• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Logo mạng UIQ3.0 !!!

hieusaco

Có rồi mà pác mình đã bổ sung thêm cái ẩn logo cho P1i ở trang đầu tiên lại rồi, và đã test thử và mình thay bằng wallpaper bằng logo T-moble ở mục #94 đấy pác.

Cảm ơn bạn, mình chỉ đọc phần tiếp theo nên không để ý, mình chờ mãi vụ này mà.

hieusaco

Mod ẩn logo mang P1i và sử dụng mang T-Mobile .Hehe....he >:)

Bạn cho mình xin file ẩn logo của P1i với, mình thay vào nó bị teo rồi, giờ lại phải format và hack lại buồn ghê.

myp990i

Em muốn ẩn logo mạng đi mà ko làm được. Theo bài mod lo go mạng nhưg khi copy Activity menu từ ổ Z sang C thì nó không cho đụng vào bất kỳ file nào trong đó. Dù đã kill task.?????

CongVoi

Super V.I.P
Em muốn ẩn logo mạng đi mà ko làm được. Theo bài mod lo go mạng nhưg khi copy Activity menu từ ổ Z sang C thì nó không cho đụng vào bất kỳ file nào trong đó. Dù đã kill task.?????

Bạn mở CapsSwhich thành off đi,nếu chỉ copy từ ổ Z sang thoai,thì cái rì cũng copy được hết á.!!!

hieusaco

Bạn ngmtri ơi sao mình cài file bạn gửi cho mình không được nhỉ? Nó chẳng có gì phản ứng cả. Bạn xem lại hộ mình file đó được không? mà bạn có pm hex view không cho mình xin với.

ngmtri

Bạn ngmtri ơi sao mình cài file bạn gửi cho mình không được nhỉ? Nó chẳng có gì phản ứng cả. Bạn xem lại hộ mình file đó được không? mà bạn có pm hex view không cho mình xin với.

Muốn xem dạng hex thì xài X-Plore. file tui gửi, pác copy vô C:\Resource\activitymenu\customisations\zam_elena_default01\ (máy đã hack được ổ C)
Xong rồi restart lại máy hoặc vô Control panel>Device>Stanby application> Chọn None xong thoát ra màn hình chờ xong vô lại chọn trở lại activity menu thì sẽ thấy kết quả.

hieusaco

Muốn xem dạng hex thì xài X-Plore. file tui gửi, pác copy vô C:\Resource\activitymenu\customisations\zam_elena_default01\ (máy đã hack được ổ C)
Xong rồi restart lại máy hoặc vô Control panel>Device>Stanby application> Chọn None xong thoát ra màn hình chờ xong vô lại chọn trở lại activity menu thì sẽ thấy kết quả.
Mình copy vào máy đúng theo đường dẫn trên rồi nhưng khởi động lại nó không thay đổi gì cả (lần trước mình dùng hexprobe để sửa file copy từ máy ra nên khi cài vào máy bị treo luôn, phải format lại, lần này cài file của bạn không thấy phản ứng gì cả)

myp990i

Bạn mở CapsSwhich thành off đi,nếu chỉ copy từ ổ Z sang thoai,thì cái rì cũng copy được hết á.!!!

Bác nhầm rồi, em đã paste sang C toàn bộ đường Activitymenu, nhưng khi copy fiel semc_defaul.rsc vào thì không thể paste đc. Mà muốn xóa file trong cái thư mục đó (gồm nhiều file) cũng không cho xóa. Dù đã dùng hết cách rồi.
Em muốn hỏi luôn là ở trong PC thường có file Thumbs. khi copy cả thư mục vào Phone thì nó có file đó, nhưng mà vào phone khônng xóa đc nữa, làm nặng máy lắm, làm sao đây các bác?????

tuankiet1983

Bạn có làm cái gì đi đi nữa thì ổ Z làm sao bạn đụng được được Z là bất khả xâm phạm nhén (chỉ có copy ra được thôi chứ không có quậy được). Mình muốn bạn lấy từ Z là để lấy đúng NGUYÊN GỐC. Lấy của người khác sợ bị nhầm lẫn gì đó. Cứ Z trong máy bạn là BẢO ĐẢM 100% NGUYÊN GỐC, KHÔNG AI CÓ THỂ SỬA ĐỔI GÌ TRONG ĐÓ ĐƯỢC.

anh Tài ơi, giúp cái , sao tui ko thấy ổ Z ở đâu vậy,tui xài P1 đã hack máy rồi, cần làm thêm bước nào nữa để có thể thấy đc ổ Z, mong các anh Tài và các huynh giúp đỡ vì còn hơi gà, thanks trước

funnycool

tuankiet1983 cài phần mềm Swiss Manager Pro 1.7 vào máy, sau đó chọn Settings, chọn tab File và check vào "Show ROM drives". Sau đó nhấn Done và thoát ra ngoài thì sẽ thấy ổ Z. Chúc thành công nhé.

phoenixiim4

@myP990i : ban muốn copy hay xoa trong thư mục C\Resource\Activity Menu\ thì phải tắt ứng dụng Activity và Main menu đang chạy,
Trước hết mở cái X-plore lên, sau đó mở Swiss Manager Pro sau đó chọn Settings, chọn check vao "End system applications" xong ra ngoài tab Task bác end 2 cái Process là "main menu" và "activity menu" đi, sau đó bấm vào icon "Task manager" để chuyển lại ứng dụng X-plorer mà thực hiện copy hay xóa. (nhớ phải mở Capsswitch thành of nhé), chúc thành công !

hieusaco

Bạn ngmtri ơi, mình copy file zam từ ổ Z ra, dùng Xplore sửa lại hex rồi, sau đó copy vào C theo đúng đường dẫn mà không thấy gì thay đổi cả, kể cả mình khởi động lại cũng vậy, không biết mình làm thiếu gì, hay là minh phải copy cả folder vào chứ không phải là file

ngmtri

Bạn ngmtri ơi, mình copy file zam từ ổ Z ra, dùng Xplore sửa lại hex rồi, sau đó copy vào C theo đúng đường dẫn mà không thấy gì thay đổi cả, kể cả mình khởi động lại cũng vậy, không biết mình làm thiếu gì, hay là minh phải copy cả folder vào chứ không phải là file

Sao lại thế được nhỉ, máy mình mod logo nay các kiểu luôn vẫn được, sao máy pác ko được. Pác lấy file này thử xem, tui đang dùng trên P1i của tui ngon lành.
Copy vô C:\Resource\activitymenu\customisations\zam_elena_deault01\

kalongka

bạn mod dùm mình đổi logo mạng thành chữ LONG KA được ko? cám ơn pro nhiều! ^^

hieusaco

bạn mod dùm mình đổi logo mạng thành chữ LONG KA được ko? cám ơn pro nhiều! ^^
Bạn dùng photoshop ghi thêm chữ đó vào hình nền là được mà, các bạn trên diễn đàn toàn làm vậy cho tiện, chỉ quan trọng là mod ẩn được logo đi thui