• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Mod] No scollbar menu

saholin

lang thang qua bên dailymobile tìm được mod hay về chia sẻ cho ae nè;;)
hình em nó

thanks mình nhá

Ntv_79

Chỉ không có trong menu hay ở những chỗ khác cũng không có. Ví dụ trong list nhạc, danh bạ hay x-plore... chẳng hạn. Vì ở những chỗ đó thì có scroll bar sẽ tiện hơn!

M4_Vu0ng_001

hình như đây là mod menu N9 layout thì phải...
kiếm và xin mãi mà ko được,may nhờ bạn post lên,
cảm ơn nhiều nhớ...

tuyenka

cái này chắc chỉ dùng cho các bản N97 hay c6 thôi ah??? bản OFW có đc ko???

boy_online01

Đóng đc file sis thì tốt biết mấy. Cái này thỉnh thoảng để đổi gió thôi, thỉnh thoảng mình vẫn cần cái thanh trượt :D

Luu_Tan_Vu

Đóng đc file sis thì tốt biết mấy. Cái này thỉnh thoảng để đổi gió thôi, thỉnh thoảng mình vẫn cần cái thanh trượt :D
làm gì có sis mà cài được, phải flash, mà dan-av edit nên nó khó chịu hơn so với nguyên gốc, chỉ xoá list trong menu

M4_Vu0ng_001

mà cái này có tác dụng ở menu ngang không bạn>???
làm gì có sis mà cài được, phải flash, mà dan-av edit nên nó khó chịu hơn so với nguyên gốc, chỉ xoá list trong menu
mà nguyên gốc thì nó như thế nào hở bác???

nhockfc

mod này của dan-av hình như djraz post trog topic của bunrieucua rồi
hay là nó khác cái kia hở bác :-?

Luu_Tan_Vu

mà cái này có tác dụng ở menu ngang không bạn>???

mà nguyên gốc thì nó như thế nào hở bác???

mod này của dan-av hình như djraz post trog topic của bunrieucua rồi
hay là nó khác cái kia hở bác :-?

cái này có lâu lắm rồi mà tụi nó k post thôi.nguyên gốc thì khi xoay ngang nếu số icon lớn thì nó sẽ mở ở dòng cuối cùng, khi mở thư mục thì nó sẽ nhớ vị trí vừa mở, đơn gian cứ tạo gần 10 thư mục rồi mở cái thư mục cuối cùng sẽ thấy rõ sự khó chịu mà mod này gây ra như thế nào. vì thế mình k xài mod này nữa

saholin

mình thì dùng mod này vs mod menu belle nên cảm thấy bình thường.cảm giác giống như đag trải nghiệm belle vậy:D

tranconghd89

mình thì dùng mod này vs mod menu belle nên cảm thấy bình thường.cảm giác giống như đag trải nghiệm belle vậy:D
em đang dùng menu 4x4 thì giờ làm ntn ? cứ quăng vào rofs2 thui hả bác. có cần xoá gì đi không .

SunshineVietNam

Khi share Drakulaboy có nói phải xóa Menuswitch nếu máy nào có, xóa cả folder Menu trong rofs2/data nữa.

thanhluan_phuyen

Khi share Drakulaboy có nói phải xóa Menuswitch nếu máy nào có, xóa cả folder Menu trong rofs2/data nữa.

Sao mà chủ toppic hông nói gì về vấn đề này ta?
Vậy là khi bung ra coppy vào rofs2 rùi vào z/data xóa hả bạn? Bạn có thể nói cụ thể hơn hông?Thank.

SunshineVietNam

Sao mà chủ toppic hông nói gì về vấn đề này ta?
Vậy là khi bung ra coppy vào rofs2 rùi vào z/data xóa hả bạn? Bạn có thể nói cụ thể hơn hông?Thank.

Vào rofs2 search và xóa Menuswitch nhé ( if you have MenuSwitch delete from ROFS2 4 files with MenuSwitch.* name, then from ROFS\data\ delete menu folder )
Nếu ko thì mới có mod Menu Grid Switcher without SCROLL BAR của dan-av mới nhé :), tớ ko dùng nên ko để ý lắm, tốt nhất là bạn cứ test đi. Hôm qua tớ cũng bỏ cái trên kia vào thử rồi, ko thấy lỗi gì cả. Chỉ có điều nó làm icon menu của tớ big ra thôi, tớ thích icon small nên ko dùng mod này nữa.