• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Icon cho Mobipocket Reader

dongxanh

Mobipocket Reader là 1 trong những chương trình miễn phí nhưng hữu ích nhất để đọc sách và tra từ điển.
Mình làm mod icon cho nó để đem lại sự tiện ích hơn cho người sử dụng.
Mod này bao gồm nút Exit và các Icon, đồng thời sắp xếp lại giao diện, nghĩa là đem những nút thường dùng nhất ra màn hình chính như Exit, Autoscroll, Delete, Send as, Zoom, Rotate,...

Copy file RSC và file MBM vào X:\Resource\Apps, với X là ổ đĩa nơi bạn cài đặt chương trình này.
Mod này tương thích với bản mới nhất (V5.3.595), test chạy tốt trên P990i cả nắp đóng lẫn nắpmở, và có thể sử dụng cho các máy UIQ3 khác vì chung file RSC. (chưa test)
Chúc vui vẻ :)

calvinklein87

p990i dùng tốt đúng ko bác??
bác cho thêm cái file cài của chương trình này đi có thể nhiều bạn chưa có và cấn nó,như mình chẳng hạn he..he
thank

dqt

Cái này dùng khi đóng nắp thế nào được ạ????? Phần mềm này chỉ hỗ trợ xem khi mở nắp thôi mà. Mà sao mình cài vào không chạy được chương trình, nó báo lỗi corrup gì đó.

dongxanh

Cái này dùng khi đóng nắp thế nào được ạ????? Phần mềm này chỉ hỗ trợ xem khi mở nắp thôi mà. Mà sao mình cài vào không chạy được chương trình, nó báo lỗi corrup gì đó.

Chạy ở chế độ nắp đóng bằng cách dùng file manager, swiss manager vào ebooks chọn 1 book nào đó. MPR sẽ tự mở ở chế độ nắp đóng.

tri_etech2008

Bác Dongxanh có thể chia sẻ cho anh em Ebooks Anh-Việt, Việt-Anh được không?em thấy mê cái từ điển này của bác quá ;;)

Caohieu88

Thanks bác Dongxanh, vừa tiện lợi mà lại rất đẹp nữa. Em đang chờ bản Mod icon cho Contact, hôm trước thấy bản Demo của bác đẹp quá, ko biết tình hình thế nào rùi ^ ^

dongxanh

Bác Dongxanh có thể chia sẻ cho anh em Ebooks Anh-Việt, Việt-Anh được không?em thấy mê cái từ điển này của bác quá ;;)

Cái này có sẵn trong diễn đàn rồi. Bạn Search tìm đi nhé. Mình mà post thì sẽ bị trùng bài, MOD sẽ cảnh cáo đó :)

dongxanh

Thanks bác Dongxanh, vừa tiện lợi mà lại rất đẹp nữa. Em đang chờ bản Mod icon cho Contact, hôm trước thấy bản Demo của bác đẹp quá, ko biết tình hình thế nào rùi ^ ^

Tại mình tìm mọi cách vẫn không mod nút Exit cho nó được nên chưa muốn post sớm, chứ mod icon thì xong rồi. Thôi để mình post bản icon lên cho anh em dùng tạm trước vậy.

dongxanh

Nhân tiện, bạn nào dùng máy khác không phải P990i mà cài thử mod này (mobipocket) thì cho mình biết nó có tương thích tốt không nhé. Mình chỉ thử trên P990 nên vẫn chưa biết kết quả ra sao trên các máy khác, dù đoán trước là nó sẽ dùng được.

Son_Nguyen

Mình thử trên w950i rồi, tuy ko được như trong hình mà bác post lên nhưng nói chung là OK, ko vấn đề gì. Thấy thích vì giao diện nó đẹp hơn. 1 lần nữa thanks bác dongxanh nhé!!

dqt

các bạn dùng Ok sao mình cài vào nó báo lỗi corrup gì đó nhỉ??????????????

tuanhung1433

Mình bị giống như bạn vậy. Chép mỗi file *mbm thì không có thay đổi gì hết. Chép thêm file *rsc chạy chương trình thì corrup và chương trình bị đổi tên, mất icon mặc định luôn

dongxanh

Mình bị giống như bạn vậy. Chép mỗi file *mbm thì không có thay đổi gì hết. Chép thêm file *rsc chạy chương trình thì corrup và chương trình bị đổi tên, mất icon mặc định luôn

Vậy có lẽ tại bạn dùng phiên bản 5.2.xxx rồi. Mình nói từ đầu là nó chỉ tương thích với 5.3.595 thôi.

dqt

Thật tình cũng mới dùng P9, nhưng không đến nỗi gà mờ đến mức không biết mình dùng phiên bản nào. Mình đã kiểm tra rồi bạn dongxanh à, và nó báo là mình đang sử dụng vesion 5.3.595. Để chắc ăn mình đã down lại file soft ở link bạn cho ở trên và kết quả khi mod vẫn bị như bạn tuanhung nói: Thay icon mặc định, đổi tên chương trình và chọt vào thì báo lỗi corrup gì đó. Thật tình có cái mod hay thế này mà lại không dùng được, nghĩ tức thật......

Phiên bản đúng như bạn nói
capture0.bmp

Khi mod thì thay icon và đổi tên

capture1.bmp

Lỗi corrupt khi chạy chương trình

capture2.bmp

Bạn dx nghiên cứu giúp nha...

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Không biết các bạn làm thế nào chứ mình xài w950i cài vào thấy dùng OK mà, đâu có thấy lỗi gì.. Các bạn thử làm lại xem nhé!!

dqt

Kì lạ nhỉ??? Mình nghĩ là cái mod này xung đột với phần mềm nào rồi...

Caohieu88

Trước hết các bạn xem có đúng bản của các bạn là 5.3 (595) chưa, nếu rồi thì bạn nên xem có phải do bạn cài chương trình MobilePocket Reader vào thẻ nhớ hay ko ( copy vào D\Resource\Apps ) , hay có copy 2 file anh Dongxanh vào thẻ nhớ trước khi copy qua C\Resource\Apps ko? Mình nghĩ chỉ có thể là do lỗi của của thẻ nhớ hoặc ko đúng bản tương ứng. Với máy của mình ôm nay mới có thời gian Test thì thấy rất OK, đẹp và tiện lợi. Mình cài chương trình trên C và Copy qua C trực tiếp ở chế độ Phone Mode nên sẽ đảm bảo ko bị lỗi trong quá trình chép qua lại.

Bạn nào chưa có chương trình MobilePocket Reader 5.3.595 thì download ở đây nhé: http://www.4shared.com/file/74851306/d85ade6b/mobireaderuiq3_53595sis.html

PS: Lần trước bạn nào có cài MobilePocket Reader 5.3.595 mod by Swmail thì phải gỡ ra cài lại bản gốc này mới mod được nhé! Có thể đó cũng là 1 nguyên nhân!