• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

ljttle_chjcken

các bác nào mod hộ em lại cái font này đi,vẫn bị lỗi nhiều quá.ví dụ như là khoảng cách các chữ không đều,chữ ấ không thấy dấu " ' " đâu cả.chữ ễn thì chỉ thấy mỗi chữ "ễ" mà không thấy chữ n đâu cả

bluedragon0307

Tình hình là chỗ Font Times new romance này của mình bị thiếu nốt nhạc gạch chéo, ai có nốt nhạc nào hợp với font thì thêm hộ mình với, hoặc tạo hộ mình càng tốt. Nhớ thêm vào cả 4 font nhé. Tks trc

Khoaaa

mình cần 1 bộ font mặc định của máy để fix lỗi ô vuông trong sòt TTPod của máy 5320XM. Mình thấy mấy font này ở đây đẹp wa nhưng vẫn thích font mặc định hơn

MinhThang

Manager
mình cần 1 bộ font mặc định của máy để fix lỗi ô vuông trong sòt TTPod của máy 5320XM. Mình thấy mấy font này ở đây đẹp wa nhưng vẫn thích font mặc định hơn

Trong máy bạn đó copy ra ngoài fix chứ tìm đâu cho mỏi hả bạn.

Caominh171

Tình hình là chỗ Font Times new romance này của mình bị thiếu nốt nhạc gạch chéo, ai có nốt nhạc nào hợp với font thì thêm hộ mình với, hoặc tạo hộ mình càng tốt. Nhớ thêm vào cả 4 font nhé. Tks trc

Font đã fix nốt nhạc gạcch chéo cho bạn đây, test thử xem sao nhé!

2356

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=58756 sao mình down ứng dụng này về thì font chữ toàn là ô vuông kô vậy mấy đai ca.có cách nào khắc phục kô.thanks

Máy bạn là máy nào?? Có thể Font máy bạn hok hỗ trợ tiếng Việt, bạn kiếm cái nào có hỗ trợ tiếng Việt rồi đổi Font đi. Chắc chỉ còn cách đó ^^!
Mà cũng có thể là do PMVH. Nhưng trường hợp này mình chưa gặp bao giờ, vì mình thấy các bác trong 4rum mình VH rất ổn. :D

DinhTuan

caominh171 có thể chỉ mình biết cách thêm chữ khác hay kí hiệu vào font không vậy?

kyohiros

Font Comic đã sửa lỗi spacing và một số kí tự : COMIC

nhớ giải nén nhé!

tux4892

Xin chào tất cả các bạn thích Font Yahei, hôm wa mình mới ngồi mò cách mod font = FontCreator, mình đã mod OK, đã sửa được các kí tự : ư ơ , Đ đ, Ê , ....., chữ bị lệch dấu,nốt nhạc gạch chéo, ...Hiển thị tốt TV trong 1 số chương trình có sd font máy như TTpod, Xplore,...
Do mình sử dung Font yahei do q630666 up ko hieu sao dùng trên may' mình tốn pin wa':(, nên mình down font khác (cũng là YaheiHandleGodLoght )trên mạng( ~405kb) về mod lại.
Việc mod font này luc' đầu thấy khó nhưng để ý kĩ 1 chút lại dễ. Mình chỉ sd lệnh Copy & Paste để mod font này thôi đấy, các bạn thấy có dễ ko:D
Các bạn tải về cài rồi cho mình ý kiến, xem chỗ nào chưa được hay cần sửa lại để mình sửa.
P/S: mình chỉ mới biết cách mod những font mà hiển thị đủ TV nhưng co' 1 vài chỗ chữ hiển thị hơi xấu hoặc bị lệch , còn việc add font tieng Trung thì chưa mò tới:p

Mình dùng font này thấy dấu 1 số chỗ chưa chuẩn : ấ thì ^' lêch sang bên trái , ẩ và ẫ bị giống ấ , ị thì . lệch sang trái , dấu ngã nhìn như đường kẻ ngang. Mấy cái đấy thì nhận ra rõ còn 1 số chỗ như của chữ ố , ồ , ả ...
Sửa đi nha bạn . Thx

Posted via Mobile Device

tux4892

Font Comic đã sửa lỗi spacing và một số kí tự : COMIC

nhớ giải nén nhé!

font này copy vào máy thì tất cả các ký hiệu máy đều nhận đúng hôk bạn hay chỉ 1 số cái mà máy có sẵn thì có thôi

kyohiros

font này copy vào máy thì tất cả các ký hiệu máy đều nhận đúng hôk bạn hay chỉ 1 số cái mà máy có sẵn thì có thôi

Font này hiển thị dc tất cả các kí hiệu nhưng nếu bạn muốn ghi kí hiệu đặc biệt mà máy ko có sẵn thì chỉ có cách tạo 1 file txt có các kí hiệu đặc biệt ( trong windows ) mà bạn cần rùi chép file đó vào máy của bạn. Khi nào cần dùng thì mở file đó lên ( với x-plore thì chọn file đó rùi bấm số 8 ) sau đó chọn kí hiệu bạn cần và copy ( bằng nút pen hoặc nút # ), past ra chỗ bạn muốn là xong. Tuy hơi rắc rối nhưng theo mình biết thì đây là cách duy nhất.

Posted via Mobile Device

nguyenson_44

Font này hiển thị dc tất cả các kí hiệu nhưng nếu bạn muốn ghi kí hiệu đặc biệt mà máy ko có sẵn thì chỉ có cách tạo 1 file txt có các kí hiệu đặc biệt ( trong windows ) mà bạn cần rùi chép file đó vào máy của bạn. Khi nào cần dùng thì mở file đó lên ( với x-plore thì chọn file đó rùi bấm số 8 ) sau đó chọn kí hiệu bạn cần và copy ( bằng nút pen hoặc nút # ), past ra chỗ bạn muốn là xong. Tuy hơi rắc rối nhưng theo mình biết thì đây là cách duy nhất.

Posted via Mobile Device

Đây cũng là một sáng kiến hay đấy chứ

nguyenson_44

Đúng vậy. Chỉ cần mod đủ các ký tự như bộ font chuẩn của máy là được rồi.
Bởi vì: Nếu bộ font được mod có nhiều ký tự chuyên biệt hơn thì khi sử dụng để gửi tin nhắn chẳng hạn. Máy ở đầu nhận sẽ không thể đọc được ký tự đó và sẽ hiển thị toàn ký tự lạ thôi. Đúng không?

kyohiros

nói vậy thui chứ ai rảnh mà copy past làm gì cho mệt.

Chỉnh sửa cuối:

maddot

Well-Known Member
Lâu lâu mới ghé thăm SymPViet ;).

Cho gửi 2 font này, mới xong, đã fix các ký tự.