• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Mod] No scollbar menu

su_kh0j_dau_m0j

Vào rofs2 search và xóa Menuswitch nhé ( if you have MenuSwitch delete from ROFS2 4 files with MenuSwitch.* name, then from ROFS\data\ delete menu folder )
Nếu ko thì mới có mod Menu Grid Switcher without SCROLL BAR của dan-av mới nhé :), tớ ko dùng nên ko để ý lắm, tốt nhất là bạn cứ test đi. Hôm qua tớ cũng bỏ cái trên kia vào thử rồi, ko thấy lỗi gì cả. Chỉ có điều nó làm icon menu của tớ big ra thôi, tớ thích icon small nên ko dùng mod này nữa.

Mình test ùi! Thấy mất cái thanh trượt ở Menu! Nhưng mà menu đổi thành 4x5 và Icon nó bé xíu ý! Có cách nào vẫn để icon to lên đc k bạn! ^^`

Chỉnh sửa cuối:

daituongquan

mod được menu 4x4 nhưng không biết mod menu nằm ngang 6*2 big icon. bác nào làm được hướng dẫn ae làm cho vui

daituongquan

sory. cuối cùng cũng làm được. và hiểu được mod đó như thế nào. hiểu xong có thể mod tuỳ ý cách sắp xếp menu.

su_kh0j_dau_m0j

sory. cuối cùng cũng làm được. và hiểu được mod đó như thế nào. hiểu xong có thể mod tuỳ ý cách sắp xếp menu.

Ui! Hihi! Vậy bạn up file đó lên cho mọi ngừi ai thích 4x4 dùng! Với lại mình chưa sửa đc menu ngang 6x2 ^^`

annton

mod này có chạy trên ƠFW được ko các pro, có ai test trên OFW chưa?

Windpr0

Có gì đâu mà khôg hjểu pạn. Bug rofs 2 X0a các mục như pạn ở trên chỉ ,ném cái này vào , đóg gói va... ngồi đợi thui :)

manh056

xoa mục đó ở đâu bạn mình dùng bản 4 của pac dt.ban cho mình xin yahoo dc ko?

Windpr0

xoa mục đó ở đâu bạn mình dùng bản 4 của pac dt.ban cho mình xin yahoo dc ko?
pạn đọc lại mấy trang trước ,có bài of ShunshineVietNam Hdẫn x0a tráh gặp lỗi đó pạn. Wá chi tjết rùi cn gi? :)

manh056

pạn đọc lại mấy trang trước ,có bài of ShunshineVietNam Hdẫn x0a tráh gặp lỗi đó pạn. Wá chi tjết rùi cn gi? :)
không có hướng dẫn cụ thể bạn a.cái menuswith đó nằm ở đâu trong rofs2 hok?chứ bik đâu mà tìm?

Windpr0

không có hướng dẫn cụ thể bạn a.cái menuswith đó nằm ở đâu trong rofs2 hok?chứ bik đâu mà tìm?
hihi pạn k bjết thjệt hả? Tìm bằg côg cụ tìm kiếm đó. Seach k có menuswith thj thui, ném đó zô rùi xài. Mìh khuyên pạn k nên xài. Mod này rất khó chịu. Sắp xếp menu khj nó wá nhìu củg rất khó, vì đơn gjản n0 k thể nhớ đc cái mìh chọn để quay lại đó híhí

manh056

hihi pạn k bjết thjệt hả? Tìm bằg côg cụ tìm kiếm đó. Seach k có menuswith thj thui, ném đó zô rùi xài. Mìh khuyên pạn k nên xài. Mod này rất khó chịu. Sắp xếp menu khj nó wá nhìu củg rất khó, vì đơn gjản n0 k thể nhớ đc cái mìh chọn để quay lại đó híhí
chủ yếu phá cho vui ý mà :D
mà trong rofs2 của pac DT hok có file đó.mình coppy vô hết rồi nhưng vô menu không đươc

manh056

hok ai chỉ mình cách cho vào rofs hết ta?sao mình cho vào theo cái phần down về rồi mà vô menu hok được ai chỉ cái được hok?

su_kh0j_dau_m0j

hok ai chỉ mình cách cho vào rofs hết ta?sao mình cho vào theo cái phần down về rồi mà vô menu hok được ai chỉ cái được hok?

Mình cũng không vào đc menu! Đành chạy bản này của SunshineVietNam đã chia sẻ ^^"
Vào rofs2 search và xóa Menuswitch nhé ( if you have MenuSwitch delete from ROFS2 4 files with MenuSwitch.* name, then from ROFS\data\ delete menu folder )
Nếu ko thì mới có mod Menu Grid Switcher without SCROLL BAR của dan-av mới nhé :), tớ ko dùng nên ko để ý lắm, tốt nhất là bạn cứ test đi. Hôm qua tớ cũng bỏ cái trên kia vào thử rồi, ko thấy lỗi gì cả. Chỉ có điều nó làm icon menu của tớ big ra thôi, tớ thích icon small nên ko dùng mod này nữa.