nhé. Mình thấy có nhiều người bảo đang sài những font rất đẹp ( font dung lượng lớn ~10 mb) . Mình rất mong anh em ai đang có những font kiểu đó thì post cho anh em. Mình đang dùng cái font YaHeiHandelGotD thấy rất đẹp. Đúng là một font chất lượng nên mình mong các bạn post font kiểu như thế cho mọi người thưởng thức nhé. Xin chân thành cảm ơn.
p/s: Nếu các bạn vui lòng đáp ứng thì mỗi font nên thêm hình ảnh bên dưới cho mọi người dễ tim font mình thích

vancopvt

Mình nghĩ nếu có ảnh hưởng thì chỉ ảnh hưởng tới pm thôi à :|
Posted via Mobile Device

Mình thấy nó cứ tắt bật tắt bật liên tục nên sợ có thể ảnh hưởng đến màn hình. Mà mỗi lần lắp thẻ lại thì đều bị một phát đầu tiên rất nặng : màn hình vừa hiện lên thì tắt phụt một cái theo kiểu reset ở font changer tức là màn hình lốm đốm chấm. Rồi sau đó là một chuỗi dài những lần tắt bật . Hì. Nếu không bận đến phần cứng máy thì đỡ lo. Mình bị lỗi cũng có cái lợi là sau này những ai bị như mình đỡ hoảng. Chỉ cần format 4 ngón là ok. Hi hi

kyohiros

thêm một ý kiến nữa mong được mọi người đáp ứng cho anh em nhé. Mình thấy có nhiều người bảo đang sài những font rất đẹp ( font dung lượng lớn ~10 mb) . Mình rất mong anh em ai đang có những font kiểu đó thì post cho anh em. Mình đang dùng cái font YaHeiHandelGotD thấy rất đẹp. Đúng là một font chất lượng nên mình mong các bạn post font kiểu như thế cho mọi người thưởng thức nhé. Xin chân thành cảm ơn.
p/s: Nếu các bạn vui lòng đáp ứng thì mỗi font nên thêm hình ảnh bên dưới cho mọi người dễ tim font mình thích

Bạn hiểu như thế là sai rùi. Font có dung lượng lớn là do nó có hỗ trợ thêm nhiều thứ tiếng chứ chẳng phải đẹp đẽ j. Thí dụ như handelgotd chủ yếu dc dùng để hiển thị tiếng tq. Nếu ko có nhu cầu thì font dung lượng nhỏ cũng đẹp ko kém đâu. Font của tớ mod có 6 mb àh mà đẹp lắm. =))

Ai có hảo tâm làm ơn add thêm tiếng hàn batang trong win vista vào font comic của tớ với. Thank trc.

Posted via Mobile Device

vancopvt

hì. Mình cũng chỉ mới tham gia diễn đàn được mấy tháng thôi mà. Có gì mong các bạn chiếu cố cho nhé. font của bạn " có " 6 mb thôi ???? hic. mình thấy mọi người toàn post font có 200 kb đến 400 kb mà. Những font kiểu này hay bị lỗi lắm.

kyohiros

tại nó bao gồm cả tq arab ... Nên mới nặng thế đó. Đang nhờ mọi người add thêm hàn wuốc cho đủ bộ hehe.
Posted via Mobile Device

alotuine

không làm sao mà giải nén đuợc mấy bạn ơi!!!
nói xóa đuôi 7z mà có thấy đâu mà xoá.hic.Máy mình có cả chương trình giải nén winrar và 7z luôn.bó tay:-??
giúp mình với!!!!!thanksssssssssss

Auto

nói xóa đuôi 7z mà có thấy đâu mà xoá.hic.Máy mình có cả chương trình giải nén winrar và 7z luôn.bó tay:-??
dùng xplore di chuyển đến file đó và ấn phím 7 là bạn xóa tên đc liền thôi.
Posted via Mobile Device

2356

Bạn vào ControlPanel >> FolferOptions >> View >>Bỏ cái dấu tick ở ô Hide extensions for know file types.
Làm như vậy là thấy được cái đuôi 7z và các loại đuôi khác :D Lúc đó thì tha hồ mà xóa :D
Cách mình bày là để dùng trên PC, còn nếu muốn xóa trên điện thoại thì bạn làm theo hướng dẫn của bạn Auto áh.

ljttle_chjcken

anh làm ơn đừng zip file có đuôi 7z đc không?em down về không rename đc,không thấy đuôi .7z đâu mà rename:(

2356

anh làm ơn đừng zip file có đuôi 7z đc không?em down về không rename đc,không thấy đuôi .7z đâu mà rename:(

Mình đã hướng dẫn cách để thấy được đuôi 7z ở trên kìa bạn, trước khi Post bài chịu khó đọc kĩ 1 tý đi bạn. Đừng hỏi nhưng câu hỏi đã có câu trả lời rồi chớ.

DinhTuan

nếu ko thấy đuôi file,bạn vào computer->tools->option->view rùi bỏ dấu tích của ô hide extension di

ljttle_chjcken

Mình đã hướng dẫn cách để thấy được đuôi 7z ở trên kìa bạn, trước khi Post bài chịu khó đọc kĩ 1 tý đi bạn. Đừng hỏi nhưng câu hỏi đã có câu trả lời rồi chớ.
mình xin lỗi,tại mình mới đọc đến trang 4 thôi à!

nếu ko thấy đuôi file,bạn vào computer->tools->option->view rùi bỏ dấu tích của ô hide extension di
thnks bạn nhé!!!!!